ผู้เขียน หัวข้อ: "ทำเป็นเล่นไป".!.ลาวจะแซงไทย เรื่องรถไฟฟ้า  (อ่าน 12993 ครั้ง)

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
Re: "ทำเป็นเล่นไป".!.ลาวจะแซงไทย เรื่องรถไฟฟ้า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 08, 2019, 16:44:18 »
เรื่องรถเนี่ย มันต้องดูในหลายๆ มิตินะครับ อย่าดูเผินๆ แล้วรีบสรุป

ย้อนไปสมัยที่ มาเลเซียเริ่มทำรถโปรตอน
คนไทยบางส่วน ก็ด่าประเทศไทย ด่ารัฐบาลไทย ว่าทำไมเราไม่มีรถยนต์แห่งชาติบ้าง
และเมื่อไรที่มีการพูดถึงรถโปรตอน ก็จะมีคนด่ารัฐบาลไทยทุกครั้ง

วันนี้ ก็คงได้คำตอบแล้วนะครับ สำหรับโปรตอน

เรื่องรถไฟฟ้า มันต้องมาแน่นอน แต่เราคงไม่ต้องรีบร้อน รอให้อะไรมันนิ่งกว่านี้ก่อนจะดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2019, 19:40:33 โดย bravo »

ออฟไลน์ shikimaru

Re: "ทำเป็นเล่นไป".!.ลาวจะแซงไทย เรื่องรถไฟฟ้า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 08, 2019, 19:31:43 »
ให้ลาวทำไปก่อนไม่เป็นไรหรอกครับ ทุกวันนี้รถทั่วไปเขายังซ่อมไม่ได้เลย รถแพงๆนี่รถสไลด์มาซ่อมบ้านเราเพียบนะ ยิ่งระบบไฟฟ้ายิ่งยากไปใหญ่

อีกอย่างเขาผลิตไฟฟ้าได้ แต่สายส่งแทบจะทั้งหมดเป็นของไทยนะครับ ผลิตได้ส่งขายไทย แล้วซื้อกลับไปใช้อีกทีนึง ย้อนแย้งดีมั้ยละครับ

บ้านเราเองยังไม่พร้อมเลยครับ ทั้งสถานีจ่าย พื้นที่ ปริมาณไฟ พื้นที่กำจัดขยะแบต

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 09, 2019, 10:49:22 »
กลัวจะเป็นแบบนั้นจริงๆ