ผู้เขียน หัวข้อ: ผมออก ALL NEW MAZDA3 2.0 5dr ตัวใหม่อยากทราบปัญหาจากผู้ใช้จริงบ้างครับ  (อ่าน 15873 ครั้ง)

ออฟไลน์ kikardark

• Jr. Member
  • **
คือเท่าที่ลองๆหาดูในคลับ ไม่ค่อยมีคนโพสปัญหาสักเท่าไหร่เลย เลยมาถามพี่ๆที่เคยใช้หน่อยครับ
ออกรถวันที่ 8 นี้แล้ว ก่อนออกศูนย์มีจุดไหนต้องดูเป็นพิเศษมั่งครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
ส่วนใหญ่เวลารับกันจะดูแต่ภายนอกเป็นหลักแต่เห็นมีกระทู้นึงในเว็บไปรับมาแล้วไม่ได้สุงเกตุภายในพอกลับมาเห็นมีรอยที่พลาสติกนะครับ
ยังดีที่เคลมได้หลักๆรถใหม่ก็ต้องดูทั้งคันแหละครับว่าของที่ให้มาครบรึเปล่าอีกอย่างคือพวกอุปกรณืที่ติดรถมาเช่นยางอะไหล่เครื่องมือก็ต้องดูด้วยว่า
มีให้มาครบไม๊ก่อนจะรับรถครับ

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
สวัสดีครับ
ผมเข้าไปดูในคลับ ก็เป็นอย่างที่ว่า คือ ไม่มีปัญหา ซึ่งเป็นเรืองน่ายินดี
เห็นมีเรื่องปั้มติ๊กเสียงดัง (แบบหอนใต้เบาะ) เครมแล้วเงียบ
ไม่ต้องเป็นห่วงน๊ะครับ ทำใจให้สบายๆ รอรับรถที่เราชอบในวันที่ 8
ดีกว่า พาคุณแม่ไปออกรถเพื่อเป็น ศิริมงคลกับตัวเรา พวงมาลัยสวยๆซะพวง
ผมใช้ Lancer EX เติม น้ำมัน E 85 เครมลูกลอยมา 4 ครั้ง ผมเฉยๆ ตราบไดที่เขารับผิดชอบ
เพราะเป็นปัญหาของเขา และไม่เสียเวลาในการเปลี่ยน ประมาณ 45 นาที
โชคดีครับ ขับรถให้สนุกและมีความสุขกับ All New Mazda 3 2.0 5 dr

ออฟไลน์ Lertvarit

สนิมในแผงเบาะหลังครับ ( เป็นทุกคัน แล้วแต่มาก-น้อย )
ติดค่อ 0 ให้ถอดมาพ่นกันสนิมใหม่ครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

• **
ขอบคุณทุกความเห็น ที่ผมซื้อเพราะผมรักในแบรน Mazda พอสมควรในความเกาะถนนและช่วงล่าง
เพราะเรื่องศูนย์มาสด้าชุมพร เป็นศูนย์ที่ดีมากศูนย์หนึ่งเลยครับ
แต่มาถามเพราะผมคิดว่ามันน่าจะมีบ้างเลยจะได้ตรวจๆดูให้เจอในวันแรกเลย
จะได้ไม่มาอกหักที่หลัง ฮ่าๆ

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
สวัสดีครับ
ผมเข้าไปดูในคลับ ก็เป็นอย่างที่ว่า คือ ไม่มีปัญหา ซึ่งเป็นเรืองน่ายินดี
เห็นมีเรื่องปั้มติ๊กเสียงดัง (แบบหอนใต้เบาะ) เครมแล้วเงียบ
ไม่ต้องเป็นห่วงน๊ะครับ ทำใจให้สบายๆ รอรับรถที่เราชอบในวันที่ 8
ดีกว่า พาคุณแม่ไปออกรถเพื่อเป็น ศิริมงคลกับตัวเรา พวงมาลัยสวยๆซะพวง
ผมใช้ Lancer EX เติม น้ำมัน E 85 เครมลูกลอยมา 4 ครั้ง ผมเฉยๆ ตราบไดที่เขารับผิดชอบ
เพราะเป็นปัญหาของเขา และไม่เสียเวลาในการเปลี่ยน ประมาณ 45 นาที
โชคดีครับ ขับรถให้สนุกและมีความสุขกับ All New Mazda 3 2.0 5 dr

ผมไมล์ 1700 โดนแล้วครับ ลูกที่ 1 555
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Valkilrey

นอกเรื่องหน่อย ออกสีอะไรครับ ใช่ greyscale ไหม

• **
นอกเรื่องหน่อย ออกสีอะไรครับ ใช่ greyscale ไหม
สีเทา metropolitan grey mica ครับ

ออฟไลน์ Piranut

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

ผมไมล์ 1700 โดนแล้วครับ ลูกที่ 1 555
ผมไมล์ประมาณ 6000 ยังรอดอยู่ ขอถามนิดนึงนะครับว่ามันมีอาการหรือสัญญาณอะไรบ่งบอกล่วงหน้ารึเปล่า

ออฟไลน์ Dvung

• **
ผมวิ่งมาเกือบ 6000 โลแล้วออกตั้งแต่ต้นเดือนมิถุนา แถมคันแรกของศูนย์อีก เสียวมาก
แต่ตอนนี้ปัญหาเท่าที่เจอนะครับสนิมเบาะหลังนิดหน่อย
สีบางมากโดนหินนิดหน่อย ถึงเนื้อเหล็กเลย
ปั้มติ้ก ไม่เคยได้ยินเสียงนะครับหรือว่าผมไม่รู้เสียงเป็นไง
ไม่ค่อยพอใจ พื้นที่ใช้สอยภายในและด้านหลังนิดหน่อยแต่รับได้ เพราะไปไหนไปสองคน ใครขอติดรถต้องทำใจ
พวงมาลัยเบาไปหน่อยตอนวิ่งเร็วส่งผล แต่ในเมืองคล่องตัวดี
ช่วงล่างเยี่ยมครับแต่ชอบแบบเดิมมากกว่า คืออยากให้แข็งอีกนิด
อัตราเร่งค่อนข้างอืดแต่รับได้เพราะทำให้รู้สึกออกตัวนิ่มนวลดี แต่แอบบอึดอัดเวลาเรงแซง แต่เมื่อรอบถึงเอาเรื่องเหมือนกัน
เครื่องเสียงพอรับได้ครับ คือห่วยพอรับได้ โดยเฉพาะคู่หลัง เฮ้อ
มูลลูฟชอบมาก
อัตราสิ้นเปลือง ผมเติม 91 1000 บาท วิ่งได้เกือบ 300 โล โดยเฉลี่ย 9-10 โลลิตรโดยประมาณในเมือนนะครับเช้าเย็นรถติดมาก คันเก่าผม vios ปี2005 เติม 1000 วิ่งได้เกือบ 300 โลเหมือนกัน
ศูนย์บริการ ok นะครับสำหรับผม แต่เซลรับไม่ได้ครับ ข้อมูลไม่พร้อม แถมจะหลอกขายกันสาดปลอมแล้วบอกของแท้อีก -*-"

ฝากใว้ครับ

ออฟไลน์ banch

3 ใหม่ เป็นรถที่

ดับเครื่องจอดเฉยๆ แล้ว ไฟท้ายโคตรสวย

แต่

ขับตามเวลากลางคืนแล้ว

ไฟท้ายสวยโคตรๆ

• **
ผมวิ่งมาเกือบ 6000 โลแล้วออกตั้งแต่ต้นเดือนมิถุนา แถมคันแรกของศูนย์อีก เสียวมาก
แต่ตอนนี้ปัญหาเท่าที่เจอนะครับสนิมเบาะหลังนิดหน่อย
สีบางมากโดนหินนิดหน่อย ถึงเนื้อเหล็กเลย
ปั้มติ้ก ไม่เคยได้ยินเสียงนะครับหรือว่าผมไม่รู้เสียงเป็นไง
ไม่ค่อยพอใจ พื้นที่ใช้สอยภายในและด้านหลังนิดหน่อยแต่รับได้ เพราะไปไหนไปสองคน ใครขอติดรถต้องทำใจ
พวงมาลัยเบาไปหน่อยตอนวิ่งเร็วส่งผล แต่ในเมืองคล่องตัวดี
ช่วงล่างเยี่ยมครับแต่ชอบแบบเดิมมากกว่า คืออยากให้แข็งอีกนิด
อัตราเร่งค่อนข้างอืดแต่รับได้เพราะทำให้รู้สึกออกตัวนิ่มนวลดี แต่แอบบอึดอัดเวลาเรงแซง แต่เมื่อรอบถึงเอาเรื่องเหมือนกัน
เครื่องเสียงพอรับได้ครับ คือห่วยพอรับได้ โดยเฉพาะคู่หลัง เฮ้อ
มูลลูฟชอบมาก
อัตราสิ้นเปลือง ผมเติม 91 1000 บาท วิ่งได้เกือบ 300 โล โดยเฉลี่ย 9-10 โลลิตรโดยประมาณในเมือนนะครับเช้าเย็นรถติดมาก คันเก่าผม vios ปี2005 เติม 1000 วิ่งได้เกือบ 300 โลเหมือนกัน
ศูนย์บริการ ok นะครับสำหรับผม แต่เซลรับไม่ได้ครับ ข้อมูลไม่พร้อม แถมจะหลอกขายกันสาดปลอมแล้วบอกของแท้อีก -*-"

ฝากใว้ครับ

เหอๆ สีมันบางขนาดนั้นจริงๆหรอเนี่ย แต่ว่าใจรักจริงๆแหละไม่งั้นผมคงไม่ซื้อ ฮ่าๆ
แอบอยากเปลี่ยนเป็น EX เหมือนกันตอนแรกๆ

ออฟไลน์ beebird

สวยอ่ะครับ เจอกี่ทีผมก็ชมว่ามันสวย ทั้งหน้าและหลัง เสียดายที่เป็นเครื่องตัวเดิม

ภายในค่อนข้างแคบ เพราะออกเป็นแนวสปอร์ท คนตัวไม่ใหญ่น่าจะชอบนะครับ 

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จะมีปัญหามากถ้าคุณเป็นคนขี้อาย

ตัวนี้สวยมาก สวยแบบไม่เกร่อ ขับไปไหนก็จะมีแต่คนเหลียวมองตามเป็นจุดสนใจอย่างมาก อาจทำให้เกิดการประหม่าได้ แล้วก็การแต่งตัวของคุณจะต้องดีมากด้วยเพราะเมื่อใดที่คุณจอดรถแล้วลงออกจากรถ คุณจะตกเป็นเป้าสายตาทั้งที 555

เท่าที่สังเกตุมา ปัญหาค่อนข้างน้อยครับกับยี่ห้อนี้ ไม่รู้ว่ารถไม่ค่อยมีปัญหารึว่าการจัดการดี รึกว่าจะเอามาก็ช้าเลยแก้ปัญหาไปหมดแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• **
จะมีปัญหามากถ้าคุณเป็นคนขี้อาย

ตัวนี้สวยมาก สวยแบบไม่เกร่อ ขับไปไหนก็จะมีแต่คนเหลียวมองตามเป็นจุดสนใจอย่างมาก อาจทำให้เกิดการประหม่าได้ แล้วก็การแต่งตัวของคุณจะต้องดีมากด้วยเพราะเมื่อใดที่คุณจอดรถแล้วลงออกจากรถ คุณจะตกเป็นเป้าสายตาทั้งที 555

เท่าที่สังเกตุมา ปัญหาค่อนข้างน้อยครับกับยี่ห้อนี้ ไม่รู้ว่ารถไม่ค่อยมีปัญหารึว่าการจัดการดี รึกว่าจะเอามาก็ช้าเลยแก้ปัญหาไปหมดแล้ว
คุณพี่พูดซะผมก็ไม่ได้แต่งตัวดีอะไร แต่แม่ซื้อให้เพราะผมเป็นคนตัวใหญ่ตอนแรกกะจะซื้อแค่
มาสด้า2 แต่มันสวยจนแม่ผมทนไม่ได้จริงๆ ไม่งั้นผมคงอดไปแล้ว ฮ่าๆ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
สวัสดีครับ

ผมไมล์ประมาณ 6000 ยังรอดอยู่ ขอถามนิดนึงนะครับว่ามันมีอาการหรือสัญญาณอะไรบ่งบอกล่วงหน้ารึเปล่า
ของผมมีช่วง จอดซ่อมอู่สี แช่ E85 ในถัง นาน 1 อาทิตย์ รถไม่ได้วิ่งเลย
พอทำสีเสร็จ เอาออกมาวิ่ง เข็มน้ำมัน ลดระดับเร็วผิดปกติ ชนิด เติมน้ำมันเต็มถัง วิ่งไป 160 กม เข็มเหลือ 1/4 ก็เพิ่งไปเคลมมาอ่ะครับต้องรอดูต่อไป
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option