ผู้เขียน หัวข้อ: ผลสรุปและการรับผิดชอบของการเติมน้ำมันผิดจาก ปั๊ม  (อ่าน 12841 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: ผลสรุปและการรับผิดชอบของการเติมน้ำมันผิดจาก ปั๊ม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 20:27:47 »
บอกตามตรงว่า แย่มากครับ ผมว่าเจอแบบนี้ ต่อให้เป็นคนใจเย็นแค่ไหน ก้ต้องฟิวขาดครับ
ถ้าเอาง่ายๆ ก้ปล่อยๆไปเถอะครับ แล้วก้ไม่ต้องมาเติมปั้มนี้อีก

ก่อนหน้านี้ ผมเคยไปล้างรถ แล้วเด็กล้างรถ ก้ทำเสาอากาศวิทยุหัก หักตั้งแต่โคนเลย
ผมก้เรียกเจ้าของร้านมาคุย เค้าบอกว่า เดี่ยวไปเปลี่ยนแล้วเอาบิลมาแล้วกัน
ผมก้ไปเปลี่ยนที่ศูนย์ เป็นเงิน 2500 บาท ก้เอาบิลมาให้เค้ดู และไม่ได้คาดหวังว่า เค้าจะให้เลย
ปรากดว่า .... เค้าให้ครับ ผมบอกเลยว่า รู้สึกดีกับพี่คนนี้มากๆ ผมคิดว่า เค้าจะไม่ให้เลย หรืออย่างมากก้ให้ครึ่งนึง

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ผลสรุปและการรับผิดชอบของการเติมน้ำมันผิดจาก ปั๊ม
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 20:46:22 »
เท่าที่เคยรู้จักหลายๆคนที่เห็นเงินเป็นพระเจ้านะครับว่าพอเวลาตายไปก็เอาไปไม่ได้เอาไปได้คงแค่ที่อมในปาก ที่ดินมีเป็นร้อยไร่ก็อยู่ได้แค่ในโลง ชีวิตนี้สั้นนัก อ้าวหนักไปทางปลงซะละ   ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น