ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเพื่อนๆที่เรียนหรือทำงานที่มหิดล เรื่อง การจอดรถที่มหาวิิยาลัย มหิดล ครับ  (อ่าน 14606 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมจะไปสัมภาษณ์เรียนต่อที่มหิดล ครับ

คณะของผม คือ คณะสาธารณสุข อยู่ตรงข้าม รพ.พระมงกุลเกล้า อยากทราบว่าเพื่อนๆ

ที่เคยเรียน หรือ น้องๆที่เรียนที่มหิดล ไปจอดรถกันตรงไหนนะครับ

ดูไม่ออกเลยว่า เขาจอดรถกันยังไงเพราะตัวเองไม่เคยเข้าไปที่นั่นเลยครับ

หรือว่าผมจะไปมั่วจอดรถที่อาคารจอดของรพ.พระมงกุลเกล้าที่อยู่ไกลๆ แล้วนั่งรถ pop มาแล้วเดินมาที่มหิดล อีกที

หรือว่าควรนั่งรถเมล์ไปสะดวกกว่านะครับ(นั่งรถสายไหนดีครับ จากตรงม.เกษตร-เสนานิคม)

ไปวันธรรมดาช่วงบ่ายด้วยครับ

ขอบคุณครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2012, 08:01:10 โดย SilverG »

inkirby

ตอนนี้มีที่จอดรถ 2 ที่ ที่เป็นที่จอดรถใหญ่ๆ ครับ
- ที่จอดรถชั่วคราว 3 ตรงแถวๆ อาคารอเนกประสงค์/สระว่ายน้ำครับ
- ที่จอดรถชั่วคราว 2 ตรงข้ามตึกวิทยาศาสตร์ อยู่ใกล้ๆ กับตึกสังคมครับ

นอกนั้นจะหาที่จอดยากหน่อยนะครับ

GreenG

ตอนนี้มีที่จอดรถ 2 ที่ ที่เป็นที่จอดรถใหญ่ๆ ครับ
- ที่จอดรถชั่วคราว 3 ตรงแถวๆ อาคารอเนกประสงค์/สระว่ายน้ำครับ
- ที่จอดรถชั่วคราว 2 ตรงข้ามตึกวิทยาศาสตร์ อยู่ใกล้ๆ กับตึกสังคมครับ

นอกนั้นจะหาที่จอดยากหน่อยนะครับ

เสียตังไหมครับ  ;)

inkirby

เสียตังไหมครับ  ;)

รู้สึกว่าไม่เสียนะคครับ จอดทิ้งไว้ได้ทั้งวัน

GreenG

เสียตังไหมครับ  ;)

รู้สึกว่าไม่เสียนะคครับ จอดทิ้งไว้ได้ทั้งวัน

ขอบคุณครับ

ดีจังเลย แต่ใจผมอยากเรียน ศาลายามากกว่า ขับรถมันดี  ;)

ออฟไลน์ tyro24

• Jr. Member
  • **
ถ้าไป บ่าย ผมว่าไปหาจอด รพ.พระมงกุฎดีกว่า หรือ คณะทันตแพทย์ น่าจะมีที่จอด
jazz 08 ford focus 06 navara 4 dr. 4wd 07 mazda 2 2010

GreenG

ถ้าไป บ่าย ผมว่าไปหาจอด รพ.พระมงกุฎดีกว่า หรือ คณะทันตแพทย์ น่าจะมีที่จอด

ขอบคุณครับ

แสดงว่ารถเยอะมากๆ :)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ผมกำลังจะมาตอบ คิดว่าเป็นที่มหิดล ศาลายา (พอดีจบที่นั่นมา 555)

แต่ถ้าเป็นที่แถวๆอนุสาวรีย์ ก็เข้าไปจอดตามโรงพยาบาลรามา หรือโรงพยาบาลแถวๆนั้นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   ถ้าใช้รถที่ปลดล๊อคเกียร์เวลาจอดไม่ได้  จะลำบากครับเพราะบางครั้งต้องจอดขวาง

ออฟไลน์ decptt

เด็ก ศาลายาอีกคนครับ
ศาลายารุ่นที่ 10 อิอิอิ แก่แล้ว ;D

GreenG

ดูอาการแล้ว ไปจอดธนาคารแม่ แล้วนั่งรถเมล์ไปน่าจะดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ cadherin

• Sr. Member
จอดคณะวิทย์ แล้วนั่ง taxi เข้าซอยโยธี เนียนบอกยามว่ามาสัมภาษณ์ก็น่าจะได้

ถ้าเอาใกล้ๆ ก็ตึกจอดรถคณะเวชศาสตร์เขตร้อน ประตูถัดจากคณะสาธารณสุข ถ้าไปถึงไม่เกิน 7 โมงเช้ามีที่จอด แต่เสียแพง

ซอยโยธีก็จอดได้ แค่บางเวลา จอดผิดเวลาโดนล็อคล้อครับ

ผมจะไปสัมภาษณ์เรียนต่อที่มหิดล ครับ

คณะของผม คือ คณะสาธารณสุข อยู่ตรงข้าม รพ.พระมงกุลเกล้า อยากทราบว่าเพื่อนๆ

ที่เคยเรียน หรือ น้องๆที่เรียนที่มหิดล ไปจอดรถกันตรงไหนนะครับ

ดูไม่ออกเลยว่า เขาจอดรถกันยังไงเพราะตัวเองไม่เคยเข้าไปที่นั่นเลยครับ

หรือว่าผมจะไปมั่วจอดรถที่อาคารจอดของรพ.พระมงกุลเกล้าที่อยู่ไกลๆ แล้วนั่งรถ pop มาแล้วเดินมาที่มหิดล อีกที

หรือว่าควรนั่งรถเมล์ไปสะดวกกว่านะครับ(นั่งรถสายไหนดีครับ จากตรงม.เกษตร-เสนานิคม)

ไปวันธรรมดาช่วงบ่ายด้วยครับ

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตรงข้าม รพ. พระมงกุฎเกล้า นั่ง BTS ดีไหมครับ

GreenG

ตรงข้าม รพ. พระมงกุฎเกล้า นั่ง BTS ดีไหมครับ

สงสัยจะเป็นแบบนั้นครับ  ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไหนๆพี่อยู่ใกล้ๆ ม.เกษตรแล้ว หากนำรถไปจอดที่ลานจอดร่วม ตรงข้ามสวนจตุจักร น่าจะยิ่งสะดวกครับ .. แต่ต้องไปเร็วๆ ให้ได้ซองนะ ไม่งั้นต้องหาอุปกรณ์เสริมกันการเข็นชน  :-[

GreenG

ไหนๆพี่อยู่ใกล้ๆ ม.เกษตรแล้ว หากนำรถไปจอดที่ลานจอดร่วม ตรงข้ามสวนจตุจักร น่าจะยิ่งสะดวกครับ .. แต่ต้องไปเร็วๆ ให้ได้ซองนะ ไม่งั้นต้องหาอุปกรณ์เสริมกันการเข็นชน  :-[

ตอนนี้ผมกะว่านั่งรถเมล์ไปครับ เพราะสะดวก ไม่ต้องมากังวลเรื่องที่จอดรถด้วยครับ ;)