ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเกี่ยวกับไฟแนนซ์หน่อยครับ  (อ่าน 2543 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะซื้อรถมือสองแบบจัดไฟแนนซ์ ควรรอซื้อต้นปีใหม่เลยไหมครับ หรือซื้อภายในเดือนธ.ค.ดีกว่าครับ
รถปี 2000-2005 ครับผม

ออฟไลน์ eirene

• **
Re: สอบถามเรื่องเกี่ยวกับไฟแนนซ์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 14:44:54 »
ตอบในฐานะผู้ใช้รถมือสองผ่านมือมา 7-8 คันแล้ว และดูเว็ปรถมือสองเกือบทุกวันนะครับ

หลังจากผ่านปีใหม่มา ราคากลางรถยนต์มือสองจะมีการปรับราคาครั้งใหญ่ครับ ราคารถทุกรุ่นจะทยอยปรับราคาลงมาแบบกระชากราคา ไม่เหมือนที่ปรับราคาลงตามกลไกตลาด

ถามว่าเวลาไหนที่เหมาะและควรจะซื้อรถมือสองมากที่สุด ผมแนะนำว่าน่าจะเป็นช่วงเดือน มี.ค. ไปจนถึงเดือน มิ.ย. ครับ ช่วงนี้ราคาจะค่อนข้างทรงตัว

ส่วนถ้าถามผมว่าปีหน้ารถรุ่นไหนจะราคาตกแบบน่าตกใจ ผมแนะนำดูตามผมได้เลยครับ Chevrolet Cruze , Mazda 2 , Miitsubishi Lancer EX , Mitsubishi Mirage , Nissan March , Benz E Class W212 , Benz C Class W204 , Toyota Camry โฉมปี 06 จับตามองได้เลยครับ ปีหน้าราคาตกฮวบแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2014, 00:50:53 โดย eirene »

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
Re: สอบถามเรื่องเกี่ยวกับไฟแนนซ์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 19:01:06 »
ตอบในฐานะผู้ใช้รถมือสองผ่านมือมา 7-8 คันแล้ว และดูเว็ปรถมือสองเกือบทุกวันนะครับ

หลังจากผ่านปีใหม่มา ราคากลางรถยนต์มือสองจะมีการปรับราคาครั้งใหญ่ครับ ราคารถทุกรุ่นจะทยอยปรับราคาลงมาแบบกระชากราคา ไม่เหมือนที่ปรับราคาลงตามกลไกตลาด

ถามว่าเวลาไหนที่เหมาะและควรจะซื้อรถมือสองมากที่สุด ผมแนะนำว่าน่าจะเป็นช่วงเดือน มี.ค. ไปจนถึงเดือน มิ.ย. ครับ ช่วงนี้ราคาจะค่อนข้างทรงตัว

ส่วนถ้าถามผมว่าปีหน้ารถรุ่นไหนจะราคาตกแบบน่าตกใจ ผมแนะนำดูตามผมได้เลยครับ Chevrolet Cruze , Mazda 2 , Miitsubishi Lancer EX , Mitsubishi Mirage , Nissan March , Benz E Class W212 , Benz C Class W205 , Toyota Camry โฉมปี 06 จับตามองได้เลยครับ ปีหน้าราคาตกฮวบแน่นอน
น่าจะเป็น Benz C Class W204 หรือเปล่าครับ
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 19:57:31 »
EX ไม่ต้องปีหน้าครับ ปีนี้ก็ขายไม่ลงแล้วครับ

ออฟไลน์ eirene

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 00:50:33 »

ส่วนถ้าถามผมว่าปีหน้ารถรุ่นไหนจะราคาตกแบบน่าตกใจ ผมแนะนำดูตามผมได้เลยครับ Chevrolet Cruze , Mazda 2 , Miitsubishi Lancer EX , Mitsubishi Mirage , Nissan March , Benz E Class W212 , Benz C Class W205 , Toyota Camry โฉมปี 06 จับตามองได้เลยครับ ปีหน้าราคาตกฮวบแน่นอน
น่าจะเป็น Benz C Class W204 หรือเปล่าครับ

ฮ่าๆ รีบพิมพ์ไปหน่อยครับ W204 ครับผม เดี๋ยวแก้ข้อความด้านบนด้วยเพื่อแก้ไม่ให้เข้าใจผิดครับ