ผู้เขียน หัวข้อ: อะหลั่ยfiestaของผมรอมาจะ2เดือนตอนนี้อะไหล่ยังไม่ครบเป็นเรื่องผิดปกติรึป่าวครับ  (อ่าน 4517 ครั้ง)

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
คือเมื่อ3 พ.ค. ผมขับford fiestaชนเสาไฟฟ้า ชนแรงอยู่เหมือนกันหม้อน้ำแตก airbagทำงานทั้ง2ลูก ผมก็ตามเรื่องมาเรื่อยๆจากฝ่ายอะไหล่ของ0บริการที่ประกันสั่งอะไหล่ สรุปคือสั่งไป51รายการคือ0บอกว่าอะไหล่ได้ครบภายในสิ้นเดือน มิ.ย. แต่วันนี้โทรไปถามพนง.บอกว่าเหลืออีกประมาณ2ตัวที่ยังไม่ได้ คือเป็นพวกairbag ผมเลยสงสัยว่าอะไหล่รอนานขนาดนี้เป็นเรื่องปกติหรือป่าว แล้วผมจะทำไงดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 13:13:02 โดย lexus »

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ผมคิดว่าอะไหล่ จากผลน้ำท่วมที่ผ่านมา ยังไม่ปกตินะครับ เพราะส่วนประกอบจากซับพายเอร์ ยังไม่พอจะประกอบรถเลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
บางตัวยังขาดแคลนอยู่จริงๆครับ ไม่ใช่แค่ฟอร์ดหรอก แต่ถ้าเป็นรถตลาดปัญหาจะน้อยกว่าเพราะมีสต๊อกเยอะกว่าทั้งยังมีของเทียบ เทียม และมือสองให้มากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ตอนนี้ของรอนานครับสำหรับค่ายฟอร์ด ผมรอมาจะเดือนละ ยังไม่เลยละ

เอาแบบเร็วๆเดินหาตามวรจักร ไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็ได้แล้วครับ   

ของผมเดินตามหาวรจักรแล้วเขาไม่แยกขายก็เลยต้องรอศูนย์เหมือนกัน รอกันจนเบื่อเลย

ป.ล.  "อะหลั่ย" ผมเปิดพจนานุกรมตั้งนาน แล้วมันไม่มีความหมาย (มันดูแย่ครับ)  รบกวนเขียนให้ถูกได้ไหม มันเขียนว่า "อะไหล่"
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ lexus

ตอนนี้ของรอนานครับสำหรับค่ายฟอร์ด ผมรอมาจะเดือนละ ยังไม่เลยละ

เอาแบบเร็วๆเดินหาตามวรจักร ไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็ได้แล้วครับ   

ของผมเดินตามหาวรจักรแล้วเขาไม่แยกขายก็เลยต้องรอศูนย์เหมือนกัน รอกันจนเบื่อเลย

ป.ล.  "อะหลั่ย" ผมเปิดพจนานุกรมตั้งนาน แล้วมันไม่มีความหมาย (มันดูแย่ครับ)  รบกวนเขียนให้ถูกได้ไหม มันเขียนว่า "อะไหล่"

แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
รถค่ายเชฟฯ ก็รอนานเหมือนกันครับ

แบตเตอรี่ผมเคลมใหม่ได้เลย
ยางขอบประตูีรอ 2 อาทิตย์
โชคหลัง รออะไหล่ 1 เดือนกว่าๆ
สลักคาริเบอร์เบรครอ 4 เดือน
ยางซุ้มบังโคลนรอ 11 เดือน

รอนานเหมือนกัน  :D

ออฟไลน์ Fly to dream

แอร์แบ็คนี่นำเข้ามั้งครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
ยอยพวงมาลัยผม ยังไม่มาเลยครับ จะสองเดือนแล้ว
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เป็นเรื่องปกติของฟอร์ดครับ เค้าไม่สต็อกอะไหล่ไว้เลย
ยิ่งสาขาต่างจังหวัด จะไม่สต็อกไว้ครับ

ของผมรอไฟตัดหมอกหลัง รอเป็นเวลา 1 เดือน กับอีก 6 วันเต็มๆครับ
โหดร้ายกว่านั้น คือสินค้ามาแล้ว กลับผิดด้าน กลายเป็นไฟถอยหลังแทน
ต้องตีกลับ และเริ่มนับหนึ่งรออะไหล่มาใหม่

ปล.ทางเจ้าหน้าที่บอกว่า อะไหล่โฟกัสต้องรอส่งข้ามน้ำข้ามทะเลมาจากฟิลิปปินส์ :'( :'( :'( :'(