ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม แหล่งขาย Computer มือ2 ครับ  (อ่าน 6276 ครั้ง)

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
สอบถาม แหล่งขาย Computer มือ2 ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 09:03:27 »
ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้มีแผนจะเปลี่ยนเครื่องคอมยกเกือบทั้ง office เพราะแต่ล่ะเครื่องเก่ามากแล้วใช้มาเป็น10ปี
อยากได้สเป๊กไม่ต้องโหดมากแค่เอามาพิมพ์พวก Microsoft office ที่เล็งๆไว้เป็นพวกคอมจากร้านเกมที่เขาโล๊ะ
เปิด google ดูก็ขายไปหมดแล้วทั้งนั้น สเป็กที่ดูไว้เป็น core2duo ram1g hdd320g เท่านี้พอครับ ท่านไหนทราบแหล่งที่ขายถูกๆ
แนะนำเข้ามาได้นะครับ rateราคา3000-3500 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
Re: สอบถาม แหล่งขาย Computer มือ2 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 09:05:59 »
ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้มีแผนจะเปลี่ยนเครื่องคอมยกเกือบทั้ง office เพราะแต่ล่ะเครื่องเก่ามากแล้วใช้มาเป็น10ปี
อยากได้สเป๊กไม่ต้องโหดมากแค่เอามาพิมพ์พวก Microsoft office ที่เล็งๆไว้เป็นพวกคอมจากร้านเกมที่เขาโล๊ะ
เปิด google ดูก็ขายไปหมดแล้วทั้งนั้น สเป็กที่ดูไว้เป็น core2duo ram1g hdd320g เท่านี้พอครับ ท่านไหนทราบแหล่งที่ขายถูกๆ
แนะนำเข้ามาได้นะครับ rateราคา3000-3500 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลอง pm มาครับ 

ที่ว่ามา hdd ไม่ได้ขนาดนั้นแน่นอนครับบอกไว้ก่อน
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถาม แหล่งขาย Computer มือ2 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 00:19:33 »
ขอแนะนำให้ไปดูในพันทิพพลาซ่าประตูน้ำครับ ในนั้นมีเพียบ

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 22:26:27 »
เซียร์รังสิตเลยครับ มีหลายร้าน จอดรถสบาย ยิ่งซื้อเยอะยิ่งคุยง่าย

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 22:51:12 »
เซียร์รังสิตเลยครับ มีหลายร้าน จอดรถสบาย ยิ่งซื้อเยอะยิ่งคุยง่าย

ชี้เป้าหน่อยครับว่าชั้นไหน ผมไปทีไรเจอแต่มือ 1 กับมือ2แบบของนอกแป้นพิมพ์ eng ล้วนบ้าง ญี่ปุ่นล้วนบ้าง  ::)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2013, 11:49:58 »

ชี้เป้าหน่อยครับว่าชั้นไหน ผมไปทีไรเจอแต่มือ 1 กับมือ2แบบของนอกแป้นพิมพ์ eng ล้วนบ้าง ญี่ปุ่นล้วนบ้าง  ::)

มีทุกชั้นเลยครับ แต่ชั้น3-4จะเยอะกว่าหน่อย แนะนำให้หาดูเป็นพวกเคสแบรนด์เนมอย่างพวก dell,lenovo ราคาไม่แพงและทนทานมาก ส่วนเรื่องคีย์บอร์ดไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับเพราะส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้เขาประมูลเครื่องตามบริษัทหน่วยงานของไทยมาเยอะ แต่ถ้าเป็นพวกเครื่องนอกเขามีสติ๊กเกอร์พิมพ์ไทยติดมาให้อยู่แล้วครับ