ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Everest Model Change มาปีไหนครับ แล้วตัวนี้จะอยู่ได้อีกกี่ปี  (อ่าน 5086 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
อยากทราบครับว่า Ford Everest จะ Model Change ปีไหนแล้วตัวนี้จะอยู่ได้อีกกี่ปี โฉมหน้าคิดว่าปัญหาแบบโฉมนี้จะยังมีอยู่ไหมครับ

พอดีเล็งๆ PPV มาใช้งานซักคัน Everest หน้าตามันดูถูกจริตสุดแล้ว วอนผู้รู้ช่วยมาดอบทีครับ

ออฟไลน์ apinui

ผมไม่รู้ว่าเมื่อไรนะ ... แต่คิดว่า กระบะจะเปลี่ยนก่อน แล้ว Everest จะตามมาใน 3-6 เดือนเป็นอย่างเร็วนะ ถ้านานกว่านั้นก็ไม่น่าเกินปี ...

ถ้าเปลี่ยนก็คงเปลี่ยนหน้าตา กับภายใน ใส่เบรคไฟฟ้ามา แต่คิดว่าเครื่องยนต์และช่วงล่างน่าจะคงเดิมนะ ...

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

• Sr. Member
ไม่รู้ว่ารุ่นใส่เครื่อง raptor ตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว ตามข่าวก่อนหน้านี้ เวลาผ่านไปเร็วเหมือนกันนะ จะเข้าปี 2020 แล้ว

ออฟไลน์ Fly to dream

อีกนานครับ

จาก time-line Ranger T6 ออกมาปลายๆปี 2010 แล้ว จากข้อความที่จากบทความ Everest ก็เริ่มโครงการ​ต่อจากนั้นทันทีจนรถออกมาขายได้ปี 2015 และเห็นรถทดสอบวิ่งก่อนหน้าเป็นปีๆ

ดังนั้นคิดว่าหลังจาก All new Ranger จะมาในปี 2 ปีนี้ คงเริ่มปั้น Everest จากนั้นครับ แต่คิดว่านะจะเร็วกว่าโฉมปัจจุบัน​ เพราะตอนนั้นคือการเริ่มใหม่หมดจากรุ่นเก่า  แต่ตัวถัดไปจากนี้มีพื้นฐาน​ที่ดีอยู่​แล้วอาจจะพัฒนา​ได้เร็วกว่าแน่นอนรวมถึง Ranger ด้วยที่คาดว่าจะไม่เปลี่ยนโครงสร้าง​หลักมากจากเดิมมาก เพราะของเดิมดีอยู่​แล้ว เอามาปรับปรุง​อีกไม่เยอะเป็น​ Model ใหม่แบบที่ Vigo>Revo, Dmax >Dmax 2019
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
โฉมนี้อาจจะอยู่ได้อีกซัก 2-3 ปี งั้นอาจจะสอยโฉมนี้มาใช้ก่อนเลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
ช่วงล่างไม่เปลี่ยนหรอครับ เห็นว่าจะทำร่วมกับ Volk

ออฟไลน์ SM.

Ranger น่าจะมาปี 2022 นะครับ ฉะนั้น Everest ต้องหลังจากนั้นอีกครับ คง 2023 เป็นอย่างไว