ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ ไปเติมน้ำมันที่ปั้มบางจาก มีเรื่องมาเล่าครับ  (อ่าน 14988 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ตัวผมไม่ได้เติมบางจากมาหลายปีมากแล้ว เพราะสมัยก่อนเคยเติมแล้ว พบว่าอัตราสิ้นเปลืองสูงกว่ายี่ห้ออื่น
ปกติ จะเติม เชลส์ หรือ ปตท.(ที่เป็นปั๊มเจ็ทเก่า) เป็นหลัก แต่ก็นานๆที (รถติดแก๊ส เติมน้ำมันราวๆ 45 วัน/ครั้ง)
เรื่องน้ำแถม สมัยก่อน เติมน้ำมัน ต้อง 600 - 800 ถึงจะได้น้ำขวด 600cc ขวดนึง
แต่พอเติมแก๊ส ได้น้ำ 600cc ทุก 100 บาท อาทิตย์นึงผมเติมแก๊สแถวๆ 500 - 600 บาท ได้น้ำฟรีสบายแฮ

อ้อ ที่ผมเจอสุดๆคือ แถวบ้านไผ่(ขอนแก่น) มั๊ง ถ้าผมจำไม่ผิด เติมแก๊ส 50 บาท ได้น้ำดื่ม 1.5 ลิตรขวดนึง(สิงห์หรือมิเนอเร่) ด้วยนะ ไม่รู้เหมือนกันว่า แก๊สต่อลิตรนี่กำไรเท่าไหร่ แต่แถมแบบสะใจมาก
ทริปนั้น จำได้ว่่า ผมเติมทั้งขาไป - กลับ ได้น้ำกลับมา ชลบุรี 23 ขวด 555 แฟนบ่นว่าหนักรถซะอีก

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
สถานีบริการดีใครก็อยากเข้าครับ

เสียตรงที่สาขาแถวบ้านผม ถังเก็บดันไม่สะอาด
เลยจำต้องถอยห่าง เพราะเคยทำพรีอุสสำลักน้ำไปแล้วรอบนึง

แต่ทุกวันนี้ก็ยังอุดหนุนบางจากอยู่ เพราะมี E20 ขาย
(แม้ตอนนี้จะเริ่มแอบเอียงไปทางเชลล์บ้างนิดหน่อย)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเติมหลายปั้มครับ

มีบางจากที่แถมน้ำ 900ได้ 1ขวด

e20 ครับ

แต่อีกปั้มก็บางจาก เติมดีเซลไม่แถมไรเลยครับ

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
ผมก็ใช้บางจาก มากกว่า ปตท ครับ เพราะแถวบ้านผมบางจากมันมี e20 และชอบที่เติมแล้วแถมน้ำ1ขวด

ถึงขวดจะใหญ่ แบบที่พี่โน๊ต อุดมบอก ไม่มีที่จะเสียบ แต่ผมก็เอาครับ 5555
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ให้ลำดับความสำคัญดังต่อไปนี้ครับ

เติมน้ำมัน Caltex > Shell > บางจาก > Esso > Petronas

พัก ห้องน้ำ กาแฟ ของกิน ยกให้ "ปตท." ครับ แล้วค่อยไปเติมน้ำมันที่อื่น

ถ้าเบ็ดเสร็จ ยกให้ "บางจาก" ครับ

ปล. ผมกลับบ้านที่ไร จะได้น้ำดื่มกลับมาตลอดเลยครับ เรียงเป็นซุปเปอร์มาร์เก็ตเลย

เพราะที่บ้านเติมแต่บางจาก กะ LPG ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2013, 11:56:17 โดย 5thAvenue »