ผู้เขียน หัวข้อ: ไล่ผ้ากระจกหลังมันขาดไปหลายเส้น จะซ่อมได้ที่ไหน  (อ่าน 24087 ครั้ง)

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
ไล่ฝ้ากระจกหลัง  ใครเคยขาดแล้วเอาไปซ่อมมั่งครับ  อยากให้ช่วยแนะนำร้านซ่อมด้วย พอดีเสริชหาแล้วยังไม่เจอเลย  ซ่อมเองคงไม่เป็น อยากเข้าร้านซ่อมเลยมากวก่าครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
โห รถกี่ปีครับ ใช้จนเส้นไล่ฝ้ากระจกหลังขาด

ตอนมีฝ้าเปิดดูปรากฎว่ามันทำงานไม่ครบทุกเส้น    รถฟอร์จูนอร์ปี 2007

ออฟไลน์ Napat14

• Sr. Member
เปลี่ยนอย่างเดี่ยวครับ
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่มีการซ่อมครับ ตามเม้นบน มันเป็นแผ่นคาร์บอนครับ หลุดแล้วหลุดเลย ยกบานเปลี่ยนอย่างเดียว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ reyeshenry

เชื่อไหมว่า รถผมใช้มา 5 ปี ใช้ล่าฝ้าหลังไม่ถึง 3 ครั้งเลยครับ
แม้สภาพอากาศหมอกจะลง  ฝนตก อากาศชื้น   ผมปัดน้ำฝน เอาอย่างเดียวครับ

เปลี่ยนกระจกหลัง Fortuner บานล่ะ 1 หมื่นกว่าบาทเลยนะครับ

เปลี่ยนกระจกหลัง Fortuner บานล่ะ 1 หมื่นกว่าบาทเลยนะครับ

ไม่เปลี่ยนที่ไหนครับ เป็นหมื่น ศูนย์ หรือที่ไดครับ

ไม่เปลี่ยนที่ไหนครับ เป็นหมื่น ศูนย์ หรือที่ไดครับ
  ศูนย์ TBS   บางนาครับ  ประมาณ 12000-15000 ผมดูราคาจากคนในคลับโดนกันมา

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

ผมเห็นที่ร้าน Autobacs เค้ามีปากกาหรือหมึกภู่กันแต้มเส้นเพื่อให้ไฟมันเดิน  ผมไม่เคยใช้ ไม่รู้ว่าจะได้ผลรึเปล่า ปากกาหรือหมึกมาจากญี่ปุ่น

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ลองถามตามร้านรับติดฟิล์มดูครับ ส่วนใหญ่เขาจะมีปากกาแต้มเส้นลวดไล่ฝ้าครับ ราคาไม่กี่บาท แต่ต้องฝีมือดีหน่อยนะครับ เดี๋ยวเละ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ศูนย์ TBS   บางนาครับ  ประมาณ 12000-15000 ผมดูราคาจากคนในคลับโดนกันมา

ลองไปถามร้านกะจก ขอเทียบ ดูหรือยังครับร้านกะจกข้างนอกเยอะนะครับไม่ใช้อะไรก็ศูนย์ ผมใช้ volvo บานหน้าร้าว เบิก volvo หกพัน แต่เปลี่ยน ข้างนอกยี้ห้อเดี่ยวกัน ไม่มีกา  volvo สามพันเอง แนะนำ ร้าน กกก ที่วรจักร ครับ ถ้าต่างจังหวัดผมไม่รู้ครับ แต่ ว่า เห็น ท่านอื่นแนะนำ ว่าเอาปาากาอะไรซักอย่างทำ ทำได้มันก็ดีครับ ประหยัด เงิน ดี แต่กล้วว่ามันจะไม่ได้นะสิครับ

ทำอะไรที่ ศุนย์มันก็แพงหมด ละครับ แบตข้างนอก ขาย สามพัน เปลี่ยนกับ ศูนย์ หกพันราคานี้จะเปลี่ยนได้เปล่ายังไม่รู้ อยากประหยัด ค้นหา เพื่อค้นพบครับ แล้วจะรู้ว่า อะไหล่ ถูกจะตาย บริษัทรถถึงรวยเอา

ออฟไลน์ h22a

ผมเห็นที่ร้าน Autobacs เค้ามีปากกาหรือหมึกภู่กันแต้มเส้นเพื่อให้ไฟมันเดิน  ผมไม่เคยใช้ ไม่รู้ว่าจะได้ผลรึเปล่า ปากกาหรือหมึกมาจากญี่ปุ่น

เคยคิดๆครับว่าน่าจะมีสินค้าแบบนี้ออกมา ประมาณว่าหาอะไรที่มันนำไฟฟ้าไปขีดเส้นต่อเอาไว้  ;)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เป็นคำถามที่่ทำให้นึกได้ว่า ผมไม่ได้เปิดไล่ฝ้าหลังมาสิบกว่าปีแล้วนะเนี่ย 555 :-D

เรื่องวิธีซ่อม ผมเคยเห็นอมรมีขายนะครับ ชุดซ่อมเส้นไล่ฝ้า

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
ขาดแบบซัก 1-2 ซม. ใช้ conductive pen ลากให้มันต่อกันไหวอยู่

หาซื้อได้ตามบ้านหม้อเลยครับ