ผู้เขียน หัวข้อ: วัสดุภายในสวิฟของญีปุ่นกับของไทย เหมือนกันไหม  (อ่าน 3738 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
สวิฟ ที่ขายในญ๊่ปุ่นกับที่ทำขายในไทยรุ่นล่าสุดนั้น  ภายในวัสดุเหมือนกันไหมครับ

ออฟไลน์ pongisra

เดาว่าไม่เหมือนแน่ๆครับ อาจจะเหมือนแค่บางชิ้น แต่ส่วนใหญ่น่าจะต่าง ไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ FyGI

ถ้าวัสดุเหมือนตัวญี่ปุ่น อายุจะค่อนข้างสั้นครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เหมือนกันครับ

ไม่ต่างเลย สำหรับงานพลาสติก
และดูเหมือนว่า จะเป็นพลาสติกแบบเดียวกัน ใช้กับทั่วโลกครับ

ออฟไลน์ superden

เหมือนกันครับ

ไม่ต่างเลย สำหรับงานพลาสติก
และดูเหมือนว่า จะเป็นพลาสติกแบบเดียวกัน ใช้กับทั่วโลกครับ
โอ้วว
ผมอ่านในนิติยาสารBest car(ของไทยแปลมาจากญี่ปุ่น)
เขาว่าคุณภาพวัสดุของสวิฟ(ญี่ปุ่น) มันดีระดับรถยุโรปเลย  ถ้าเป็นจริงผมว่าคนซื้อ คุ้มมากๆ