ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่องติดรถที่ออกมาจากโรงงาน honda city ใช้เกรดอะไรครับ  (อ่าน 6963 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake12

• Newbie
  • *
น้ำมันเครื่องติดรถที่ออกมาจากโรงงาน honda city ใช้เกรดอะไรครับ
ใช่ 0w-20 กึ่งสังเคราะห์รึป่าว
อยากจะทราบ เพราะรู้สึกว่าใช้ดีเหมือนกัน หมื่นโลแล้ว ยังเร่งดีอยู่เลย  ;)

กำลังคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนเป็น mobil1  5w-30 หรือจะใช้ของศูนย์ดี

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ดูค่าความหนืดที่ระบุไว้ในคู่มือ

ออฟไลน์ rathkarin

• Newbie
  • *
ในคู่มือระบุ 30w

แต่ ศูนย์จะเติมให้ 20W ครับ

ผมเติมโมบิลวันนะครับ กลัว 20 W มันใสเกินไปไหมเนี่ย ขับๆไปชอบลด แต่ก็อยู่ในเกณปลอดภัยอะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
0-20 ฮะ ตอนนี้ไมล์แสนกว่าแล้ว ยังใช้อยู่ ใช้รอบไม่สูง ขับแบบลฺงเลยไม่เปลี่ยน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

แล้วถ้าอัดหนักๆ ประมาณ 50 เปอร์เซ็นต์ อีก 50 เปอร์เซนต์ ขับเรื่อยๆ ใช้เบอร์ไหนดีครับ

ออฟไลน์ 2k

อัดหนักหน่วงบ้างก็30สิครับ ช่วงเร่งเค้นแรงม้ารอบน่าจะสูงและมีแรงกระชากเกิดขึ้น ช่วงนั้นนี่แหละที่ต้องการน้ำมันที่มีความหนืดเพียงพอและหล่อลื่นได้อย่างทั่วถึง  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Wayfarer-R

แล้วถ้าอัดหนักๆ ประมาณ 50 เปอร์เซ็นต์ อีก 50 เปอร์เซนต์ ขับเรื่อยๆ ใช้เบอร์ไหนดีครับ

ขอบคุณครับ