ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ ระหว่าง e coupe กับ f10 เลือกอะไรดีครับ  (อ่าน 7771 ครั้ง)

ออฟไลน์ Heretically

• Newbie
  • *
แล้ว e coupe 7 เกียรมาเมื่อไร่ครับ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
คนนั่งน้อยก็ e คนนั่งเยอะก็ bm

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
ถ้า E-Saloon , 5 Series F10

นี่สิเลือกยาก แต่ถ้าเคสนี้ คุณยังโสด ไม่ต้องพาญาติไม่เที่ยว มีรถใช้งานเฉพาะแล้ว E-Coupe' น่ามองมากคับ สวยจับใจจริงๆ

2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
F10 แล้วจบข่าวครับ

• Newbie
  • *
อ้างถึง
F10 แล้วจบข่าวครับ

พี่จิมมี่ครับ f10 มันดีกว่า e coupe ในด้านไหนบ้างครับ พอบอกคล่าวๆได้มั้ยครับ
แล้วดีกว่ากันแบบเยอะเลยมั้ยครับ

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
E กับ E-Coupe  เยอะมากๆ ขนาดอยู่ตจว. ยังเห็นตลอด

เป็นผมเอา 525d f10 

ออฟไลน์ golf32

เทียบกันลำบากครับคันนึง2ประตูอีกคัน4ประตู รถคนละวัตถุประสงค์ครับ
ผมเอง525d ไปรอนานเหลือหลาย-_-"

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

มันอยู่ที่รสนิยมการขับขี่ของคุณด้วยอะครับผม  ถ้าคุณให้เถ้าแก่ร้านเพชร/ทองขับ F10 525d 530d ท่านก็คงไม่ชอบหรอกครับ เพราะช่วงล่างที่ค่อนข้างเอาใจวัยรุ่น
และลูกเล่น iDrive ที่เยอะจนเกินไป ท่านก็อาจจะไม่ชอบหรอกครับ   แต่ถ้าคุณเป็นคนขับรถเร็วๆ ความเร็วสูงบ่อยๆ ชอบกระแทกคันเร่ง ก็คงต้อง F10 ครับ ไม่ก็ 3coupe ก็ได้นะครับ ^^

ถ้ายึดเอาที่ฐานะทางสังคม ดูภูมิฐาน สบายใจระยะยาวในการหาอะไหล่ ศูนย์บริการต่างจังหวัดเยอะ
ขับสบายๆ ไม่รีบไปไหน ราคาขายต่อดี ความปลอดภัยสูงก็ E-class W212 ครับ
แต่ถ้าเพิ่มว่าคุณขับเร็วขึ้นมาหน่อย ไม่มีภาระครอบครัว ชอบขับรถคนเดียว ก็ E-class Coupe W207 ครับ  

ลองพิจารณาและลอง Test Drive ดูละกันครับผม  น่าจะช่วยตัดสินใจได้เยอะเลยครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากนะคร้าบบบบ
ใจก็ชอบการขับแบบบีเอ็มนะครับ แต่ก็อยากไดรถแบบ 2 ประตูมากกว่า

ถ้าจะรอ F32 พี่ๆคิดว่าจะอีกนานมั้ยครับ

ออฟไลน์ prai

น่าจะปีกว่าได้

ออฟไลน์ mr_chaii

• Newbie
  • *
ขับ E 212 บ่อยๆแล้วลองไปนั่ง f10 แล้วรู้สึกว่าอึดอัดอ่ะ  ถ้าชอบบรรยากาศ โล่ง โปร่ง สบาย แนะนำไปทาง E นะครับ  ;D จิงจิ๊ง . . .

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ขับ E 212 บ่อยๆแล้วลองไปนั่ง f10 แล้วรู้สึกว่าอึดอัดอ่ะ  ถ้าชอบบรรยากาศ โล่ง โปร่ง สบาย แนะนำไปทาง E นะครับ  ;D จิงจิ๊ง . . .

like ซัก +100,000  เลยครับ อารมณ์เดียวกับผมเลยครับ ^^

ออฟไลน์ bank9999

• Newbie
  • *
ชอบ f10 อะครับ สวยดี ขับดี ชอบชอบครับ

ออฟไลน์ Buffy

ชอบ F11 น่ะครับ ชอบรถ van เป็นการส่วนตัว

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
ภายนอก E-Coupe ดูดีกว่าสปอร์ตกว่า ขับไปไหนคนก็มองเป็น เบนซ์สปอร์ตดูเท่ดูรวยกว่า แต่พอลองขับ F10 ได้ feeling สปอร์ตกว่าเยอะๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จะบอกว่า ช่วงล่าง F10 ใน โหมด Normal นี่ ผมเชื่อว่า อากงอาม่า นั่งข้างหลัง นอกจากจะไม่ด่าแล้ว ยังจะมีชมเปาะ แน่ๆ
เพราะมันนุ่มกำลังดี มันเอาใจทั้งคนขับ และคนนั่บงในเวลาเดียวกันได้อย่างลงตัวที่สุดคันหนึ่งเท่าที่ผมเคยเจอมา

แต่ถ้าไม่่คิดจะขับเร็วเกิน 160 เอา E-Coupe ก็พอได้ครับ

แต่ต้อง Avantgarde เท่านั้น

รีวิว เรา มีรุ่น Elegance ให้ลองอ่านดูแล้วนี่ครับ ในนั้น ระบุค่อนข้างละเอียดแล้ว ลองหาอ่านดู

ออฟไลน์ sedan lover

คล้ายๆผมเลยครับ

กรณีผม F10, 520d กับ E200CGIครับ (ได้แค่นี้ครับ งบน้อย) ;D

ยอมรับเลยครับว่า เลือกไม่ถูกจริงๆ ต้องให้ครอบครัวไปลองด้วย ปรึกษา คุณจิมมี่ คุณแพน

และลอง test driveหลายรอบมากๆ สุดท้ายได้ F10 ครับ :)

ส่วน E coupe กับ F10เลือกไม่ยากครับ ลองจินตนาการการใช้รถของเราในทั้งสองคันว่าภาพออกมาเป็นแบบใด

อย่างไหนเหมาะกับเรา อาจทำเป็นตารางเปรียบเทียบให้คะแนนความเหมาะสม และทดลองขับครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ :D

• Newbie
  • *
ขอบคุณคามคิดเห็นพี่ๆทุกคนอีกครั้งนะคร้าบบบบ
 ??? คิดหนักคิดหนัก

ออฟไลน์ p...

• Newbie
  • *
ถ้าชอบเเบบไม่โหล เเละนั่งสบาย ผมเชียร์F10 อย่างพี่ๆว่ากันครับ หล่อดีครับ:)

ออฟไลน์ Dr.Shank

E coupe สาวมองมากกว่าครับ

:)
..