ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านหน่อยครับ ในการเลือกรถกระบะ  (อ่าน 4053 ครั้ง)

ออฟไลน์ drugdriver

• Newbie
  • *
สืบจาก เจ้ามิตซูไซโคลน พ่อผมขายไปแล้วทันที

จึงจำเป็นหารถกระบะคันใหม่ให้พ่อครับ

เพื่อประกอบอาชีพ

ตอนแรกว่าเอา มิตซูไทรทัน 4 ประตู ตัวต่ำ
(พี่โต พ่อไม่เอายี่ห้อแรกเลย ฟอร์ด แม่ไม่ชอบเป็นตัวที่ 2 mazda ไม่ทราบว่าเมื่อไรจะออก TaTA ไม่เอาแน่ๆ susuki เกือบได้ออกแล้ว)

แต่พอเห็น chev และ Isuzu จะออกตัวใหม่จึงสนใจมาก

จึงอยากขอความเห็นว่า

ใน 4 คันสุดท้ายในการเลือกรถกระบะ 4 ประตู (จะใช้สิทธิรถคันแรก ใช้ชื่อแม่ครับ) ไม่ตัองยกสูง (ขี้เกียจปีน) ไม่ต้องแรงมากๆแบบบ้าพลัง (ยังไงก็ไม่เกิน 120 อยู่ดี)
เน้นขับง่ายครับ พ่อแก่แล้ว
มิตซู
นิสสัน

หรือผมจะรอ
chev และ Isuzu ดีครับ
พอรีบใช้รถด้วย

แต่ใจผมชอบมิตซู แต่ก็อยากซื้อรถรุ่นใหม่ด้วย

ผมว่าว่าจะรอ  Isuzu นะ ครับ

ท่านอื่นๆว่าไงครับ

ระหว่าง

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
Re: เรียนถามท่านหน่อยครับ ในการเลือกรถกระบะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 21:38:23 »
รอ อิซูซุ เถอะครับ รถใหม่เอี่ยม

จะเปิดตัวอยู่แล้ว รอสักนิดครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: เรียนถามท่านหน่อยครับ ในการเลือกรถกระบะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 21:40:05 »
นะช่วงเวลานี้บอกได้เลยครับว่าต้องรอดูเท่านั้นยังไงรอดูตัวจริงเลยดีกว่าครับอีกนิดเดียวถึงตอนนั้นพอเห็นและได้สัมผัสผมว่าคุณจะ
ตัดสินใจได้ไม่ยากแล้วแหละครับใจเย็ยๆดีกว่าครับของใหม่ๆต้องมีอะไรใหม่ๆที่น่าสนใจบ้างแหละครับ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 22:03:44 »
ไม่รู้นะครับ แต่รถล๊อตแรกๆสำหรับผมยังไงก็ไม่น่าเล่นครับ มันยังประกอบไม่นิ่ง ยังมีจุดบกพร่องอยู่ที่จะแก้ไขไปรเื่อยๆเมื่อเปิดตัวไปสักพักนึงแล้ว เพื่อนผมทำงานอยู่ ITA ยังบอกเลยว่า ที่จริง D-MAX ใหม่จะเปิดตัวเร็วกว่านี้ด้วยซ้ำไป แต่ QC ไม่ผ่าน ถึงตอนนี้ก็ยังมีปัญหาบางอย่างที่ยังแก้ไม่นิ่งครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 22:08:03 »
นะช่วงเวลานี้บอกได้เลยครับว่าต้องรอดูเท่านั้นยังไงรอดูตัวจริงเลยดีกว่าครับอีกนิดเดียวถึงตอนนั้นพอเห็นและได้สัมผัสผมว่าคุณจะ
ตัดสินใจได้ไม่ยากแล้วแหละครับใจเย็ยๆดีกว่าครับของใหม่ๆต้องมีอะไรใหม่ๆที่น่าสนใจบ้างแหละครับ
เห็นตัวตามนี้ครับ รออีกนิด รอได้จับตัวจริงแล้วค่อยเลือกอีกทีครับ ชอบไม่ชอบค่อยว่ากันที่หลัง

ออฟไลน์ Infinity

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 00:05:48 »
ชอบ toyota ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:33:36 »
รถใช้งานยาวๆ ยังไงก็ อุผุผุ ครับผม เชียร์เต็มประตู วิ่งใช้งานหา 0 บริการง่ายกว่า อะไหล่มีทั้ง เทียมแท้ๆ แท้ๆเทียมๆ แท้ตรีเฟรช แท้ศูนย์ เชียงกง บลาๆ

ถ้าตัวเลือกเหลือแค่ 2 ยี่ห้อ และไม่เน้น ออฟชั่น อะไรมาก

ประหยัดๆก็เครื่อง 2500cc พอแล้วครับ

แต่จริงๆพื้นฐานทางวิศวกรรมมันไม่หนีกันมาก 2 ตัวเลือกที่เหลือมา

ที่เหลือรอดูราคารถ 0 บริการใกล้บ้านเส้นทางที่จะวิ่งทั้งตอนนี้และในอนาคต

แปลนที่คิดไว้จะใช้คันนี้กี่ปี ลองดูครับ ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:36:22 »
แนะนำ ...

ลองไปดู D-max ตัวเก่าก่อนสิครับ ... เค้าอาจจะมีส่วนลดให้ หรือโปรโมชั่นดีๆ ....

ถ้าเน้นใช้งาน ไม่สนรุ่น ไม่สนปี ผมว่า D-max น่าสนใจที่ราคาที่น่าจะมีส่วนลด

ผมซื้อมาสด้า3 มาตอนที่ตัวใหม่จะเปิดตัวประมาณ 3 เดือน .... ผมได้ส่วนลดมา 1 แสนบาท พร้อมของแถมอีกมากมาย ...

ลองดูครับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:21:16 »
ณ เวลานี้กระบะ4ประตูที่เบาะหลังนั่งสบายสุดก็ไทรทันครับ Isuzu ตัวใหม่ไม่ทราบเหมือนกันว่าเบาะหลังจะยังชันเหมือนเดิมรึปล่าว
ปล.ผมใช้ไทรทันพลัส4ประตูอยู่ครับ

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:15:56 »
หากคุณต้องการเครื่องยนต์ประหยัดน้ำมัน ก็ต้อง IZUSU อ่ะครับ
หากคุณไม่ชอบรถเสียงเครื่องยนต์แบบเฮลิคอปเตอร์ ก็ต้อง TOYOTA  เงียบดี แต่มีสายพาย Timimg เปลี่ยนทุก 1 แสน โล แต่ไม่แพงเลย
หากอยากได้หรูๆหน่อย ก็ Mitsu ดีกว่า เครื่องทนด้วย อีกอย่างคือ ยังไงๆ ก็ไม่ตกรุ่น เพราะนานๆจะออกรุ่นมาสักที

รอดูให้ครบๆทุกตัว แล้วค่อยตัดสินใจ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง

อันนี้ความคิดผมนะ