ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ทีมงานคับ ทำไมเนตที่บ้านผมมันไม่สามารถอ่านข่าวสารหน้าแรกของเวบได้ละคับ  (อ่าน 7730 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
เป็นมา 2 วันละคับ เมื่อวานผมเปิดหน้าแรกของ Headlightmag เพื่อที่จะอ่านข่าวสารต่างๆ >>ที่อยู่ตรงด้านขวาบนหัวข้อ New Arrival คับ

พอคลิกเข้าไปแล้วไม่สามารถอ่านได้คับ มันจะขึ้นข่าวสารที่เราคลิกมานะคับ แต่มาให้อ่านข้อความแค่ประมาณ 4-5 บรรทัดคับ แล้วก็เป็นแถบดำๆคับ

แต่สามารถเข้าไปใน Webboard แล้วอ่านทุกๆอย่างได้หมดนะคับ  ผมเลยเข้าใจว่าเวบน่าจะปรับปรุง เพราะตอนที่ผมดูก็ตี 2 กว่าๆ ละ

จดมาถึงวันนี้คับ ผมก็มาเปิดดูคับ แล้วอาการก็เป็นเหมือนเดิมอีกคับ คือเข้าหน้าเวบแรกได้ เห้นข้อมูลต่างๆ หมดเลย แต่พอคลิกเลือกอะไรก็ตาม

จะสามารถเข้าหน้าเวบที่คลิกได้ แต่ก็จะได้อ่านข้อความที่เขียนไว้แค่ 4 - 5 บรรทัดเหมือนเดิม ยกเว้น Webboard คับที่สามารถอ่านได้หมดเลย

ทีนี่ผมเลยลองเข้าที่ IPHONE ของผม  IPHONE ของผมก็เข้าและดูเวบ Headlightmag ได้ปกตินะคับ

นั่นก็แสดงว่าไม่ได้เป็นเพราะเวบ แต่ผมก็ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ  ช่วยผมหน่อยคับ ผมอยากอ่านข่าวสารต่างๆ ของ Headlightmagคับ ไม่ได้อ่านมา

2 วันละคับ  (อ่านจาก Iphone บางทีมันก็ตัวเล็กไปคับ)

ที่บ้านผมใช่เนตของ ทรูนะคับ  ใช้แบบปกติเลยคับ ไม่ได้ดาวโหลดอะไรเลยคับ  และเข้าเวบอื่นก็ดูได้ปกตินะคับ

ออฟไลน์ pee1818

เป็นมา 2 วันละคับ เมื่อวานผมเปิดหน้าแรกของ Headlightmag เพื่อที่จะอ่านข่าวสารต่างๆ >>ที่อยู่ตรงด้านขวาบนหัวข้อ New Arrival คับ

พอคลิกเข้าไปแล้วไม่สามารถอ่านได้คับ มันจะขึ้นข่าวสารที่เราคลิกมานะคับ แต่มาให้อ่านข้อความแค่ประมาณ 4-5 บรรทัดคับ แล้วก็เป็นแถบดำๆคับ

แต่สามารถเข้าไปใน Webboard แล้วอ่านทุกๆอย่างได้หมดนะคับ  ผมเลยเข้าใจว่าเวบน่าจะปรับปรุง เพราะตอนที่ผมดูก็ตี 2 กว่าๆ ละ

จดมาถึงวันนี้คับ ผมก็มาเปิดดูคับ แล้วอาการก็เป็นเหมือนเดิมอีกคับ คือเข้าหน้าเวบแรกได้ เห้นข้อมูลต่างๆ หมดเลย แต่พอคลิกเลือกอะไรก็ตาม

จะสามารถเข้าหน้าเวบที่คลิกได้ แต่ก็จะได้อ่านข้อความที่เขียนไว้แค่ 4 - 5 บรรทัดเหมือนเดิม ยกเว้น Webboard คับที่สามารถอ่านได้หมดเลย

ทีนี่ผมเลยลองเข้าที่ IPHONE ของผม  IPHONE ของผมก็เข้าและดูเวบ Headlightmag ได้ปกตินะคับ

นั่นก็แสดงว่าไม่ได้เป็นเพราะเวบ แต่ผมก็ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคับ  ช่วยผมหน่อยคับ ผมอยากอ่านข่าวสารต่างๆ ของ Headlightmagคับ ไม่ได้อ่านมา

2 วันละคับ  (อ่านจาก Iphone บางทีมันก็ตัวเล็กไปคับ)

ที่บ้านผมใช่เนตของ ทรูนะคับ  ใช้แบบปกติเลยคับ ไม่ได้ดาวโหลดอะไรเลยคับ  และเข้าเวบอื่นก็ดูได้ปกตินะคับ

เป็นเหมือนกันครับ

เป็นเหมือนกันครับ

แต่พอผมเข้าทาง Iphone มันเข้าได้คับ ผมก็เลยงงคับ  คุณPEE1818 เป็นเหมือนกันใช่ไหมคับ  ดีใจคับ ผมจะได้มีเพื่อน 55

แล้วเราจะทำไงคับ

ออฟไลน์ oOPATOo

• Jr. Member
  • **
น่าจะเป็นแค่ IE ล่ะมั้ง
Firefox googlechrome opera เข้าได้ตามปกติ -...-

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่เป็นเฉพาะ IE ครับ พวก Chrome Firefox ดูได้ปกติครับ
ปกติจะดูผ่าน IE ได้ แต่เริ่มจะป็นแบบนี้เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาครับ :)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด

ของผมเป็นเฉพาะ เครื่องที่ทำงาน

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
เป็นเหมือนกันค่ะ สามวันแล้ว net ของ TOT ต่างจังหวัดดูไม่ได้เลย

ออฟไลน์ min

• Full Member

ขออีก 1 เสียง  เป็นมา 2 วันแล้วครับ  ดูข่าวสารอะไรไม่ได้เลย  เริ่มหงุดหงิดแระ คิดว่าเป็นคนเดียวซะอีก  รบกวนทีมงานช่วยตรวจสอบโดยด่วนครับ

ออฟไลน์ diow_1991

คอมที่บ้านเป็นเหมือนกันครับ เน็ต 3BB เพิ่งเป็น 1-2 วัน ก่อนหน้านี้เปิดอ่านอะไรก็อ่านได้หมด

ออฟไลน์ dorakun

ผมก็เป็นมา 2 วันแล้วครับ
ผมมีวิธีแก้ขัดเฉพาะหน้าให้ครับ
ลองคลิกที่ View ---> Style ---> No Style

ลองทำตามที่ผมบอกดูนะครับก็จะอ่านได้
แต่ว่าข้อเสียคือหน้าเวปมันจะดูแปลกๆไป
มันจะไม่สวยงามเท่าไหร่ แต่รับลองว่าอ่านได้ครับ

ปล. งงเหมือนกันว่าเวปเป็นอะไรไปครับ

ออฟไลน์ MoLee

ของผมก็เป็นครับแต่เป็นเฉพาะที่ รร ครับ

ออฟไลน์ Nut_K

วันก่อนผมก็เป็นครับ

ออฟไลน์ udis

ใช้แต่ Chrome ไม่เห็นเจอปัญหาครับ เน็ต 3BB
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขอข้อมูลเพิ่มเติมว่าแต่ละท่านที่เจอนั้น ใช้ IE ใช่ไหม ถ้าใช่ เป็นเวอร์ชั่นอะไร
ของผมใช้ IE 6 เจออาการดังกล่าวเหมือนกัน แจ้งผู้ดูแลแล้วครับ

เบื้องต้น..ถ้าคลิกแล้วอ่านไม่ได้ ให้ดูที่ Address Bar ว่าลงท้ายด้วย "&Itemid=55"
หรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ให้ตัดส่วนนี้ทิ้ง ก็จะอ่านได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 10:10:40 โดย Commander Cheng »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Yojinboh!!

ลองทำตามพี่เเพน เเล้วดูได้ปกติเเล้วครับ ผมใช้ IE7 ครับ

ออฟไลน์ dorakun

ของผมที่มีปัญหาคือ IE8 ครับ

ขอข้อมูลเพิ่มเติมว่าแต่ละท่านที่เจอนั้น ใช้ IE ใช่ไหม ถ้าใช่ เป็นเวอร์ชั่นอะไร
ของผมใช้ IE 6 เจออาการดังกล่าวเหมือนกัน แจ้งผู้ดูแลแล้วครับ

เบื้องต้น..ถ้าคลิกแล้วอ่านไม่ได้ ให้ดูที่ Address Bar ว่าลงท้ายด้วย "&Itemid=55"
หรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ให้ตัดส่วนนี้ทิ้ง ก็จะอ่านได้ครับ

ทำตามที่คุณ Commander Cheng บอกแล้วคับ สามารถดูได้ปกติแล้วคับ ขอบคุณคับผม

ว่าแต่ในระยะยาวผมจะต้องทำแบบนี้ตลอดไปเลยหรือเปล่าคับ    ผมใช้ IE คับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ไม่ควรหรอกครับ

ผมแจ้งเว็บมาสเตอร์ไปแล้ว เมื่อแก้ไขเสร็จจะเรียนให้ทราบอีกครั้งครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ H.

IE เจ้าปัญหาครับ ถ้าไม่ได้จำเป็นต้อง IE only ผมว่าเปลี่ยนก็ดีนะ

ปล.ใช้ Opera 10
H.

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
IE 9 ก็เป็นครับ แต่ Chrome กับ Firefox ไม่เป็นน่ะครับ