ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Mazda 6 มาจริงแล้ว Ford Fusion และ Chevrolet Malibu มีสิทธิ์มั้ย ??  (อ่าน 6433 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
เกี่ยวกับข่าวคราวเกี่ยวกับการมีความเป็นไปได้สูงที่ Mazda 6 จะมาทำตลาดในบ้านเราผมเลยคิดไปว่าถ้า Mazda 6 มาจริงๆ

และอย่างนี้เป็นไปได้มั้ยที่ Ford จะมาทำตลาด D-SEGMENT บ้างเพราะ 2ค่ายนี้เขามีความเกี่ยวข้องกันอยู่ ถ้า Ford ปล่อย Mazda

ทำตลาด D-SEGMENT อยู่ฝ่ายเดียวมันอย่างไงอยู่ผมคิดว่า  Ford ก็น่าจะมาทำตลาด  D-SEGMENT เหมือนกันแต่อาจจะช้ากว่า

รอดูก่อนว่า Mazda ไปได้เปล่าถ้าไปได้สวยผมว่า Ford คงมาและคงได้เห็น Ford Fusion ในบ้านเรา และคงจะไม่พูดถึงอีกค่ายนึงไม่ได้

นั้นก็คือ Chevrolet ถ้า Chevrolet  มาทำตลาด D-SEGMENT ด้วยคงร้อนแรงและมันส์น่าดู คงได้เห็น Chevrolet Malibu ในบ้านเราอีกรุ่น

ผมอยากเห็นเจ้า Ford Fusion และ Chevrolet Malibu มาทำตลาดเสียจริงๆเลย แต่ตอนนี้ลุ้น Mazda 6 ก่อนล่ะกัน พี่มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

กลับความเป้นไปได้มั้ย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: ถ้า Mazda 6 มาจริงแล้ว Ford Fusion และ Chevrolet Malibu มีสิทธิ์มั้ย ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:30:19 »
Malibu ยากครับ

Fusion ก็คือ Mondeo โฉมต่อไปนั่นแหละ ความเป็นไปได้ มีอยู่ครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
Re: ถ้า Mazda 6 มาจริงแล้ว Ford Fusion และ Chevrolet Malibu มีสิทธิ์มั้ย ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:42:10 »

เห็นหน้าFordตอนนี้แล้วคิดถึงปลาดุกอ้าปาก หลายรุ่นเลยอ่ะ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:53:46 »
Chevrolet lumina มันไม่ขายแล้วเหรอ เห็นนำมาขายพักหนึง สงสัยคนไม่ค่อยเล่น ถ้าจะเอา Malibu มา คงต้องทำการบ้านมาดีดีหน่อย

Ford Fusion ผมว่าโอกาสเปิดตัวภายในปี58(8รุ่น) เป็นได้ครับ เพราะยังมีช่องว่างอยู่ในพิกัดนี้

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:59:35 »
Ford ได้แรงบันดาลใจมาจาก Astun Matin ใช่มั๊ย????

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 13:00:27 »
ตกลง mazda 6 มาจริงหรือครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ 370Z

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 14:13:44 »
ตกลง mazda 6 มาจริงหรือครับพี่จิมมี่

ึคันแรกที่รอเข้ามา Nissan Jukeก็แห้ว แล้ว มาสด้า 6 จะแห้วอีกไหมเนี่ย แล้วจะกลายพันธ์ เหมือนแคมรี่ไหมหนอ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 16:16:02 »
ถ้ามาสด้ามาฟอร์ดก็คงมาด้วยแหละครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 16:47:43 »
Malibu ยากครับ

Fusion ก็คือ Mondeo โฉมต่อไปนั่นแหละ ความเป็นไปได้ มีอยู่ครับ
พี่จิมบอกว่า ford มีสิทธิ์มาก็ดีเลยครับ แต่เส้นสายตัวนี้ผมว่ามีกลิ่นอายของ Astom martin นะครับเนี้ยแต่ผมว่าสวยดี

ถ้า Ford เขามาแล้ว Chevrolet ไม่คิดจะมาบ้างเหรอครับ ??

สองค่ายเนี้ยที่ต้องพัฒนาให้เร็วก็คือ ศูนย์บริการ และ ผลิตภัณฑ์ (Product) ที่ดีและมีความหลากหลาย ผมว่าคนจะสนใจขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 19:21:53 »
ถ้ามาสด้ามาฟอร์ดก็คงมาด้วยแหละครับ

ไม่เกี่ยวกันแล้วครับ

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:32:33 »
ผมว่า Ford Fusion มีสิทธิ์มานะ

Ford มาตั้งโรงงานใหญ่ในไทยแล้ว กอปรกับยอดขายทุกรุ่นยังดีแบบนี้ เป็นไปได้
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 21:26:57 »
ได้ข่าวมาว่า ford กำลังจะเปลี่ยนผู้บริหารแล้วครับ คนรุ่นใหม่กำลังจะมาแทน

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 13:28:09 »

เห็นหน้าFordตอนนี้แล้วคิดถึงปลาดุกอ้าปาก หลายรุ่นเลยอ่ะ

Aston Martin มากกว่าครับ  ;D