ผู้เขียน หัวข้อ: บูชคานหลัง ยี่ห้อไหนดีๆบ้างครับ  (อ่าน 1059 ครั้ง)

ออฟไลน์ Good9

• Newbie
  • *
บูชคานหลัง ยี่ห้อไหนดีๆบ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2023, 20:12:34 »
รถ Honda บูชคานหลังเสื่อมสภาพ เบิกแท้ไม่ได้แล้ว เพราะรถปีเก่า
แนะนำยี่ห้อที่ใช้ได้นานทนๆ นิ่มเหมือนของเดิมด้วยครับ

ตอนนี้รู้จักแค่ RBI แต่เห็นคนเขาว่าไม่ทน

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: บูชคานหลัง ยี่ห้อไหนดีๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2023, 22:19:46 »
ไม่ทราบว่ารถเจ้าของกระทู้เป็นรุ่นอะไรครับ แต่ผมถามน้องๆที่ใช้ Honda ถ้าไม่ใช้ของแท้เบิกศูนย์ก็มี
Doctor Car และ POP ถ้านอกเหนือจาก RBI ที่เจ้าของกระทู้บอก ถ้าเรียงจากราคาก็ Doctor Car > POP > RBI

• Newbie
  • *
Re: บูชคานหลัง ยี่ห้อไหนดีๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2023, 23:46:32 »
ไม่ทราบว่ารถเจ้าของกระทู้เป็นรุ่นอะไรครับ แต่ผมถามน้องๆที่ใช้ Honda ถ้าไม่ใช้ของแท้เบิกศูนย์ก็มี
Doctor Car และ POP ถ้านอกเหนือจาก RBI ที่เจ้าของกระทู้บอก ถ้าเรียงจากราคาก็ Doctor Car > POP > RBI

Honda ACCORD ปี 1994 เลยครับผม
เมื่อกี้เห็นอีกยี่ห้อ mono ไม่แน่ใจใครเคยใช้บ้างดีไหมครับ

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2023, 03:26:58 »

Honda ACCORD ปี 1994 เลยครับผม
เมื่อกี้เห็นอีกยี่ห้อ mono ไม่แน่ใจใครเคยใช้บ้างดีไหมครับ
โมโนผมใชกับบูชปีกนกหน้านิสสันมาร์ชครับ  ใช้แล้วรถนิงขึ้นเข้าโค้งดีขึ้นครับแต่ทั้งนี้ความทนต้องดูอีกทีเพราะใช้มาแค่สองเดือนพันกว่าก.ม.เองครับ

ออฟไลน์ SpiRious

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2023, 05:37:06 »
ผมเห็นบางร้านบอกขายบูชแท้ๆ แล้วการันตีว่าแท้จริงๆ

ผมก็ไม่มั่นใจว่าแท้จริงไม่จริง แต่ผมว่าน่าสนใจ

แต่ผมจะเลือกร้านที่มีเครื่องมืออัดออกแบบไม่ต้องใช้กำลังเป็นหลัก
2014 - Fortuner 2.7
2017 - Yaris 1.2 (swap engine 1nz-mt)
2021 - Crv 2.4 AWD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2023, 09:09:25 »
เคยเจอหลายร้านบอกแท้ๆ
ผมนี่เเหละ โดนหลอกแท้ๆเลย หลังๆผมเลือกที่จะซื้ออะไหล่เองไปให้ร้านใส่

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2023, 09:14:54 »
เคยคุยกับร้านพวกนี้ เขาว่า 555 ดีครับ เเต่ไม่เคยใช้ส่วนใหญ่เบิกแท้ ส่วน RBI เคยใช้ทีนึงจะบอกว่าถูกแต่ไม่ค่อยดี ฉีกไว