ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่JIMMY หรือใครก็ได้ครับ  (อ่าน 2583 ครั้ง)

ออฟไลน์ bslaughter

• Newbie
  • *
รบกวนพี่JIMMY หรือใครก็ได้ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 22:11:38 »
ผมกำลังศึกษาอยู่คณะเศรษฐศาสตร์น่ะครับ ผมทำงานเกี่ยวกับตลาดรถ Eco Car

-รบกวนรบกวนพี่JIMMY หรือใครก็ได้ครับ ผมอยากได้ข้อมูลยอดขาย Honda Brio ไตรมาสที่2ของปี 2555 น่ะครับ รบกวนจริงๆนะครับ T T

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนพี่JIMMY หรือใครก็ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 23:12:37 »
1. คราวหลัง ตั้งกระทู้ ช่วยใส่เนื้อหาย่อ ในเรืองที่ต้องการจะถาม ลงในชื่อกระทู้ด้วยครับ
เพื่อความสดวกของสมาชิกท่านอื่น ในการคลิกเข้ามาตอบครับ

2. Honda ไม่ค่อยได้แจ้งยอดขายรายเดือนมาให้ครับ ตั้งแต่ เจอน้ำท่วมอยุธยาเข้าไป
เมื่อปลายปีที่แล้ว แต่ผมจำได้ว่า มีสมาชิกในนี้ นำมาโพสต์บ้างเหมือนกัน

ลองค่อยๆ เสริชหาดูในกระทู้เก่าๆครับ แต่อาจจะมีไม่ครบ

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
Re: รบกวนพี่JIMMY หรือใครก็ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:52:06 »
นิตยสารฟอร์มูล่าจะมีสถิติยอดขายรายเดือนจำแนกเป็นรายรุ่น lacking 1 เดือนย้อนหลังครับและยอด accumulate ทั้งปีครับลองหาอ่านได้ครับเพราะเมื่อปีที่แล้วตอนผมทำรายงานวิชา business to business เคยนำข้อมูลตรงนี้มาใช้ประกอบการทำรายงานวิชานี้มาแล้วครับ