ผู้เขียน หัวข้อ: Chevrolet Captiva สถาณการณ์ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ ???  (อ่าน 7958 ครั้ง)

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
จากยอดขายระยะหลังๆ ดูแล้วน่าจะได้ไปต่อหรือไม่ได้ไปต่อครับ สำหรับรุ่นนี้ จะมี Model change มั้ยครับ
จากที่ขับมาก็เป็นรถที่ดีนะครับ ช่วงล่างหนึบดีครับ แต่ทำไมถึงขายไม่ค่อยได้ครับ

พอดีมีอยู่คันนึง กำลังว่าจะขายหรือเก็บไว้ใช้ต่อดี ถ้าใช้ต่อแล้วอีกหน่อยไม่มีตัวใหม่ออกมา อะไหล่จะหายากกว่าเดิมมั้ยครับ เพราะทุกวันนี้เวลาเข้าศูนย์ก็ต้องรออะไหล่นานมากอยู่แล้ว ไม่เคยได้ไปวันเดียวเสร็จเลยครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: Chevrolet Captiva สถาณการณ์ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 22:06:02 »
เอาอันดับ2จนสุดท้ายมารวมกันยังไม่เท่า CR-V เลยนะเนี่ย Honda แน่จริงๆ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
Re: Chevrolet Captiva สถาณการณ์ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 22:20:13 »
ประสบการณ์ ญาติใช้ น้อง ๆ ใช้ หาอู่นอกซ่อมจบได้ รถจะรักเจ้าของมาก อยู่กันนาน เพราะขายต่อแทบไม่มีราคา แล้วก็เกาะถนนดี เลยทำใจขายไม่ได้
ถ้าใช้แล้วหาอู่นอกไม่ได้ เข้าศูนย์อย่างเดียว จบยาก เจ้าของรถจะหายปวดหัว ปวดตับทันทีที่ได้ขายรถคันนี้

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 22:45:51 »
อยากรู้ด้วยคนครับ ชอบตัวนี้มากมาย ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 22:49:55 »
อาจจะลากขายรอการมาของรุ่นใหม่ที่เพิ่งได้อนุมัติให้ทำตลาดต่อก็ได้นะครับ  :-X

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 23:11:37 »
ผมชอบมาก  รถสวย  บึกบึน 
ตกม้าตายอัตราเร่งนี่แหละครับ  ไม่งั้นซื้อใช้แน่นอน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 23:41:13 »
Equinox มารวบทำตลาดแทนCaptivaในตปท.

บททดสอบขับดีอะไรดี คล้ายๆCaptivaเดิมที่ดี และไม่ได้ไปต่อ

ออฟไลน์ korkongzz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2017, 23:44:29 »
ครูซและแคปติว่ายุติการผลิตแล้วครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 00:07:58 »
Captiva เลิกผลิตแล้วครับ ตอนนี้ขายเฉพาะในสต็อคที่เหลืออยู่เท่านั้น ในต่างประเทศมี Equinox มาแทนแต่ในไทยไม่รู้จะมีมั้ยเพราะต้องขึ้นไลน์ประกอบสถานเดียวถึงจะทำราคาขายปลีกเท่า captiva ได้ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 01:00:24 »
รถดีที่ GM ทำให้มันพังครับ
จากตอนยถคน้ำท่วมใหญ่
ยอดขายถล่มทลาย รอคิวกันยาว
แต่พอเกิดปัญหา GM เมินลูกค้า
ชื่อเสีย พุ่งทะลุเพดาน

ผม ซื้อ LTZ คุ้นๆว่า 1.6 ล้าน
ใช้ 2 ปี ตีเตนท์ เหลือ 5 แสน  :'(

ประสบการณ์จริงๆเลยครับ 555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ coolcarrera

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 09:01:59 »
ที่ต่างประเทศมี nickname รุ่นนี้ว่า craptiva ครับ
ก็น่าจะบอกถึงคุณภาพได้ระดับนึง

คันคุณถ้าปกติดีอันนี้เป็นเรื่องดีมากครับ
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 09:46:24 »
Captiva เลิกผลิตแล้วครับ ตอนนี้ขายเฉพาะในสต็อคที่เหลืออยู่เท่านั้น ในต่างประเทศมี Equinox มาแทนแต่ในไทยไม่รู้จะมีมั้ยเพราะต้องขึ้นไลน์ประกอบสถานเดียวถึงจะทำราคาขายปลีกเท่า captiva ได้ครับ
   ในไทยจะขึ้นไลน์เฉพาะปิคอัพและ PPV  ครับ        รุ่นอื่นคงพับแผนไปหมดแล้วยกเว้นจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 12:19:55 »
ลากโคตรนาน เสียดายรถดีคันนึง ทุกวันนี้ผมว่าก็ยังสวยอยู่

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 13:09:54 »
ผมชอบ Trailblazer ครับ อ้าวผิด...

ตาม คห.บนๆ คือมันไปหมดละครับ ทำตัวเองแท้ๆ  :'( ยังรู้สึกดีที่ตอนนั้นคำนวณกันทั้งบ้านแล้วงบตึงไป ได้แค่ 1.1-1.2 ล้าน ไม่งั้นได้ออกแคบหมูดีเซลมาแน่ๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2017, 10:44:57 »
ขายได้ก็ขายเถอะครับ ถ้ากังวลเรื่องการซ่อม อะไหล่ต่างๆ