ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นไหนมีแววเป็นรถ Classic ในอีก 50 ปีข้างหน้าบ้างครับ (เฉพาะรถบ้านๆ ปี 2000-2014)  (อ่าน 10155 ครั้ง)

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
ผมให้เจ้านี่ละกัน เนื่องด้วยเป็นยุคที่มันพยายามจะสวย ไร้เหลี่ยมสันแระ

บวกกับผลงานเครื่องบล็อกมหึหา ที่นานๆ วอลโว่จะส่งมา

S80 V8 & S80 3.2
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ nopper

• สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
ในหัวลอยมาวิ๊งๆเลยไม่รู้ทำไม MX-5
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ sixmund35

ความคิดผม มันน่าจะต้องเป็ฯรถที่สวยหรือมีคุณงามความดีในระดับหนึ่ง  และที่สำคัญคือ "ต้องเป็นรุ่นพิเศษที่มีจำนวนจำกัด"

คงมีหลายรุ่น แต่เท่าที่นึกออกคือ Ford laser tierra รุ่น RS ครับ สวยมากๆ

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
เห็นหลายๆคนไม่ได้ตอบรถที่มีโอกาสเป็นรถคลาสสิคกันเลย ตอบแต่รถที่ตัวเองชอบกัน ผมขอตอบบ้างครับ

สวย
หายาก
น่าสนใจ

คันไหนมีสองในสามอย่างนี้ เป็นคลาสสิคหมดครับ แล้วสวย ไม่ใช่คุณมองว่ารถคันนี้สวย แล้วมันจะกลายเป็นคลาสสิคนะครับ มันต้องเป็นรถที่ทุกๆคนเห็นด้วยตรงกัน ในยุคที่คุณอยากทราบว่ามันจะมีมูลค่าหรือไม่ ว่าสวย

ในอนาคต ผมคาดเดาไว้ตรงนี้เลยครับ ว่ารถที่เป็นคลาสสิคจริงๆ จะมีน้อยกว่ารถที่เป็นคลาสสิคในปัจจุบัน (พอถึงยุคนั้น คลาสสิคในปัจจุบันก็กลายเป็นแอนทีคกันหมดแล้ว) เพราะรถที่เรียกได้ว่าสวยนั้นมีน้อย รถที่เรียกได้ว่าหายากก็คงไม่มาเป็นรถบ้านๆ ส่วนรถที่น่าสนใจ ... ในตอนนี้วิศวกรที่พัฒนารถในปัจจุบันยังไม่เกษียณครับ พวกเขายังไม่มีโอกาสที่จะเล่าเรื่องราวการพัฒนารถบางคัน เรื่องราวการพัฒนารถบางคันนี่มันสนุกกว่าดูละครอีกนะครับ และทำให้รถเป็นสิ่งที่น่าสนใจสำหรับพวกที่ชื่นชอบกัน ผมก็ไม่ทราบครับ ว่าเรื่องราวของรถที่ขายๆกันอยู่ในปัจจุบันมันจะน่าสนใจแค่ไหนเมื่อมีคนปล่อยข้อมูลออกมา แต่ผมคาดเดาไว้เช่นกันว่า ... มันคงจะไม่น่าสนใจขนาดนั้นหรอก

ออฟไลน์ user

• Newbie
  • *
Porsche Panamera
Bmw E61 touring
Subaru Impreza GC, GD
Lexus IS

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เอาที่ผมมองว่ามันสวยไปยาวๆแล้วกัน

BMW 3 series E92
BMW 5 series E60
BMW 7 series E66
Mercedes E coupe
Mercedes C coupe
Honda Accord G7
Honda Civic FD
Honda CR-z
Mitsubishi Spacewagon
Nissan Teana J31
Nissan Teana J32
Nissan Cefiro A33
Nissan Fairlady 370Z
VW Scirocco

แต่รถที่จำเป็นรถ Classic และ ที่ผมชอบมากๆเลยนะ

Mercedes Benz E class W211

ออฟไลน์ mummy167

• Newbie
  • *