ผู้เขียน หัวข้อ: Civic hatchback กับ turbo rs  (อ่าน 5418 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poranop

• Newbie
  • *
Civic hatchback กับ turbo rs
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 22:00:23 »
2รุ่นนี้ ฟิลลิ่งการขับขี่ ช่วงล่าง การเก็บเสียง ต่างกันไหมครับ ตัวไหนดีกว่า แล้วถ้าเทียบกับมาสด้า 3 เป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
Re: Civic hatchback กับ turbo rs
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2018, 23:28:23 »
คำตอบท่านอยู่ในนี้ครับ

Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Terng

Re: Civic hatchback กับ turbo rs
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 01:06:32 »
ได้ลองแค่ Hatchback ครับ จริงๆชอบอัตราเร่งมากๆเลย ช่วงล่างพอรับได้ ผมว่าโช๊คมันให้ตัวมากไปนิดๆ บรรยากาศภายในรถดูดี ตัวรถด้านนอกสวยมากๆ (โดยเฉพาะสีดำ) ถ้าเทียบกับ M3 ที่เคยขับ ผมคิดว่า M3 ให้ฟีลการขับขี่ที่ดีกว่า แต่แพ้อัตราเร่งนะ บรรยากาศภายในแล้วแต่คนชอบ มันออกเรียบๆ ดูยุโรปๆหน่อย แต่ส่วนตัวผมให้ Civic ภายในสวยกว่านิดๆ มาสด้าดูพรีเมี่ยมกว่า ภายนอกส่วนตัวผมว่า 3 มันเริ่มเก่าแล้ว และอาจจะเพราะชินตามากกว่าเลยคิดว่า Civic สวยกว่านะ

ส่วนถ้าเทียบกันเองระหว่าง Hatchback vs Turbo RS ฟีลลิ่งผมไม่เคยขับตัวซีดาน แต่ถ้าเทียบกันเฉพาะเรื่องตัวรถ ซีดานเพิ่มเงินอีกนิด ดูจะจบกว่า พื้นที่บรรทุกของจริงๆซีดานก็มากกว่า เบาะหลังก็นั่งแล้วหัวไม่ชนคานรถเหมือน Hatchback ถ้าจะเลือก Hatchback ก็คงมีเหตุผลแค่เรื่อง เผื่อพับเบาะ ได้ความอเนกประสงค์บ้าง กับเรื่องเผื่อบรรทุกของที่มีทรงสูงๆบ้าง แล้วก็ ด้านท้ายที่ดูสวยกว่า แค่นี้ครับสำหรับผมนะ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 08:33:06 »
เป็นผม เลือก HB อย่างน้อยตอนขายต่อก็ราคาดีกว่าขายง่ายกว่า
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 19:17:36 »
ผมเลือก hatchback
แต่ ถ้าไม่รีบ ก็รอ M3 ตัวใหม่เลยครับ  8)

ออฟไลน์ kakashi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 23:37:53 »
ผมเลือก hatchback
แต่ ถ้าไม่รีบ ก็รอ M3 ตัวใหม่เลยครับ  8)

M3 จะมีโบเหรอคับ?

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2018, 21:12:42 »
ชอบ RS มากกว่า