ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง A45 AMG สักนิดครับ  (อ่าน 4264 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
สอบถามเรื่อง A45 AMG สักนิดครับ
« เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 15:55:53 »
สอบถามเรื่อง A45 AMG สักนิดครับ  เนื่องจากกระทู้รถใหม่ของพี่จิมมี่ผมแอบไปเห็นว่า มีกล่าวไว้ว่จะนำ A45 AMG มาจำหน่ายในไทย

อยากจะสอบถามความเป็นไปได้เกี่ยวกับ ราคา และ การรับประกัน (จะเหมือนรถทั่วไปรึเปล่าครับ)  และออฟชั่นจะมาแนวไหน มีใครทราบรายละเอียดบ้างครับ

เพราะดูรูปการแล้วราคาน่ะไปคาบเกี่ยวกับพวกรถสปอร์ต แน่ๆ .... แต่หากทำราคามาไม่แรงมาก ก็คิดว่าน่าจะขายได้บ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: สอบถามเรื่อง A45 AMG สักนิดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 16:40:08 »
ผมใช้การเดาล้วนๆว่าน่าจะมาสเป็คจัดเต็ม และตั้งราคาประมาณ 3.95-4.35 ล้านบาท
แต่การที่ไม่มีคู่แข่งสายตรงอาจทำให้ MB สามารถตั้งราคาได้ตามใจชอบ
ผมเดาโดยดูจากพื้นฐานราคาของ Impreza WRXตัวเก่า, WRX STi, A250AMG แล้วลองแทงดู

การประกันน่าจะเหมือนกับ MB ที่ราคา 4 ล้านคันอื่นๆ ถ้าเปลี่ยนท่อ จูนreflash เพิ่มบูสท์ก็หมดประกันเหมือนกันครับ

ผมแปลกใจกับการที่ MB จะเอามา ถ้ามาจริงแล้วผมขอจองคิว Test Drive เลยนะ อยากขับ "Evo that was borned in Germany".

แต่เชื่อสิว่าขายทั้งปี จำนวนรถที่ขายได้นี่นับได้ ตลาดบ้านเรานั้นคนใช้เงิน 4 ล้านซื้อรถแบบนี้มีน้อยมาก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
Re: สอบถามเรื่อง A45 AMG สักนิดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 20:07:08 »
กลัวราคาจะโดดไปเกินกว่านั้นอ่ะสิครับ เดาๆไว้น่าจะเกิน 4.5+

แต่ถ้ามาขอเป็น edition 1 น่าจะสวยโฮกเลย

ออฟไลน์ tamjai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 21:38:38 »
ผมใช้การเดาล้วนๆว่าน่าจะมาสเป็คจัดเต็ม และตั้งราคาประมาณ 3.95-4.35 ล้านบาท
แต่การที่ไม่มีคู่แข่งสายตรงอาจทำให้ MB สามารถตั้งราคาได้ตามใจชอบ
ผมเดาโดยดูจากพื้นฐานราคาของ Impreza WRXตัวเก่า, WRX STi, A250AMG แล้วลองแทงดู

การประกันน่าจะเหมือนกับ MB ที่ราคา 4 ล้านคันอื่นๆ ถ้าเปลี่ยนท่อ จูนreflash เพิ่มบูสท์ก็หมดประกันเหมือนกันครับ

ผมแปลกใจกับการที่ MB จะเอามา ถ้ามาจริงแล้วผมขอจองคิว Test Drive เลยนะ อยากขับ "Evo that was borned in Germany".

แต่เชื่อสิว่าขายทั้งปี จำนวนรถที่ขายได้นี่นับได้ ตลาดบ้านเรานั้นคนใช้เงิน 4 ล้านซื้อรถแบบนี้มีน้อยมาก

อาจจะขายน้อยจริงครับ แต่มีลูกค้าอย่างผมคนหนึ่งละ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 11:36:39 »
เอาด้วยคันนึง  ;)
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 13:02:46 »
ฝากถามเรื่อง C-class W205 ตัว Coupe ด้วยครับ
ว่าจะเข้ามาประมาณไหน เห็นว่าเครื่องตัวเดียวกับ A
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ PorPor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 14:28:36 »
ฝากถามเรื่อง C-class W205 ตัว Coupe ด้วยครับ
ว่าจะเข้ามาประมาณไหน เห็นว่าเครื่องตัวเดียวกับ A

เมืองนอกยังไม่ออกเลยจะรีบถามไปทำไมครับ รอเค้าเปิดตัวก่อนดีกว่า
คนบางคนแก่แต่อายุจริงๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 15:13:02 »

เมืองนอกยังไม่ออกเลยจะรีบถามไปทำไมครับ รอเค้าเปิดตัวก่อนดีกว่า
ถามไม่ได้เหรอครับ
จากการประมาณการโดยเทียบกับตัว ที่ผ่่านมาไงครับ
w204 เปิดตัวแล้วอีกนานแค่ไหน coupe ถึงออก
w205 เปิดตัว ตัว coupe ก็น่าจะออกมาในเวลาใกล้เคียงกับตัวเก่ารึเปล่า?

แต่จากการที่ E w212 FL เปิดตัวมา แล้วตัว Coupe กับ Cabriolet
เปิดตัวในเวลาที่ใกล้เคียงกันมาก เลยสอบถามว่าเผื่ออาจจะเป็นไปได้ว่า
W205 ตัว coupe อาจมาในทางเดียวกับ W212 รึเปล่าน่ะครับ ?

ผมจอง E300 AMG ตัว FL ไปแล้ว แต่พอเห็น W205 กลับรู้สึก
ชอบขึ้นมานิดๆ เลยเริ่มสนใจและหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ ถึงมันจะคนละ class
แต่ W205 ดูเหมือนว่าจะขยายขนาดขึ้นมาพอสมควร ถ้าภายในมันต่างจาก
W212 FL ไม่มาก อาจขยับลงมาเป็น C ก็เป็นได้ W212 ปี 2016 ก็ Model  change แล้ว
แต่ W205 เพิ่งเปิดตัวอยู่ยาวไปถึง 2019 เลย และเทคโนยีใหม่ๆที่อาจจะไฮเทคกว่า W212
เพราะได้รับการถ่ายทอดมาจาก S-class เลยทำให้เป็นอะไรที่น่าคิดน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 19:07:31 »

ถามไม่ได้เหรอครับ
จากการประมาณการโดยเทียบกับตัว ที่ผ่่านมาไงครับ
w204 เปิดตัวแล้วอีกนานแค่ไหน coupe ถึงออก
w205 เปิดตัว ตัว coupe ก็น่าจะออกมาในเวลาใกล้เคียงกับตัวเก่ารึเปล่า?

แต่จากการที่ E w212 FL เปิดตัวมา แล้วตัว Coupe กับ Cabriolet
เปิดตัวในเวลาที่ใกล้เคียงกันมาก เลยสอบถามว่าเผื่ออาจจะเป็นไปได้ว่า
W205 ตัว coupe อาจมาในทางเดียวกับ W212 รึเปล่าน่ะครับ ?

ผมจอง E300 AMG ตัว FL ไปแล้ว แต่พอเห็น W205 กลับรู้สึก
ชอบขึ้นมานิดๆ เลยเริ่มสนใจและหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ ถึงมันจะคนละ class
แต่ W205 ดูเหมือนว่าจะขยายขนาดขึ้นมาพอสมควร ถ้าภายในมันต่างจาก
W212 FL ไม่มาก อาจขยับลงมาเป็น C ก็เป็นได้ W212 ปี 2016 ก็ Model  change แล้ว
แต่ W205 เพิ่งเปิดตัวอยู่ยาวไปถึง 2019 เลย และเทคโนยีใหม่ๆที่อาจจะไฮเทคกว่า W212
เพราะได้รับการถ่ายทอดมาจาก S-class เลยทำให้เป็นอะไรที่น่าคิดน่ะครับ
มาตอบละค้าบ ฮ่าๆ ตัว W204 Coupe มันออกมาพร้อมๆ กันกับรุ่น W204 Sedan Facelift เลยคับ

เพราะเลิกผลิตไอ้รุ่น CLC ที่มันขายไม่ออกไปแล้วมาทำ Coupe แทนแบบสายฟ้าแลบแปรบๆ

แต่โมเดลต่อไป W205 ทาง MB น่าจะลากขาย ตัว Coupe ไปอีกสัก 1 ปี เพราะอายุตัว Coupe เพิ่งจะขายไปได้ไม่ถึง 3 ปีเลย

คงจะได้เหนกันช่วงปลายๆ ปีนี้เป็นอย่างเร็วคับ ซึ่งงานนี้น่าจะมาพร้อมๆ กันกับ C-Class Cabriolet ด้วยหละ ;D

ผมแอบมีรางสังหรเล็กๆ ว่าน่าจะได้เห็นรุ่น Cabriolet ก่อนรุ่น Coupe เสียด้วยซิเพราะ Cabriolet นั้นวิ่งทดสอบมาสักระยะนึงแล้ว

แต่ Coupe ยังไม่มีวี่แววเลยคับ อย่างไรก็แล้วแต่   ....   "ผมก็รอมันอยู่เหมือนกัน !!"

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 21:32:02 »
ขอบคุณมากๆเลยครับผม
ใจชักเริ่มชอบ C. มากขึ้นเรื่อยๆแล้วสิ