ผู้เขียน หัวข้อ: รถ Toyota vigo smartcab 4x2 2.5 G ออกมา 3 เดือน เคลม พัดลมแอร์แล้วครับ  (อ่าน 8404 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ศูนย์บริการ Toyota หนองคายบริการ ดีมากๆ  เลยครับ  เมื่อ 2-3 วันก่อน พ่อกับแม่ บ่นว่า ทำไมแอร์เสียงดัง 
พอลอง  ปิดพัดลมแอร์  เสียงหายเลย  รู้เลยว่าพัดลมแอร์  (เสียง  วืดๆอ่ะครับ ดังมาก)
วันนี้  พ่อกับแม่  นำรถเข้าศูนย์ (Toyota  จังหวัดหนองคาย)  ทางศูนย์ บอกว่า จะเคลม พัดลมแอร์ให้  รออะไหล่ 3 วัน
บริการ  ดีมากๆครับ  ทั้งพนักงาน ต้อนรับ ช่างก็ คุยดี บอกหมดว่า  อะไรยังไง....บลาๆๆๆ  พ่อกับแม่ ประทับ ใจมากครับ :)  ไม่เหมือนกับ ศูนย์ Fxxx  ถามอะไรไม่รู้สักอย่างลูกค้า ไปดูรถก็ นั่งคุยกันเฉย
ปล.คิดไม่ผิดครับ ที่เลือก โตโยต้า  ที่แรกว่า จะเอา Ranger แล้ว  แต่ติดที่ ศูนย์ นี้แหละ... :-\
ปล. 2  ไม่ได้ อวย นะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
3เดือน พังซะละ โถๆ

ออฟไลน์ reyeshenry

ของผลิตใช้ขายเยอะ  มีธรรมดา ที่ บางคันจะเจอแจ๊กพ๊อตครับ 

แต่ประเด็นมันอยู่ที่ศูนย์บริการหลังการขายเนี่ยละครับ

ถ้าเขาดูแลเราดี  ตามเรื่องให้เร็ว   มันก็น่าใช้

แต่อีกยี่่ห้อที่เจ้าของกระทู้ว่า เนี่ย  เห็นคนที่ทำงาน เพื่อนๆ บ่นๆ มาเหมือนว่า

บริการไม่ประทับใจ     ก่อนซื้อรถ จองรถ บริการซะดิบดี  แต่หลังการขายห่วย

อะไหล่บางตัว สั่ง  1 เดือนยังไม่ได้ของ   

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
บริการอย่างนี้ดีแล้วครับ แล้วก็ได้เสียในส่วนที่เกี่ยวกับความปลอดภัย ตอนขับยังไงๆก็ตรวจสอบสิ่งผิดปกติอย่างอื่นด้วยนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ศูนย์ Fxxx  เพื่อนคุณแม่ จอง focus ไว้ ตอนไปรับ รถ  ขับมอเตอร์ไซด์  ไป(บ้านอยู่ใกล้ๆศูนย์)  พนักงาน แทบไม่มองหน้า เลยทำปาก แหยะๆใส่ด้วย(พนักงานหญิง) คงจะเห็นว่า ขับมอเตอร์ไซด์ไปหละ มั้งครับ
ผิด จาก ศูนย์ T ตอนไปจองรถ  พ่อและแม่ ก็ไม่ได้ แต่งตัวดีอะไร มากมาย  พนักงาน ก็บริการ แบบเป็นกันเองมาก ไม่มีการ ดูถูกลูกค้า :)

ออฟไลน์ udis

ว่าแต่แอร์มันมีพัดลมด้วยเหรอครับ มันน่าจะเรียกว่าพัดลมหม้อน้ำหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ว่าแต่แอร์มันมีพัดลมด้วยเหรอครับ มันน่าจะเรียกว่าพัดลมหม้อน้ำหรือเปล่าครับ

คงหมายถึงพัดลมแอร์ในรถหรือป่าวครับ?

ออฟไลน์ valent

คงหมายถึงพัดลมแอร์ในรถหรือป่าวครับ?

ถ้าไม่มีพัดลม ลมจะออกยังงัย แอร์ก็ต้องมีพัดลมไว้เป่าอยู่แล้วครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
ทำไมโตโยต้ากาญไม่เปงแบบนี้หว่า

ออฟไลน์ Air_graphic

มีสิครับ ลองเปิดเก๊ะแล้วถอดกรองแอร์ออกมา แล้วมองลอดเข้าไปในช่องกรองจะเห็นพัดลมขนาดเท่าชามก๋วยเตี๋ยวอยู่ข้างใน
หรือไม่ต้องถอดกรองก็ได้ถ้าใต้คอนโซลไม่ได้บ่ ก็มุดไปแล้วเงยหน้าขึ้นก็จะเห็นช่องรีเวิร์ทแอร์ที่มีพัดลมอยู่ข้างใน

หน้าตาพัดลมแอร์จะเป็นประมาณนี้

ออฟไลน์ Pudit

• Newbie
  • *
0 บริการเยี่ยมมากครับ ว่าแต่ตัวสินค้ามัยมันพังกันง่ายจัง  ;D ;D

0 บริการเยี่ยมมากครับ ว่าแต่ตัวสินค้ามัยมันพังกันง่ายจัง  ;D ;D
มันไม่ถึงกับ พังแบบว่า ใช้ไม่ได้นะครับ  คือเสียงมันดัง(ดังกว่าปกติ) 0 ก็เลยเปลี่ยนให้เลย  เลือกความ พึงพอใจ ของลูกค้า

ออฟไลน์ dht_tubes

นี่แหละครับ ที่ผมเรียกว่าได้ใจคนไทยครับ

คนไทยชอบคนที่ทำผิด แล้วขอโทษ และแก้ไขครับ

ค่ายรถฝรั่งทั้งหลาย ลองมองดูให้ดีเหอะ ถ้าคุณเข้าใจ ก็บุกตลาดรถในบ้านเราได้ไม่ยากนักหรอกครับ
กล้าๆ จ่าย ลงทุน ให้คนซื้อรถเห็น

ดีกว่าเอาเงินไปจ่ายเอเจนซี่ จัดแคมเปญหรู แต่ไม่ได้ใจคนใช้ ไปกับ บริษัทที่ปรึกษา ที่พูดภาษาไทยยังไม่ได้ มาคิดแทนเลยครับท่าน