ผู้เขียน หัวข้อ: เเนะนำร้านตกเเต่ง vw caravelle  (อ่าน 8060 ครั้ง)

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
เเนะนำร้านตกเเต่ง vw caravelle
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 00:00:10 »
       ขอสมาชิกเเนะนำการตกเต่งรถตู้ vw caravelle ใหม่หน่อยครับ(ของน้องชาย)
 การใช้งานเเบบมีคนขับ กั้นห้อง เบาะไฟฟ้าเเถว 2 ติดทีวี พื้นลามิเนต เครี่องเสียง
หุ้มเบาะหนัง เเละเพดาน ประมาณนี้ครับ ศูนย์คิดประมาณ 4 เเสนไม่รวมลามิเนต
จึงขอคำเเนะนำการตกเเต่งจากสมาชิกดังนี้ครับ

1 ให้ศูนย์ตกเเต่งให้หรือนำมาตกเเต่งเองดีครับ
  2 กรณีตกเเต่งเอง  เเนะนำร้านรับตกเเต่ง เเละ รุ่นทีวีเครื่องเสียง เบาะไฟฟ้า ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ golf32

Re: เเนะนำร้านตกเเต่ง vw caravelle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 00:17:44 »
       ขอสมาชิกเเนะนำการตกเต่งรถตู้ vw caravelle ใหม่หน่อยครับ(ของน้องชาย)
 การใช้งานเเบบมีคนขับ กั้นห้อง เบาะไฟฟ้าเเถว 2 ติดทีวี พื้นลามิเนต เครี่องเสียง
หุ้มเบาะหนัง เเละเพดาน ประมาณนี้ครับ ศูนย์คิดประมาณ 4 เเสนไม่รวมลามิเนต
จึงขอคำเเนะนำการตกเเต่งจากสมาชิกดังนี้ครับ

1 ให้ศูนย์ตกเเต่งให้หรือนำมาตกเเต่งเองดีครับ
  2 กรณีตกเเต่งเอง  เเนะนำร้านรับตกเเต่ง เเละ รุ่นทีวีเครื่องเสียง เบาะไฟฟ้า ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

ผมออก BRG ครับเลือกได้ว่าข้างในจะทำอย่างไรเองครับ

ออฟไลน์ earth3005

• Jr. Member
  • **
Re: เเนะนำร้านตกเเต่ง vw caravelle
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 00:26:18 »

ถ้าคุณซื้อจากศูนย์มันจะมีชุดเเต่งภายใจของทางvwให้อยู่เเล้วครับ เช่นเเบบ standard bussiness เป็นต้น เเนะนำให้เเต่งจากศูนย์ดีกว่าครับขายเเล้วได้ราคา
บ้านผมออกตัวเก่ามาได้4ปีเเล้วตอนนั้นเค้าตกแต่งถายในเเบบbussiness+เเถมสเกิร์ตรอบคัน+เครื่องเสียงfacal รวมๆเเล้ว2เเสนกว่าได้ครับ  :D

ออฟไลน์ jonny5

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 07:11:15 »
sc auto seat. ซ.กำนันแม้น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:56:07 »
ขอบคุณมากครับ

คุณ Golf32   Earth3005   Jonny5

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 14:07:29 »
แนะนำให้เครือศูนย์ดูกว่าครับ เพราะ ตกแต่งภายใน มันต้องรือภายในเกือบหมด แถมมีเดินระบบไฟฟ้า สำหรับมัลติมีเดีย  ข้างในอีกมากมาย
หากติดข้างนอก เกรงว่า เกิดปัญหามา ศูนย์จะไม่รับผิดชอบให้นะครับ

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 14:09:23 »
สาธุประดิษฐ์การช่าง ไม่ก็วินัยการช่างไม่แน่ใจว่ารับทำรถตู้ไหม แต่งานหุ้มภายในเรียบร้อยมากครับ ลองหาเบอร์โทรไปถามดู

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 07:00:46 »
เท่าที่ทำมา SC AutoseatและBRGที่เจ๊หมวยตกแต่งให้จะดีที่สุดครับส่วนเจริญพรจะถูกกว่าแต่แน่นหนาน้อยกว่า ถ้าKin's จะไม่ค่อยเรียบร้อยครับ
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 09:31:47 »

คุณ   Nithiyod  Reyeshenry  V221
 ถ้าไม่มีพวกท่านเเละท่านสมาชิกที่ช่วยใให้ข้อมูล
คงมืด8ด้านครับ ขอบคุณครับ

เเล้ว ตัวมี  bluemotion กับไม่มีต่างกัน 1เเสน
โดยได้ Auto start stop มา เเละ technology การลดไอเสียมา
มีข้อดีอื่นอีกไหมครับ(ส่วนตัวมองว่า auto start stop option เราจะปิดเมี่อใซ้ในกทม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 11:29:06 โดย popo »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 16:39:02 »

คุณ   Nithiyod  Reyeshenry  V221
 ถ้าไม่มีพวกท่านเเละท่านสมาชิกที่ช่วยใให้ข้อมูล
คงมืด8ด้านครับ ขอบคุณครับ

เเล้ว ตัวมี  bluemotion กับไม่มีต่างกัน 1เเสน
โดยได้ Auto start stop มา เเละ technology การลดไอเสียมา
มีข้อดีอื่นอีกไหมครับ(ส่วนตัวมองว่า auto start stop option เราจะปิดเมี่อใซ้ในกทม)

ลองดูกระทุ้นี้ครับ
ตกแต่งภายใน จากศูนย์

http://www.volkcaravellethailand.com/viewtopic.php?f=19&t=9

เบาะนั่งแบบOttoman VIP ปรับไฟฟ้าทุกทิศทางพร้อมที่พักน่องไฟฟ้าครับ
ส่วนเบาะแถวท้ายสุดเป็นแบบ3ที่นั่ง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 17:58:00 »
ขอบคุณครับคุณ Reyeshenry มีรูปสวยๆ เเละwebให้ด้วย
user name นี้เป็นเเฟนปืนรึปล่าวครับ ถ้าใช่ขอให้ได้ถ้วยครับ
 update-ข้อมูลครับ
 ไปหาข้อมูลมา

1 scautoseat ราคาเริ่มต้น 350,000 ไม่ลดไม่รวม tv เครื่องเสียง หนังทั้งตัวหรือปล่าวลืมถาม function เบาะไฟฟ้าเหมืิอนการปรับของ MB
  เป็น sub ของทองหล่อ งานหนังรับประกัน 1ปี รถมาใช้บริการมาก เดาว่าทำรถ   พระที่นั่งด้วยเห็นรูปเเว็ปๆ

2 kinsauto ราคาลดเเล้วอะไรเเล้ว 350,000 รวมไฟช่อน Home theater+ตัวรับสัญญาณ tv ก้อนๆ รับประกันงาน3ปี หนัง nappa เฉพาะผิวสัมผัส จริงปลอมไม่รู้ รู้เเต่มันเนียนๆ ฮุนไดเยอะมาก mb ก็มี เป็น sub ของบางเจ้าด้วย
  ทั้ง 2 อัธยาศัยดีมากๆ....ข้อมูลดีเต็มใจให้บริการ

งานตัวอย่าง 1 ดีกว่า 2 เเต่ไม่มากไม่เกิน 12%
  อยากทราบว่า BRG ให้ที่ไหนทำครับจะได้ทำการบ้านเพิ่ม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 10:09:53 »
ขอบคุณครับคุณ Reyeshenry มีรูปสวยๆ เเละwebให้ด้วย
user name นี้เป็นเเฟนปืนรึปล่าวครับ ถ้าใช่ขอให้ได้ถ้วยครับ
 update-ข้อมูลครับ
 ไปหาข้อมูลมา

1 scautoseat ราคาเริ่มต้น 350,000 ไม่ลดไม่รวม tv เครื่องเสียง หนังทั้งตัวหรือปล่าวลืมถาม function เบาะไฟฟ้าเหมืิอนการปรับของ MB
  เป็น sub ของทองหล่อ งานหนังรับประกัน 1ปี รถมาใช้บริการมาก เดาว่าทำรถ   พระที่นั่งด้วยเห็นรูปเเว็ปๆ

2 kinsauto ราคาลดเเล้วอะไรเเล้ว 350,000 รวมไฟช่อน Home theater+ตัวรับสัญญาณ tv ก้อนๆ รับประกันงาน3ปี หนัง nappa เฉพาะผิวสัมผัส จริงปลอมไม่รู้ รู้เเต่มันเนียนๆ ฮุนไดเยอะมาก mb ก็มี เป็น sub ของบางเจ้าด้วย
  ทั้ง 2 อัธยาศัยดีมากๆ....ข้อมูลดีเต็มใจให้บริการ

งานตัวอย่าง 1 ดีกว่า 2 เเต่ไม่มากไม่เกิน 12%
  อยากทราบว่า BRG ให้ที่ไหนทำครับจะได้ทำการบ้านเพิ่ม

ถ้า kinsauto รับประกันสามปี  แนะนำ เอาสามปีดีกว่าครับ