ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกรถให้ผมสักคันสิครับ  (อ่าน 11435 ครั้ง)

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
Re: ช่วยเลือกรถให้ผมสักคันสิครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 11:49:21 »
คือพ่อผมต้องการรถปิกอัพสักคันครับ แล้วผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถอ่ะครับ เลยอยากให้ทุกคนช่วยแสดงความคิดเห็นแก่ผมไปประกอบการตัดสินใจช่วยพ่อหน่อยครับ
จุดประสงค์ในการใช้งานคือ
1.รับส่งคนงาน ต้องไปติดเบาะนั่งกับหลังคาบนกระบะด้วย ส่วนระยะทางวิ่งอยู่ภายในจังหวัดชลบุรีครับ
........................
...จากประสพการณ์ แบบนี้ ถ้าบรรทุกคนงานด้วย ท้ายหนัก หน้าจะเชิดขึ้น ขับเวลากลางคืน แม้จะเปิดไฟต่ำแต่ก็เหมือนเปิดไฟสูง ต้องกระพริบไฟบอกรถสวนตลอด  แก้ไขโดยตั้งไฟให้ต่ำกว่าปกติ หรือไม่ก็หารถที่มีตัวช่วยในการลดระดับไฟหน้า  เช่นของ นาวาร่า จะมีปรับระดับไฟหน้าได้ 3 ระดับ