ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจิมมี่มีโครงการจะทำรีวิว kia picanto K1 มั้ยครับ อยากรู้หน่ะครับ  (อ่าน 7073 ครั้ง)

ออฟไลน์ nu2006HD

• Newbie
  • *
คุณจิมมี่มีโครงการจะทำรีวิว kia picanto K1 มั้ยครับ อยากรู้หน่ะครับ
ตามลิ้งค์นี้ http://www.kiaglobal.com/th/th/MODELS/Cars/Picantok1/Overview/index.htm หน่ะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 14:35:20 โดย nu2006HD »

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
ดูในนี้ก็มีข่าว และประวัติการใช้k1 รวมถึงปัญหาของมันมาให้อ่านนะ ผมอ่านแล้วผมเลยไ่ม่เอาดีกว่า ปัญหาเยอะจัง
http://www.kiaclubthailand.com/forums/index.php?board=17.0

• Newbie
  • *
ดูในนี้ก็มีข่าว และประวัติการใช้k1 รวมถึงปัญหาของมันมาให้อ่านนะ ผมอ่านแล้วผมเลยไ่ม่เอาดีกว่า ปัญหาเยอะจัง
http://www.kiaclubthailand.com/forums/index.php?board=17.0
เด๋วขอเข้าไปอ่านดูก่อนน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Headman

คราวก่อนนี้ พี่จิม ทำ Kia soul ไปอ่ะครับ ถ้าใครได้ไปดู Video จะรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นครับ  ;D ;D ;D
น่าจะยากที่จะมี Kia มา review อีกครับ  ;D ;D
ปลลอจุด picanto ไม่ใช่รถที่ขายดีนัก ส่วนใหญ่รถทดลองขับไม่ค่อยมีคนไปลอง
ถ้า จขกท อยากลองจริงๆ ไปศูนย์เลยครับ
รับรอง เซลล์ให้ลองแบบง่ายๆ และใกล้ชิดกับทุกมุมของ picanto แบบ exclusive แน่ๆ ครับ
ผมเพิ่งไปลองมาเร็วๆ นี้เองครับ ทดลองขับไกลประมาณ 80 กม เลยล่ะครับ
สุดท้าย เซลล์ยังให้พวงกุญแจ kia มาด้วย ทั้งๆ ที่ผมไม่ได้ซื้อหรือจองรถเค้าอ่ะครับ  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

• Newbie
  • *
คราวก่อนนี้ พี่จิม ทำ Kia soul ไปอ่ะครับ ถ้าใครได้ไปดู Video จะรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นครับ  ;D ;D ;D
น่าจะยากที่จะมี Kia มา review อีกครับ  ;D ;D
ปลลอจุด picanto ไม่ใช่รถที่ขายดีนัก ส่วนใหญ่รถทดลองขับไม่ค่อยมีคนไปลอง
ถ้า จขกท อยากลองจริงๆ ไปศูนย์เลยครับ
รับรอง เซลล์ให้ลองแบบง่ายๆ และใกล้ชิดกับทุกมุมของ picanto แบบ exclusive แน่ๆ ครับ
ผมเพิ่งไปลองมาเร็วๆ นี้เองครับ ทดลองขับไกลประมาณ 80 กม เลยล่ะครับ
สุดท้าย เซลล์ยังให้พวงกุญแจ kia มาด้วย ทั้งๆ ที่ผมไม่ได้ซื้อหรือจองรถเค้าอ่ะครับ  ;D ;D
ขอบคุณครับ ผมคงไม่ไปขับแระ เพราะดู video ที่เว็บเค้า กับรถจริง ไม่ตรงกันสักเท่าไหร่ เช่น เปิดกระจกบนหลังคาได้
ในวีดีโอมีแต่ตัวจริงไม่มี ทำไมข้อมูลเค้าไม่ใส่ใจทำให้มันตรงกับของจรงสักทีเลยอ่ะ งงกับยนตรกิจ

ออฟไลน์ Headman

ขอบคุณครับ ผมคงไม่ไปขับแระ เพราะดู video ที่เว็บเค้า กับรถจริง ไม่ตรงกันสักเท่าไหร่ เช่น เปิดกระจกบนหลังคาได้
ในวีดีโอมีแต่ตัวจริงไม่มี ทำไมข้อมูลเค้าไม่ใส่ใจทำให้มันตรงกับของจรงสักทีเลยอ่ะ งงกับยนตรกิจ

อันนี้ผมได้มีโอกาสถามจริงๆ แล้วนะครับ รุ่นที่มี ซันรูฟ จะขายในประเทศที่มีอากาศค่อนข้างเย็นครับ
แล้วก็ ถ้าสงสัยยังไง อยากให้พี่ลอง ไปลองขับดูได้เลยนะครับ เหอๆๆๆ (ปลลอจุด ถึงรถมันจะไม่มีอะไรดีเลย แต่ พื้นที่เบาะหลังกับ เบาะหลัง และ ความรู้สึกเวลาขึ้นไปนั่ง ดีกว่า Eco car เมืองไทยหลายๆ คันเลยครับ
Video ที่ไม่ตรง เพราะว่า มันเป็น Video ของต่างประเทศน่ะครับ ตปท เค้าเรียกว่า Kia morning ครับ ไม่ตรงกันแน่ๆ อยู่แล้วครับ ^^
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้า Kia พร้อม เขาก็เล็งจะส่งรถมาให้เราลองอีกแน่ๆครับ

ทั้ง K1 และ Rio นั่นละ แต่คงต้องอีกสักพัก

แต่จากเท่าที่เข้าไปลองนั่งในห้องโดยสาร บอกตามตรงว่า มันเจ๋งมากกว่าทั้ง Mirage March และ Brio

(และแน่นอน มันอาจจะด้อยกว่า Swift แต่จะไม่มากนัก)

เสียดายว่า ถ้ามี ถุงลมนิรภัยฝั่งคนขับมาสักใบนึง ลูกค้าคงจะทุ่มเทใจมาให้มากกว่านี้อีกเยอะมากแน่ๆ