ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหายาง รบกวนชี้เป้าให้หน่อยคับหาไม่ได้เลยคับ  (อ่าน 3187 ครั้ง)

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
รบกวนผู้รู้ หรือใครพอจะเคยเจอหรือเห็นช่วยแนะนำด้วยคับ

อยากเปลี่ยนยางกระบะจะเอาไปลุยอยากได้ยางแบบออกออฟโรดหรือขอบหนากว่านี้   ยางเก่าใช้ 265/50r20  อยากได้สัก xxx/60r20หรือมากกว่านี้  ไม่เกี่ยงหน้ากว้าง พอมียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยคับ  ผมหาตามกูเกิล r20 ขอบ 60 เจอแต่ของแม๊กชิสเส้นล่ะหมื่นกว่าๆ  นอกจากนั้นหาไม่ได้เลยคับมีแต่ยางรถบรรทุก  

เน้นขับช้าเข้าป่าข้าวโพดเข้าสวนยางคับ  ขอราคาไม่แรงด้วยน่ะคับ   หรือถ้าไม่มีจิงๆขอเป็นxxx/55r20 ก้ได้คับแต่อยากได้ดอกแบบออฟโรดคับ

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
เท่าที่ผมพอรู้มาบ้าง ก็จะมียางของ cooper อ่ะครับ ที่เจอไซด์เป็นยางนำเข้า ลองหาในGoogleดูครับ ไม่อยากเอาลิงค์มาโพสบนนี้เสริช ว่า ''ไซด์ยาง cooper'' อันแรกเลยล่ะ
เรื่องราคาแพงมั้ยผมก็บ่ฮุ่ อ่ะครับไม่เคยเล่นรถแบบนี้เลยไม่ค่อยทราบว่าแพงมั้ย แหะๆ

หาซื้อได้ตามร้านยางทั่วไป ทั้งร้านเขียว ร้านเหลือง เข้าไปบอกยางที่ต้องการประเดี่ยวเขาก็ไปวิ่งหามาให้ท่านจนได้อ่ะล่ะ ส่วนมากบ้างร้านนำเข้ามาขายเอง แต่วางไว้ข้างนอกร้าน หรือซ่อนไว้เพราะบริษัทใหญ่เขาห้ามเอามาโชว์ในร้าน (แอบมาบอกยางที่ร้านยางนำเข้ามาขายจำพวกนี้ ได้ยินมาว่ากำไรดีมาก! ทั้งยางรถเก๋งด้วย)

ออฟไลน์ e21sbo

• **
ถ้าจะเปลี่ยนเอาไปลุย ผมว่าน่าที่จะลดขนาดล้อลงเป็น16 ดีกว่าไหมครับเสียดายแม็ก 20หายางได้งง่ายกว่าด้วย หาBF 265 ดีกว่าไหมครับ ตัวAT ลุยได้นะครับ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ถ้ายางออฟโรด ผมจะขอหมายถึงว่า เป็นยางประเภท Mudterrain ก่อนเลยแล้วกันนะครับ
ถ้ายางไซส์20" บ้านเราตัวเลือกจะน้อยครับ  ผมแนะนำให้หาขอบ16" จะหายางได้ง่ายกว่าครับ

หรือถ้าอยากจะใส่20"จริงๆ ก็ลองดูนะครับ ผมขอบบอกชื่อร้านเลยแล้วกันนะครับ ถ้าเข้าข่ายโฆษณารบกวนลบได้เลยนะครับ
รามอินทราแมกซ์ มีหลายยี่ห้อ
ก.เจริญยางยนต์ (สุขุมวิท71 มียางคูเปอร์)
VVP4x4ศรีนครินทร์  มีBF ฯลฯ สำหรับออฟโรด

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ขอบ 20 ยางจะหายากครับ ยิ่งยางพวก A/T, M/T ผมว่ายิ่งหายากใหญ่เลย

ถ้าเป็นขอบ 16 17 18 จะหาง่ายกว่าครับ แล้วลุยได้หายห่วงด้วย ถ้ายังห่วงหล่อ ก็ไส่สัก 2xx/60/18 ก็ได้ครับ ของ BF น่าจะเวิคนะ
ถ้าเป็นผมนะ ขอบ 20 ถอดเก็บไว้บ้าน เอาไว้ขับหล่อๆในเมือง

ออฟไลน์ massyy

• **
ขอบคุณทุกท่านคับ  จะลองเข้าไปร้านตามที่คุรแนะนำก่อนคับ ไม่ได้ก็คงต้องลดขนาดลงนิดหน่อยตามที่แนะนำคับ