ผู้เขียน หัวข้อ: --ใครที่กำลังรอ cla shooting brake เก็บตังค์เตรียมไว้ได้เลยครับ--  (อ่าน 7265 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
เพิ่งได้ข่าวมาว่า เข้าไทยแน่นอน
และเปิดตัวใกล้ๆกับตลาดโลกด้วย
น่าจะไม่ปลายปีนี้ก็ต้นปีหน้า
ใครรออยู่เก็บตังค์เตรียมไว้ได้เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

มาท้ายห้อยเหมือนรุ่นพี่อีกและผมละเกลียดๆ  (คหสต น่ะ ;D)

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member
CLS shooting brake เป็นรถคันนึงที่ดูในรูปละเฉยๆ(ค่อนไปทางไม่ชอบ) แต่พอเจอตัวจริงแล้วเด็ดมาก

ไม่รู้เจ้านี่จะเป็นเหมือนกันมั้ย แต่ดูในรูปมุมนี้ไม่ผ่านเลยแหะ ป้อมไปหน่อย  :D

ออฟไลน์ PAN

รู้สึกว่า A-class สวยและลงตัวกว่า ::) คหสต.

ออฟไลน์ templeboy

เหมือน CLA ท้อง 8 เดือน  :o
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ผมว่าถ้ามาจริงๆยอดขายคงไม่ต่างจากรุ่นพี่เท่าไร

ออฟไลน์ panerai

สวยดีครับ ดูดีกว่ารุ่น Sedanที่หัวโตๆหางลีบๆ เยอะเลย

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
... ทำไมเราไม่ซื้อ A-Class กันล่ะครับ 555555

คันนี้ทำให้ผมนึกถึง Jazz กับ Shuttle เลยนะ (แม้ว่าคนละไซส์ไปหน่อยก็เถอะ)

ออฟไลน์ kenny523

ก้น และรองเท้า ไม่ผ่าน

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าราคาเพิ่มจาก sedan
ไม่เกิน 2 แสนน่าสนนะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ dazetos

โดยส่วนตัวชอบรถทรง Estate มาก แต่ตัวนี้ไม่โดน
ผมเลือก New  C Estate ดีกว่าครับ แต่ไม่รู้จะเข้าไทยหรือเปล่า

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• Jr. Member
  • **
จะกี่บาทนะ ::)

ออฟไลน์ CJ.

แลดูน่ารัก แต่ผมว่าทรงเตี้ยแบนใหญ่ยาวแบบ CLS สวยกว่า
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รอดูรุ่นชายไทย ถ้าราคาไม่เกิน2แสนจาก CLA 250AMG ล่ะแจ่มเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Chris Evn

สวยยยยยยยย ชอบ

ออฟไลน์ cefboy

ใจอยากจะเห็น CLA Coupe มากกว่า ออกมากระแทกกับ series2 หรือไปต้อนรับ new Rocco ช่วงต้นปีหน้า
แนว Wagon เหมือนจะมาทับ line กับ GLA ที่สวยสะดุดตามากอยู่แล้ว

ดูๆเหมือนจะเป็นน้องสาวของ CLS Shooting Brake มากๆ แต่ใช้ทุกอย่างใน CLA ขนาดตัวน่าจะยาวกว่าเดิม  :D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เหมือน CLA ท้อง 8 เดือน  :o

ท้องแฝดด้วย  :o :o :o

ออฟไลน์ ismael

บวมไม่สวยเลย
ให้ฟรีก็เอา
ฮี่ ฮี่

.
.
.
เอาจริงๆโดยส่วนตัวผมก็ว่ามันไม่สวยครับ (แต่ล้อคงไม่ใช่แบบในรูปแน่นอน)
คือผมก็ไม่ชอบตั้งแต่ CLS shooting brake แล้วล่ะ
น่าจะทำสองประตูมากกว่า

ออฟไลน์ GRIMDONUT

ถ้าshooting brakeมาจริงๆน่าจะมีการปรับปรุงงานประกอบจากฮังการีนิดนึงน่ะครับ ตรงที่แผงประตูมันออกแบบมาไม่สุดหรือมันไม่พอดีไม่ทราบได้แต่มีช่วงว่างเยอะมากๆจนเห็นสีตัวถังสีขาวเลยครับ รถเพื่อนผมคันจริงๆจะเห็นชัดเจนกว่าในภาพครับ

^^MY LOVE MB^^
[/img]

ถ้าshooting brakeมาจริงๆน่าจะมีการปรับปรุงงานประกอบจากฮังการีนิดนึงน่ะครับ ตรงที่แผงประตูมันออกแบบมาไม่สุดหรือมันไม่พอดีไม่ทราบได้แต่มีช่วงว่างเยอะมากๆจนเห็นสีตัวถังสีขาวเลยครับ รถเพื่อนผมคันจริงๆจะเห็นชัดเจนกว่าในภาพครับ

คือส่วนนี้ผมว่ามันไม่ใช่การประกอบหรอกครับ
มันเป็นที่การออกแบบเลยล่ะ คือมันต้องมีเหตุผลอะไรซักอย่าง
ที่เค้าต้องออกแบบมาแบบนี้ เพราะถ้าเป็นที่การประกอบ
มันจะไม่ห่างสม่ำเสมอแบบนี้ทุกคันหรอกครับ

ออฟไลน์ GRIMDONUT

คือส่วนนี้ผมว่ามันไม่ใช่การประกอบหรอกครับ
มันเป็นที่การออกแบบเลยล่ะ คือมันต้องมีเหตุผลอะไรซักอย่าง
ที่เค้าต้องออกแบบมาแบบนี้ เพราะถ้าเป็นที่การประกอบ
มันจะไม่ห่างสม่ำเสมอแบบนี้ทุกคันหรอกครับ
อ๋อคงเป็นแบบนั้นครับเคยเห็นพี่จิมมี่หรือพี่แพนมาติตรงจุดนี่อยู่เหมือนกันครับ
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
ผมว่าตัวshooting brake มันเหมือนรถขนโลงเลยครับ  มองยังไงมันก็ไม่สวย (ความคิดเห็นส่วนตัวครับ)

ออฟไลน์ Sappe!

ดูดีกว่า CLS อยู่นะครับ

เหมือนไม่ย้อยเท่า CLS  :D :D :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium