ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เพิ่งไปลอง Swift มาครับ พร้อมกับระยะเวลาในการรับรถ และของแถมตอนนี้เมื่อเทียบกับมิราจ  (อ่าน 7907 ครั้ง)

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
  • I'M C-HR
ไปลอง Swift มาแล้วครับ ดีอย่างที่พี่จิมมี่ว่าจริง ๆ อิอิ แต่ว่าไปคุยกะเซลล์แล้ว เขาบอกว่าได้รับรถประมาณธันวาไม่ก็ข้ามปีเป็นมกรา กุมพา และอดภาษีแน่นอน แล้วก็ของแถมได้แค่กรอบป้าย กันสาด สคัพเพลส พรม ผ้ายางปูพิ้น ส่วนประกัน 50% หมดเกลี้ยงตั้งแต่ก่อนปิดงานมอเตอร์โชว์  :-\

แล้วก็ไปถามโชว์รูมมิตซูมา มิราจรถเข้ามาวันที่ 20 เมษานี้ ของแถมเป็นประกันชั้น 1 ฟรี กรอบป้าย พรม ฯลฯ แต่ส่วนลดไม่ได้ หมดตามเคย แต่รถจะได้ประมาณสิ้นเดือนมิถุนา  :o

ตอนนี้ก็จะลองไปเทสมิราจดู แล้วถึงจะตัดสินใจอีกที แต่ติดใจ Swift มากครับ อิอิ  ;D

ป.ล. ในรูปเป็นคุณน้าขับนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 20:27:54 โดย MCZ_ThaiPriusClub_No.54 »
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
กำลังจะบอกเลยว่า

ในรูปนั่นรองเทื้า ผู้หญิงนะ -*-

แต่โดนเบรกไว้ก่อน  ;D

โดยส่วนตัวผมชอบรูปลักษณ์ Swift มากกว่า Mirage นะครับ

แต่ผมยังไม่เคยลองสักคัน  :P

ออฟไลน์ IkkQ

• Newbie
  • *
สวิฟสวยมาก  โอ้ว แต่ขายดีจนจองข้ามปีกันเลยทีเดียว  :o

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
โรงงานเพิ่งเสร็จ กว่ากำลังการผลิตจะเข้าที่ ผมว่าต้องมีอย่างน้อย 6 เดือน-1 ปีครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ MCZ

• **
  • I'M C-HR
รูปแรกคงไม่ใช่น้านะ ฮิ..ฮิ..

รูปแรกช่างประจำโชว์รูมคร้าบบบบ เป็นคนเอารถทดลองมาให้ คนเทสเยอะพอตัวนะครับ รถได้มา 1 เดือน วิ่งไปแล้ว 16xx พอผมเทสเสร็จก็มีคนมาต่อเลย
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ baoview

• Newbie
  • *
เรื่องภาษี

ผมได้ข่าวมาจากผู้ใหญ่ว่า น่าจะเลื่อนเป็น 31 ธค 56 นะครับ เพราะเกิดปัญหาตั้งแต่น้ำท่วม

อย่างไร รอประกาศจากทางภาครัฐอีกทีนะครับ

ผมก็รออยู่ ถ้าหมดปีหน้าจริงๆ ก็ว่าจะดู คนที่ออกสวิฟท์ มาก่อนว่ามีปัญหาไรป่าว

ออฟไลน์ MCZ

• **
  • I'M C-HR
เรื่องภาษี

ผมได้ข่าวมาจากผู้ใหญ่ว่า น่าจะเลื่อนเป็น 31 ธค 56 นะครับ เพราะเกิดปัญหาตั้งแต่น้ำท่วม

อย่างไร รอประกาศจากทางภาครัฐอีกทีนะครับ

ผมก็รออยู่ ถ้าหมดปีหน้าจริงๆ ก็ว่าจะดู คนที่ออกสวิฟท์ มาก่อนว่ามีปัญหาไรป่าว

:o :o :o ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ขอให้เป็นจริงเถ๊อะ  ;D
W205TH

ออฟไลน์ wayz

• **
เรื่องภาษี

ถ้าเป็นแบบจริง ผมเศร้าเลย แต่ ก็ดีสำหรับคนอื่นๆ ผมเองกะซื้อ ล๊อตหลังๆ เพราะคิดว่ามันน่าอัด เคมเปญ เพิ่มแน่ๆ

เผลอๆ ได้ของแถมเยอะกว่าอีก แต่ไม่เป็นไร ขอให้ ขยายละกันครับ

ออฟไลน์ 6162002

เรื่องภาษี

เรื่องภาษีนี่เอาแน่เอานอนไม่ได้จริงๆครับ ประกาศออกสื่อเองเลยว่า อาจขยายไปรองรับเครื่อง 1.6 กับรถนำเข้าด้วย ถ้ายอดน้อย

เพราะงั้นผมว่ามีโอกาสสูงที่จะเลื่อนเวลาหมดเขตไปด้วยเหมือนกันครับ  *-*

ออฟไลน์ tommaris

ชั่วโมงนี้ถ้าจะรีบใช้รถเนี่ยข้าม swift ไปได้เลยสิเนี่ย

ยอดจอดส่งผลให้ส่งมอบรถกันข้ามปีเลยทีเดียว

ผมชอบมากนะ  โดยเฉพาะภายในที่เกิน eco car คันอื่นในตลาด

รวมไปถึง sub-compact หลายๆ คันด้วย  สวยและดูดีมากกกกก

ออฟไลน์ hutzero

ถ้ารถเยอะขนาดนี้  ปริมาณศูนย์ Suzuki ที่มีอยู่จะรองรับการเช็คระยะ หรือซ่อมเคสต่างๆไหวมั้ยครับ?

ออฟไลน์ kowit1

เรื่องภาษ๊ เจอข่าวแว๊ปๆว่า จะใช้คำว่าจองซื้อ หรือ แทนคำว่าโอนส่งมอบ ก่อน ธ.ค 56 มั้ง
คือจองหรือคิดจะซื้อในปีนี้อาจได้คืนภาษีหมด 
รอรัฐบาลประกาศมอบของขัวญวันสงการณือีกที ข่าวว่าหลังสงการณ์นี้แหละจะ
มีของขัวญกระตุ้นเศรษกิฐให้ประชาชน

ออฟไลน์ superden

เรื่องภาษี

ผุ้ใหญ่  คือระดับไหนครับ  อันนี้น่าสนใจผมละก็คิดเลยว่าจะเปลี่ยนใจดีไหม

อีกประการถ้าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาผมว่า งานนี้โดนแน่ อิอิ