ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่อง ] Andriod มี application เกี่ยวกับการบันทึกค่าน้ำมันมั๊ยครับ  (อ่าน 6220 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
Andriod มี application เกี่ยวกับการบันทึกค่าน้ำมันมั๊ยครับ หมายถึงพวกเก็บว่าเติมไปเท่าไร ได้เฉลี่ยกี่ กม./ลิตร กม.ละกี่บาท
ตอนนี้ใช้ Excel เก็บอยู่ แต่นึกมาได้ว่ามันต้องมีบ้างจิ เก็บในมือถือก็ง่ายดี แนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ผมใช้ FuelLog อยู่ครับ ก็พอใช้ แต่มันไม่เก่งทศนิยมแบบละเอียดนัก คือ ระยะทางที่บันทึกจะเป็นหน่วยเต็มครับ ไม่มีหน่วยร้อยเมตรมานับด้วย ซึ่งก็อาจส่งผลต่อการหารหาคำตอบเล็กน้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 20:38:50 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
ผมใช้ my car อยู่ครับ ทำได้หมดเลย มีสำหรับคนที่ใช้CNG/LPGด้วย แถมยังมีบันทึกค่าmaintenanceอื่นๆอีก

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Appแบบนี้มีในไอโฟนมั้ยอ่า? ของผมไอโฟน4เอสอ่า!  อยากได้มั่งจัง ใครมีแนะนำหน่อยนะครับ!

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองโหลดมาใช้ดู

ออฟไลน์ TonSL65

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมใช้ app ชื่อว่า Mileage อยู่ครับ ผมว่าตัวนี้น่าจะตรงกับที่เจ้าของกระทู้ต้องการเลย ค่อนข้างละเอียด มีการทำสถิติเปนกราฟ ฯลฯ เฉพาะแอนดรอยด์นะครับ ลองหาดูใน Play Store ดู
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ Satanic za'

แนะนำ my car เช่นกันครับ

บันทึกการเติมน้ำมัน การซ่อมบำรุง การเข้าเช็คระยะ

มีการแสดงสถิติเป็นกราฟ รวมค่าใช้จ่ายต่างๆ หรือจะเอาแค่ค่าน้ำมันก็ได้

มีการแสดงสถิติการใช้น้ำมันที่เปลืองที่สุด และประหยัดที่สุด icon ต่างๆใช้ง่ายไม่ซับซ้อนครับ

ออฟไลน์ Nioka

ถ้่าใช้ all new d max มีแอพเฉพาะด้วยครับ ของ ios

ผมยังไม่ได้ลองใช้เพราะยังไม่ได้รถเลย

มาขอบคุณอีกทีครับ โหลดมาลองทุกตัวเลย รายละเอียดที่ต้องใส่เยอะมาก ยังไม่ชินเลย อิอิ

ของ ios น่าจะมีอยู่แล้วครับ รอท่านใช้ i device มาแชร์ก่อนนะครับ ส่วนตัวผมมีใช้แต่น้องหุ่นป๋องเขียว  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้่าใช้ all new d max มีแอพเฉพาะด้วยครับ ของ ios

ผมยังไม่ได้ลองใช้เพราะยังไม่ได้รถเลย
จะว่าไป มีใครลองแอปโตโยต้า 50 ปี หรือยังเนี่ย