ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ปัญหาครับ toyota hitorque  (อ่าน 2269 ครั้ง)

ออฟไลน์ pAtCha

• Newbie
  • *
ปรึกษา ปัญหาครับ toyota hitorque
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 17:44:58 »
หลังจากที่ผมใช้มา 10 กว่าปี ไม่เคยมีปัญหาอะไร จนปัจจุบันเริ่มงอแงแล้วครับ เริ่มมีเสียงเอียดอาดจากล้อหลังด้านขวา เวลาเลี้ยว ขึ้นลูกระนาด ขึ้นหลังเต่า ครับ ตอนแรกก็เข้าใจว่าเป็นเพราะโช็ค พอไปเปลี่ยนโช็คมา เสียงก็ยังไม่หาครับ ช่วยหาวิธีแก้ที่ครับ เศร้าเบาๆ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: ปรึกษา ปัญหาครับ toyota hitorque
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 18:25:52 »
ใช้มา 10 กว่าปี ไม่เคยมีปัญหา ต้องบอกว่า สุดยอดแล้วครับ จขกท คงรักษารถได้เยี่ยมมากๆแล้ว ไม่ต้องเศร้าไปหรอกครับ

ยังไงลองเช็ค พวกเพลา และ ลูกหมากดูครับ แนะนำว่า เข้าอู่ที่ซ่อมช่วงล่างโดยเฉพาะดีกว่าครับ ลองหาข้อมูลในเน็ตก่อนก็ได้ว่า มีคนแนะนำอู่ไหน ในโซนที่ใกล้บ้านครับ
เพราะอู่นอกก็ไม่ได้ดีไปซะทุกอู่หรอก ต้องดู response ของคนที่เคยไปเข้านิดนึงคับ เข้าอู่ทั้งทีก็ให้เค้าเช็ครถให้เลยครับ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
Re: ปรึกษา ปัญหาครับ toyota hitorque
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 19:34:13 »
ลองเช็คพวก ลูกหมาก และ บูท ต่างๆ ดูครับ

ออฟไลน์ Q

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 14:49:24 »
ยางรองเบ้าโช๊ค