ผู้เขียน หัวข้อ: แต่ละหมวดทะเบียนรถใช้เวลานานแค่ไหน ถึงจะเปลี่ยนครับ  (อ่าน 9433 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ตอนนี้เท่าที่ดูคือ 4XX-XXXX กทม.

ส่วนตัวผมต้องการเลข 7XX-XXXX กทม.

มีท่านใดประมาณการได้ไหมครับ ว่าใน 1 หมวด จะใช้เวลาสักเท่าไหร่
ถึงจะเปลี่ยนครับ จะวางแผนในการซื้อรถคันใหม่น่ะครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
ผมว่าประมาณ1ปี +- 2เดือนครับ  เพราะผมจองเลขทะเบียน หมวด3กพxxxx เมื่อเดือนกันยา14 ผ่านมา1ปี ตุลา15 ผมเห็นรถหมวด 4กพxxxx วิ่งบนถนนแล้ว ทั้งนี่ขึ้นกับจำนวนรถจดทะเบียนใหม่ว่ามากหรือน้อย แต่ผมว่าช่วงนี้ทรงๆตัวนะ คิดว่าน่าจะประมาณนี้ ยกเว้นช่วงรถคันแรกที่หมวดทะเบียนรถรันเร็วมาก
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ Fly to dream

โห ต้องการ 7xx นี่คงไกลมากครับ

ผมจะเอา 5กค นี่ก็คงไม่ไหวแล้ว ตอนนี้ 4กย เอง หมวดต่อไปคือ 4กร แล้ว 4กล .... กว - กษ - กศ - กส - กฬ - กอ - กฮ

ประมาณ 8-12 วันสำหรับอักษรท้ายเปลี่ยนหมวดครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Kritnat

• Newbie
  • *
แล้ว 5 xx - xxxx

จะออกประมาณเมื่อไหร่ครับ  :)

(ตั้งใจออกรถ มีนา ปีหน้า)

ออฟไลน์ Dubee

ที่เชียงใหม่ ตอนช่วงรถคันแรก รถน้าผมหมวด ขท. ออกกลางปี 2555 ไหลมาเรื่อยๆ ขธ - ขน - มาถึงรถผมหมวดขพ ออกต้นปี 2556 ก็เกือบปี แสดงว่าไหลมากกว่า 2-3 หมื่นคัน ในเวลาไม่ถึงปีครับ (ที่ทราบเพราะใช้เลขเดียวกันแต่คนละหมวดครับ)

ออฟไลน์ Sencha

• Full Member
เลขนึงก็ประมาณปีนึงครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
7xx-xxxx ผมว่าอาจมีปลายปีหน้าหรือต้นปี 2017

บ้านผมออกรถไปคัน 3xx-xxxx ครบปีแล้วตอนนี้ยังแค่ทะเบียนยังวิ่งแค่ 4xx-xxxx เอง

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ที่เชียงใหม่ ตอนช่วงรถคันแรก รถน้าผมหมวด ขท. ออกกลางปี 2555 ไหลมาเรื่อยๆ ขธ - ขน - มาถึงรถผมหมวดขพ ออกต้นปี 2556 ก็เกือบปี แสดงว่าไหลมากกว่า 2-3 หมื่นคัน ในเวลาไม่ถึงปีครับ (ที่ทราบเพราะใช้เลขเดียวกันแต่คนละหมวดครับ)
ทะเบียน กทม. กับต่างจังหวัดน่าจะรันแยกกันนะครับ  จำนวนก็ต่างกันเยอะ

ออฟไลน์ Dubee

ทะเบียน กทม. กับต่างจังหวัดน่าจะรันแยกกันนะครับ  จำนวนก็ต่างกันเยอะ

รันต่างกันแน่นอนครับ คนละหมวด คนละพื้นที่ ส่วนจำนวนผมไม่ทราบเพราะผมมีประสบการณืเฉพาะในพื้นที่ที่ผมอาสัยอยู่เท่านัน้ครับ ตอนนี้ที่เชียงใหม่เข้าสู่หมวดทะเบียน "ขห" แล้วนะครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member

รันต่างกันแน่นอนครับ คนละหมวด คนละพื้นที่ ส่วนจำนวนผมไม่ทราบเพราะผมมีประสบการณืเฉพาะในพื้นที่ที่ผมอาสัยอยู่เท่านัน้ครับ ตอนนี้ที่เชียงใหม่เข้าสู่หมวดทะเบียน "ขห" แล้วนะครับ

ที่ต่างจังหวัด ตอนนี้ หมวดถัดดูได้จาก เชียงใหม่ได้เลยครับ  เชียงใหม่เป็นจังหวัดจดเร็วที่สุด ชลบุรีตอนนี้ ขว เท่านั้นครับ

ส่วนป้ายกระบะ ก็จะเป็นทางฝั่งนครราชสีมาครับ ทางนั้นยอดจดรถกระบะเยอะ รู้สึก ผอ แล้วครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง