ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเป็นไปได้มั้ยว่า civic FB จะเพิ่มเบาะสีดำในรุ่น 1.8 ในปีนี้  (อ่าน 5487 ครั้ง)

ออฟไลน์ love805

• Newbie
  • *
ไม่แน่ใจว่าตอน FD ต้องรอกันนานแค่ไหนกว่าจะมีเบาะดำในรุ่น 1.8 แต่เห็นว่าช่วงนี้ civic FB มี promotion หนักขึ้น มีแถมประกันชั้น 1 ด้วย แถมยังระบุให้รับรถภายใน ต.ค. ด้วย ซึ่งปกติฮอนด้าแทบจะไม่เคยแถมประกัน ยกเว้นรถกำลังตกรุ่น และไม่ค่อยมีโปรประเภทเร่งรับรถ  ในขณะที่ FB เป็นรุ่นใหม่ ซึ่งคงยังไม่ minor change ช่วงนี้อยู่แล้ว แต่กำลังสงสัยว่าจะมีปรับปรุงเล็กๆน้อยๆ เช่น เพิ่มเบาะดำ หรือ ทำรุ่น limited อะไรซักอย่างออกมาหรือเปล่า คิดกันว่ายังไงบ้างครับ  ถ้าจะมีเบาะดำจริง คิดว่าคงรอดีกว่า ไม่ได้สนโปรประกันเท่าไร

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
ศูนย์ไหนหรอครับที่แถมประกัน อยากรู้จัก บอกได้ไหม หรือเป็นทุกที่เลย

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่าศูนย์ไหนบ้าง แต่ที่ในคลับคุยกัน ช่วงนี้ได้เงื่อนไขนี้กันหลายคน แต่ต้องผ่อนเท่านั้น ต้องดาวน์น้อยคือ 30-35% และดอกเบี้ยสูงกว่าปกตินิดหน่อย

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
ก็ถ้าไม่รีบใช้รถ ก็รออีกซักหน่อยก็ดีครับ เดาว่าก็อาจะจะเป็นไปได้รอดูซักปีหน้า เพราะดูจากอดีตอย่างFD เดี๋ยวมีเดี๋ยวหาย :P

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
ไม่รู้เหมือนกันครับ ใครอยากได้เบาะดำ ขอให้ได้สมใจ เพราะผมรับเบาะเบจมาแล้ว แหะๆ แต่เลอะง่ายจริงๆ ยอมรับเลย พึ่งรับมาได้ 3 4 วันเอง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สมัย FD รอรอบแรกประมาณ1ปีหลังเปิดตัวอ่ะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ LaTeX

1.8เบาะดำนี่ ต้องรุ่นSอย่างเดียวเลยครับ แล้วไปหุ้มเอาเอง
แต่ถ้า E, E Navi ทำใจครับ รอๆไป
ผมเลยเชียร์คุณแฟนออก 1.8s ไปเลยครับได้รถเลยด้วยขับสบายเครมสีประตูไปรอบละ
ไปทำหุ้มเบาะดำ ใส่ชุดแต่งmodulo(เทียบ)รอบคัน ทำท่อคู่(หลอก) หล่อเลยครับ ขาดแค่เปลี่ยนล้อ17เอง

ส่วนอ๊อฟชั่นตัว E ก็เสียดายมากสุดที่ cruise control นี่แหละครับ แต่เห็นมีในคลับไปทำกันไม่แพงครับ
สรุปผมว่า S คุ้มๆเลยครับ ที่เหลือไปต่อยอดเองได้ครับ

• Newbie
  • *
สมัย FD รอรอบแรกประมาณ1ปีหลังเปิดตัวอ่ะครับ

ยังนี้ถ้ายึดตามสถิติเดิม แสดงว่า ความเป็นไปได้สูงอาจจะเป็น motor show ปีหน้า แต่ผมคงรอได้ไม่ถึงตอนนั้น ตอนนี้คงตั้งเป้าไว้ว่า รอถึงแค่ motor expo ปีนี้

1.8เบาะดำนี่ ต้องรุ่นSอย่างเดียวเลยครับ แล้วไปหุ้มเอาเอง
แต่ถ้า E, E Navi ทำใจครับ รอๆไป
ผมเลยเชียร์คุณแฟนออก 1.8s ไปเลยครับได้รถเลยด้วยขับสบายเครมสีประตูไปรอบละ
ไปทำหุ้มเบาะดำ ใส่ชุดแต่งmodulo(เทียบ)รอบคัน ทำท่อคู่(หลอก) หล่อเลยครับ ขาดแค่เปลี่ยนล้อ17เอง

ส่วนอ๊อฟชั่นตัว E ก็เสียดายมากสุดที่ cruise control นี่แหละครับ แต่เห็นมีในคลับไปทำกันไม่แพงครับ
สรุปผมว่า S คุ้มๆเลยครับ ที่เหลือไปต่อยอดเองได้ครับ

ใจมันอยากได้รุ่น E มากกว่า มีหลายตัวที่อยากได้คือ เบาะปรับไฟฟ้า แอร์ดิจิตอล  cruise control   ถ้า ธ.ค.นี้ ไม่มีเบาะดำ คงยอมจองเบาะสีเบจไปละครับ

ออฟไลน์ RERFz

รถเพิ่งขายได้สองสามเดือน
ถ้าปลายปีนี้ ไม่มีทางครับ

ต้องประมาณปีกว่าๆ ค่อยออกมากระตุ้นยอดขาย

ออฟไลน์ famicom

• Jr. Member
  • **
ที่แถมประกันนี่เห็นว่าต้องผ่อนดอกแพงไม่ใช่เหรอครับ เหมือนกับว่าเอาเงินจากดอกแพงมาแถมประกันให้

เรื่องสีดำผมว่าไม่มีแน่นอน ถ้าจะมีผมว่ามีรุ่นไฮบริดมากกว่า แต่น่าจะเป็นปีหน้านะ

ฮอนด้าเร่งยอดไม่น่าแปลกเพราะเค้ากะโกยยอดขายมากกว่า รุ่นอื่นๆก็ขายไม่ค่อยดีนิ มีรุ่นนี้ขายดีก็ต้องผลิตเยอะเป็นธรรมดา

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ศูนย์ไหนหว่าแถมประักัน

ผมไปเลียบๆเคียงๆถามศูนย์ฮอนด้าที่เชียงใหม่
ประกันยังครึ่งๆเลยครับ
รับรถธันวาอย่างเร็วที่สุด

ปล.ภายในวัสดุไม่โอเคเลยอ่า

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
รอนาโนเชนจ์ ครับ ฮาๆ