ผู้เขียน หัวข้อ: ลบ  (อ่าน 6605 ครั้ง)

preme123

• บุคคลทั่วไป
ลบ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 21:43:46 »
ลบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2019, 02:19:44 โดย preme123 »

ออฟไลน์ earth3005

• Jr. Member
  • **
ไม่จริงซะทีเดียวครับ..
จากการที่พ่อผมมีประสบการณ์ติดตั้งกล้องวงจรปิดให้กับทางรัฐบ้างซึ่งบางที่รวมถึงระบบตรวจจับความเร็วของรถด้วย ผมรู้มาว่า..

ทั้งหมดสามารถปรับเปลี่ยนได้ขึ้นอยู่กับAdminที่บังคับการอยู่ที่ตัวDVRหรือศูนย์ควบคุมมันนั่นเเหละครับว่าต้องการจับรถที่ความเร็วเท่าไหร่
บางทีสามารถโปรแกรมลงไปได้เลยว่าเลนรถเลนนี้สามารถให้รถวิ่งได้เเค่ความเร็วเท่านี้เเบ่งเป็นเลนๆไปได้ เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้นครับต้องขึ้นอยู่กับ
คุณภาพของกล้องด้วยว่าจะทำงานได้ดีเพียงระดับไหน อย่างเช่นคุณบอกว่าเกิน200ไม่จับ บางทีอาจจะจับได้ครับเเต่กล้องไม่สามารถบันทึก
ภาพได้ชัดพอ ทำให้หลักฐานไม่ชัดเจน

หากข้อมูลที่ผมให้ไปผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
เรื่องเลนขวาอย่างเดียวใหมที่จะโดนจับ จากที่เห็นๆมาก็ขวาหมดแต่ไม่สรุปว่าเลนอื่นไม่โดนนะครับ
แต่ว่าถ้าเป็นลุงหนวดยิงเองเลนไหนผมก็ว่าโดนเพราะแกแค่แพนกล้องเอง
ส่วนเรื่อง200ผมจำได้ว่ากล้องเราจับได้สูงกว่านั้นพอตัวนะครับ

ออฟไลน์ sabeam2

• Newbie
  • *
พ่อโดนมา 130km/hr ส่งมาถึงบ้านงงเลย  ;D

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
โดน 121 ,122 อภัยกันไม่ได้เหรอครับ โดนประจำแถว สิงห์บุรี

ปกติผมขับรถออกต่างจังหวัด ก็จะแช่ที่ 120 กำลังดี ไม่ช้า ไม่เร็ว

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
ผมเห็นแถวบ้านคุณตำรวจขึ้นสะพานลอยถือกล้องส่องประจำครับ เขาไม่ได้ส่องขวาสุดอย่างเดียว เห็นส่องทุกช่องจราจร
* ที่เห็นนี่คือเส้นบางนา - ตราด ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

กล้องไทยที่โดนๆกันคือเค้าฟิกร์ไว้เลนขวาครับ  ยกเว้นกล้องที่ตำรวจส่องเอง

วิธีเดียวที่จะไม่โดนคือฟรุคครับ ผมเคยผ่านกล้องที่ 140 กว่าแต่ดีว่ามี สวิฟคันหน้าบังอยู่เลนซ้ายเป็นรถพ่วง กล้องตำรวจถ่ายจากรถตู้ นี่ก็ 5 เดือนแล้วยังไม่มีใบสั่งมาเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ decptt

โดน 121 ,122 อภัยกันไม่ได้เหรอครับ โดนประจำแถว สิงห์บุรี

ปกติผมขับรถออกต่างจังหวัด ก็จะแช่ที่ 120 กำลังดี ไม่ช้า ไม่เร็ว
ถ้าตำรวจพูดขึ้นมาบ้างล่ะครับว่า "ลดความเร็ว เหลือ 110 บ้างไม่ได้หรือครับ"

แล้วท่านจะตอบอย่างไร

ปล. ผมก็โดนที่ความเร็ว 122 ครับ  :'(  แต่กฎ ก็คือ กฎ เราเป็นคนผิด แต่คิดจะผ่อนผัน มันก็จะเสียระบบนะครับ หุหุหุ  ;)

เพราะคนไทย อะลุ่มอะหล่วย จึงทำให้ ตำรวจ มีช่องในการรีดไถเงินนะครับ

ออฟไลน์ Monn

ผม โดน 123 ทุกใบ  3 ใบละคับ เส้นเดิมตลอด ขวาสุดตลอด ซึ่งระวังแล้ว เปิดครุยส ไม่เกิน 120 แน่ๆ แต่รูปมา ก็เถียงไรไม่ได้ คาดว่าอาจจะเป็นช่วงลงสะพาน ถึงจะเปิดครุยส แต่ก่อนมันจะปรับเป็น 120 อาจจะมีเร่งเพิ่มนิดหน่อยตอนลง พิสูจน์ไรไม่ได้ หลังๆ เริ่มวิ่งแค่ 115 เซ็งมาก ทีละ 1000
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ tee333

• **
เคยโดน 121 กับ 117 เลนซ้าย  เดี่ยวนี้ไม่โดนแล้ว เพราะขับไม่เกิน 110

ออฟไลน์ Dek Prade

• **
อีกปัญหา ที่หลายคนมองข้าม คือ
สมมุติ หน้าจอบอกความเร็ว 120 กม./ชม.  แล้วจริงๆมันคือเท่าไหร่
เข็มไมล์เพี้ยน(สาเหตุจากวงล้อที่นิยมเปลี่ยนขนาดกัน และ ยาง ที่ใช้งานไปทุกๆวัน เส้นรอบวงก็จะลดลงไปเรื่อยๆ) 
จังหวะมองเข็มไมล์ตรงกับช่วงเวลาโดนตรวจจับหรือไม่

ผมคิดว่า แก้ที่ต้นตอคือ ใช้ความเร็วให้ต่ำกว่าที่กำหนด จะOK สุดๆ หรืออย่างน้อยก็จะได้ด่าได้เต็มปากว่า "กล้องฯมันมั่ว !"

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
แต่ที่ผมอยากรู้ คือ ถนนแต่ละสาย สามารถวิ่งได้ไม่เกินเท่าไหร่
ตอนนี้ไม่รู้จริงว่า วิ่งความเร็วเท่าไหร่ ถึงจะไม่โดนถ่ายรูป
คือถ้ารู้แน่ชัด แล้วโดน ก็ทำใจได้เพราะเราขับเกินกฏหมายกำหนด
แต่นี่คิดว่าวิ่งได้ไม่เกิน 120 แต่วิ่งแค่ 112 แล้วโดน มันเซ็งจริงๆ  :-*

ออฟไลน์ login777

• Newbie
  • *
เกิน90ก็จับได้เเล้วครับ ไม่ไช่ Free way

ออฟไลน์ IS2000

เคยเห็นคนโพสตามเว็ปบอร์ดที่มีทั้งโดนจากเลนกลาง (กล้องอัตโนมัติ) กับโดนตอนขับเกิน 200 ครับ
ป้ายแดงก็ส่งมาถึงบ้านเหมือนกัน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ ole7

• **
ผมขับไม่เกิน 115 ก.ม/ช.ม. ไม่เคยโดนใบสั่งเลย แต่โดนเรื่องขับรถหลังสัณญาณไฟแดงเพียงเสี้ยววินาที 0.02 วินาที  มา 1 ครั้ง ครับ ไปเสียค่าปรับที่ขนส่ง 500 บ.

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
ถ.ชัยพฤกษ์กับราชพฤกษ์ อย่าเกิน 110 นะครับ ผมโดนที่ 113 ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แนะนำให้ขับ ต่ำกว่าไมล์สัก 5-10 ครับ

เพราะมันจะเพี้ยน