ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องน้ำยาล้างห้องเผาไหม้..??  (อ่าน 7036 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
สอบถามเรื่องน้ำยาล้างห้องเผาไหม้..??
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 08:44:05 »
อยากทราบว่าควรทำไหมครับ และ ทำแล้วดีขึ้นแบบเห็นได้ชัดเลยไหมครับ ท่านไหนเคยทำแล้วรบกวนขอข้อมูลด้วยครับ

มีเพจนึง อู่อยู่แถวแบริ่ง นำเข้าน้ำยาตัวนี้เข้ามาจากญี่ปุ่น และมีการ Test และได้เขียนข้อมูลว่าการทำความสะอาดห้องเผาไหม้จะทำให้เครื่องยนต์มีประสิทธิภาพดีขึ้น

ส่วนการล้างต่อครั้ง ประมาณ 1,000 บาท เลยอยากทราบว่าคุ้มไหมครับที่จ่ายไป

ขอบคุณครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องน้ำยาล้างห้องเผาไหม้..??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 09:30:11 »
ต้องถามกลับก่อนครับว่าเครื่องเป็นอะไร เพราะอะไรถึงคิดอยากล้าง "ห้องเผาไหม้"

ถ้ารถวิ่งใช้ทั่วไป ขับไปไหนปกติ ที่เห็นชัดเจนที่สุด คือ "1 พัน"

ออฟไลน์ Rombax

Re: สอบถามเรื่องน้ำยาล้างห้องเผาไหม้..??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 09:42:58 »
ต้องถามกลับก่อนครับว่าเครื่องเป็นอะไร เพราะอะไรถึงคิดอยากล้าง "ห้องเผาไหม้"

ถ้ารถวิ่งใช้ทั่วไป ขับไปไหนปกติ ที่เห็นชัดเจนที่สุด คือ "1 พัน"

เครื่องเบนซินครับ  ผมดูรีวิวมาหลายครั้งอยากลอง แต่กลัวมีผลกระทบกับเครื่องยนต์ เพราะรถผมใช้มา เกือบ 200,000 km. แต่ปัจจุบันก็วิ่งปกติทุกอย่าง แค่อยากทราบว่ามีสมาชิกเคยทำไหมครับ แล้วเป็นยังไงบ้าง
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 09:45:37 »
โอ ......
ดีแต่คำพูดกับถ่ายรูปสวยลงเฟสแค่นั้นครับ  8)
เรื่องน้ำยาล้าง แทบไม่รู้สึก หรือ ไม่มีความเปลี่ยนแปลงเลย

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 10:02:12 »
เติมพวกน้ำมัน Premium ปั้มดีๆ เต็มถังสัก 1-2 ครั้งก็น่าจะพอละมั้ง แค่นี้ก็โฆษณาสารเติมแต่งเพียบอยู่แล้ว
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 10:41:19 »
เติมE85 หรือ E20เป็นประจำห้องเผาไหม้สะอาดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 11:55:11 »
https://www.youtube.com/watch?v=7DLXmYCFFGY&feature=youtu.be
ทำลิงค์แบบกดดูได้เลยไม่เป็น ขออภัยด้วยครับ
ผมก็สนใจอยู่ แต่ราคาค่อนข้างสูง อยากรู้เหมือนกันครับ
คนขายบอกว่า ล้างเขม่าในทางเดินอากาศ ไอดี ไอเสีย เขม่าที่เกาะตามวาวล์ หัวลูกสูบ แหวนลูกสูบ ให้กำลังอัดกลับมาสมบูรณ์ ล้างทุกๆ5หมื่นกิโล

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 12:01:32 »
ผมกดติดตามเพจนั้นอยู่ครับ เห็นเค้าเอาน้ำยาล้างนั้นเหมือนกัน

ถ้าอยากลองก็ได้ครับ เพราะเห็นว่ารถวิ่งมา 2 แสนกิโลแล้ว

แต่ส่วนตัวผมเฉยๆกับน้ำยาตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 13:29:06 »
เติมE85 หรือ E20เป็นประจำห้องเผาไหม้สะอาดแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
ใช้E20 เกือบ2แสน กม.แล้ว
บางที สังเกต ที่ท่อไอเสียมีน้ำออกด้วย โดยใช้มือรองปลายท่อ
เค้าว่า รถเผาไหม้สมบูรณ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 16:11:11 »

ขอบคุณครับ
ใช้E20 เกือบ2แสน กม.แล้ว
บางที สังเกต ที่ท่อไอเสียมีน้ำออกด้วย โดยใช้มือรองปลายท่อ
เค้าว่า รถเผาไหม้สมบูรณ

เผาไหม้สมบูรณ์หรือไม่สมบูรณ์ก็มีน้ำครับ 

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 16:32:19 »
เติมน้ำมันE85 กับ E20 หรือเกรดพรีเมี่ยมสัก เดือนละถัง เห็นผลมากกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2017, 18:37:29 »
เคยใช้แต่น้ำยาล้างหัวฉีด อันนั้นเห็นผล ลื่นขึ้นทันทีที่ล้าง แต่น้ำยาล้างห้องเผาไหม้ เพิ่งเคยได้ยินจริงๆ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2017, 03:45:24 »
Caltex เบนซิน95 ซักถังสองถังก็พอเเล้วครับ
~~