กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / Re: ทำไมในประเทศไทยถึงไม่นิยมรถทรง wagon ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย off_033 เมื่อ วันนี้ เวลา 11:40:40 »
เพราะมันมีรุ่นที่ดีกว่าครับ  เช่น ppv , suv

เมื่อก่อนทรงนี้มีวิ่งกันหลายรุ่น  แต่พอพวก ppv ,suv มานี่จบเลย  เพราะรถพวกนี้ตอบโจทย์กว่าแถมลุยน้ำได้ด้วย
2
Discussion Forum / Sexy Girls in your town for night
« กระทู้ล่าสุด โดย deadky เมื่อ วันนี้ เวลา 11:36:37 »
3
Discussion Forum / Re: ทำไมในประเทศไทยถึงไม่นิยมรถทรง wagon ครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย saran_1st เมื่อ วันนี้ เวลา 11:12:00 »
1. ลักษณะการใช้ชีวิตคนไทยส่วนหนึ่งไม่ค่อยชอบงาน DIY เท่าไหร่ครับ ไม่ใช่ทุกคนจะอยากไป Ikea ซื้อเฟอร์นิเจอร์มาประกอบเอง
2. เกี่ยวเนื่องกับข้อ 1. ค่าแรงและค่าขนส่งบ้านเราค่อนข้างถูก จ้างเขาทำ จ้างเขามาส่งง่ายกว่าและเสียเงินไม่มาก
3. ภาพลักษณ์รถ Estate ผมว่าคนส่วนหนึ่งยังติดกับภาพ รถกระบะใส่หลังคาแครี่บอย เลยเหมาว่ารถทรงนี้มันไม่ปราดเปรียว ไม่หล่อ
4. ยังติดภาพลักษณ์ว่ารถจะดูรวยต้อง 4 ประตู
5. บ้านเราไม่ค่อยมีกระแสต่อต้านรถ SUV ว่าก่อมลภาวะ ทำลายโลก ฯลฯ แบบในยุโรปเท่าไหร่
6. ยี่ห้อญี่ปุ่นเจ้าตลาด ไม่มีรถ Estate มาขาย อันนี้ผมเชื่อว่าถ้ากล้าเอามาขายก็น่าจะมีคนซื้อ และอาจเห็นว่ามี Demand จริงหรือไม่ ไม่แน่อาจจะจุดกระแสติดเลยก็ได้ แบบ Volvo

ข้อ 1. ถึง 4. ผมคิดว่ากำลังค่อยๆเปลี่ยนไปครับ แต่ก็ไม่น่าว่าจะโดนตลาด Crossover กลืนหรือเปล่า

ใครชอบ Wagon เชิญแวะเสพรีวิวกระทู้นี้ได้นะครับ  ::)
https://community.headlightmag.com/index.php?topic=88230
4
Discussion Forum / Re: ขอแสดงความชื่นชมความทนทานของโตโยต้าขั้นสุด
« กระทู้ล่าสุด โดย apinui เมื่อ วันนี้ เวลา 10:49:36 »
ติดแก็ส วิ่งขนาดนี้ ไม่เคยวาล์วยันวาล์วรั่ว เลยหรอ ... เคยวัดกำลังอัดไหม ...

เอาแค่เครื่องยนต์อย่างเดียว วิ่งขนาดนี้บอกไม่เคบเปิดฝา ตั้งวาล์ว ผมไม่เชื่อครับ

นอกจากว่า เครื่องสั่นก็ชั่ง เบาดับก็ชั่ง ทนวิ่งไปไม่เปิดฝามาตั้งวาล์วเลย อันนี้เชื่อครับ 
5
Discussion Forum / Dating for unattached relationships
« กระทู้ล่าสุด โดย diamondstar เมื่อ วันนี้ เวลา 10:31:19 »
Embrace the freedom of casual encounters on the best dating app in town!
Keep your secret, no strings attached dating
Living Women
Super casual Dating
6
User's Voice / Re: Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S
« กระทู้ล่าสุด โดย Bond007 เมื่อ วันนี้ เวลา 10:14:54 »
เป็นรถอีกหนึ่งรุ่นที่ผมว่า สวยลงตัวมากๆครับ

ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ
7
Discussion Forum / Re: มาชม Honda civic facelift 2024 สเปค US
« กระทู้ล่าสุด โดย O_o" เมื่อ วันนี้ เวลา 10:08:57 »
เขาจะยกเลิก 1.5 turbo แล้วด้วยใช่ไหมครับ

hev 2.0 ลิตรตัวนี้ดีทั้งแรงและประหยัดกว่า 1.5 TURBO อยากให้เครื่องอยู่ในรถสูงตัวถังเล็กอย่าง HRV บ้างจังเลย

ใช่ครับ
8
รถเล็กก็เป็นครับ ไม่ใช่มีแต่รถใหญ่อย่างเดียว เลี้ยวซ้ายอยู่เลนขวา เลี้ยวขวาอยู่เลนซ้าย ไม่รู้ว่าเอาแบบอย่างมาจากรถใหญ่หรือเปล่าที่เวลาเลี้ยวต้องตีวงกว้างๆไว้ ไม่ว่าจะรถรุ่นเก่าหรือรถรุ่นใหม่
9
Discussion Forum / ขอแสดงความชื่นชมความทนทานของโตโยต้าขั้นสุด
« กระทู้ล่าสุด โดย nobody123 เมื่อ วันนี้ เวลา 10:06:32 »
หลายท่านก็ทราบมาแล้ว เรื่องความทนของ ICE เช่น เครื่อง 1.8 ติดแก๊ส
คันในภาพ ออกตัวด้วยน้ำมัน วิ่งด้วยแก๊ส (ใช้น้ำมันประจำเพื่อให้ปั๊มติ๊ก และ หัวฉีด ไม่เสีย)
เหยียบหนักแค่นาน ๆ ที
จะวิ่งได้จากคนวิ่งจริง 878,365 กม. ดังภาพ โดยไม่ต้องยกเครื่องแม้ครั้งเดียว
เจ้าของรถบอกว่าซ่อมเครื่องหนักสุด คือ ซีลเกียร์รั่ว รวมประมาณ 10,000 บาท
10
« กระทู้ล่าสุด โดย nobody123 เมื่อ วันนี้ เวลา 10:05:07 »
Volvo เป็นเจ้าหนึ่งที่ตรงข้าม

ช่วงหลังโควิด ยอดขาย Volvo เพิ่ม เฉลี่ย ปีละประมาณ 50%
ยอดขายหลัก อยู่ที่ทรง SUV
รองไปคือ Wagon ซึ่ง Volvo เรียกว่า Estate
ส่วน Sedan ยอดต่ำกว่า
ครับ

V60 PHEV มือสอง ราคาลงไม่ต่างกับ 330e / C300-350e เลย
(ผมมีทั้งสามเจ้า และ เช็คราคาขึ้นลงเป็นระยะ ครับ)
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10