ผู้เขียน หัวข้อ: สถานการณ์ Celerio เป็นยังไงบ้างครับ เจอบนถนนน้อยมาก : จริงๆแล้วเค้าควรตั้งราคาขายเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 6254 ครั้ง)

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
ตอนเปิดตัวแรกสุดแอบลุ้นกับราคา เพราะอยากได้รถเล็ก เครื่องเล็กใกล้เคียง Kcar
วิ่งในเมืองชั้นในเอาไว้ขับไปทำงานแทนคันเก่า จอดตากแดดตากฝนได้ไม่ห่วงมาก
แต่พอราคาออกมา ใกล้ส่วนลด Mirage ก็เลิกสนใจทันที

ทุกวันนี้ก็พยายามมองหาบนถนน แต่ก็ไม่ค่อยเจอ
และผมเจอแค่ 3 ครั้งเท่านั้น ซึ่งคิดว่ามันน้อยจนน่าตกใจ

เลยอยากถามเพื่อนสมาชิกว่า

1. ณ ตอนนี้ สถานการณ์ในโชว์รูมเป็นยังไงบ้างครับ

2. ถ้าเพื่อนๆคิดว่าถ้าสาเหตุหลักเป็นเรื่องราคาขาย
ทาง Suzuki ควรตั้งที่เท่าไหร่?

และการที่ Suzuki ตั้งราคานี้มา เพราะพลาดในการตั้ง หรือต้นทุนรถเค้าสูง
3. จนลดราคาไม่ได้ เพราะเรื่องนี้ไม่มีข้อมูลจริงๆครับ

4. และคาดการณ์ว่าเมื่อไหร่ เค้าจะเริ่มลดราคา หรือทำอะไรกับการตลาดของรถรุ่นนี้ครับ

ขอบคุณครับ :)
: )

ออฟไลน์ Paully

• Full Member
Re: สถานการณ์ Celerio เป็นยังไงบ้างครับ เจอบนถนน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 10:32:26 »
1. เฟสบุ๊คโชว์รูมแถวบ้านผมเห็นมีโพสรูปลูกค้าที่รับรถรุ่นนี้ 2-3 คัน
2. ราคาปัจจุบัน - 50000 บาททุกรุ่น
3. ไม่รู้ครับ
4. เดาว่าเมื่อยอดขายต่ำกว่า Brio

รถคันเล็ก เปิดตัวแพง
เจอ Mirage ออกโปรลด 100000 มารับน้อง
ตอนนี้โดน Brio Amaze ลด 100000 มากระทืบซ้ำ
ยังเหลือ March ถ้าออกโปรลดแบบนี้บ้างคงจะจมดิน
แล้วให้ Yaris มาฝังกลบ

รอความหวังรุ่น 4 ประตู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2014, 10:35:04 โดย Paully »

ออฟไลน์ yacoolsa9

ลดจากปัจจุบันลงอีก แสนนึงครับ แล้วจะน่าสนใจกว่านี้

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
เชื่อไหม ผมเคยเห็นบนถนนแค่ 1 คัน

และเคยบอกแล้วว่ามันขายไม่ค่อยออกหรอก

ผมยังเชื่อแบบเดิมว่า เมื่อขายไม่ค่อยออกนานๆเข้า มันก็จะมีการให้ส่วนลดเอง

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ตั้งแต่เปิดตัวมาก็เจอแค่ครังเดียวเอง ที่จริงก็อยากได้รถเล้กๆไว้ขับในเมืองเหมือนกัน รอเจ้าตัวนี้ลดสักแสนก่อนครับ ถึงน่าสน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ken_p

ผมไม่เคยเห็นเลยครับ จนลืมไปแล้วว่ามีรถรุ่นนี้ขายอยู่ ขอบคุณที่เตือนความจำว่ามีรถรุ่นนี้ขายในเมืองไทยด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมว่าถ้าถูกกว่านี้ อาจจะมีคนซื้อครับ

แต่เรื่องของเรื่องเลย
ลูกน้องที่บริษัทผม ไปถอยเจ๊สมือสอง
ทั้งๆที่ไปลองขับตัวนี้มาแล้ว

ผมถามว่าทำไมไม่เอาตัวนี้
เขาตอบผมมา 2 ข้อ
1.กลัวหาอะไหล่ไม่ได้
2.กลัวคนแถวบ้าน(อีสาน)ดูถูกเอา

เอิ่ม...  -.-"

ออฟไลน์ zeriw009

ส่วนตัวผมคิดว่าสาเหตุหลักๆ คือรูปลักษณ์ ดีไซด์ของตัวรถไม่โดนใจครับ โบราณ มว๊าก!!!! ;D ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Highway Star

ราคาอย่างเดียวแหละครับ แพงเกินไป ถ้าcelerioเป็นรถโตโยต้าก็ทำแบบนี้ได้แต่ไม่ได้เพราะดันเป็นซูซูกิ แถมเจอส่วนลดมิราจเข้าไปก็แย่แล้วแถมเพิ่มอีกหน่อยได้สวิฟ
ส่วนราคาควรอยู่ที่เท่าไหร่ รุ้นล่างสุดไม่ควรเกินสามแสน รุ่นแพงสุดไม่ควรเกินสี่แสนสองหมื่นก็น่าจะได้อยู่

ออฟไลน์ Chayanin

• Jr. Member
  • **
ผมเพิ่งไปดูที่โชวรูม ศรีนครินทร์มาเมื่อวาน ส่วนลดแค่ 5000 เองครับ น้อยมากๆ
CAMRY ACV30  2006
BMW E39 523i  2003

ออฟไลน์ whoami

ขายไม่ออก  ถ้ามีส่วนลดสัก 70,000-100,000 จะน่าสนมากๆ

ออฟไลน์ nuoOF

• **
  ผมเคยเจออยู่1ครั้งที่แถวสะพานภูมิพลครับ ส่วนตัวรูปทรงผมรับได้มากกว่าบริโอ้ เพราะดันมโนว่าราคาตัวท๊อปคงไม่น่าเกิน 400,000   แต่พอเปิดตัว+ราคาออกมา  :'(  สงสัยต้องโทษซูซูกินะครับที่ทำให้ผมหลงกับข่าวลือด้านราคาก่อนเปิดตัว   ถ้าตอนนี้ถามผมว่า ให้ซูซูกิลด 50000-100000 จะสนใจไหม  ตอบยากแต่อารมกับกระแสของตัวรถมันหายไปหมด  ซื้อไปแล้วจะมีอะไหล่ไหมในเมื่อยอดขายมันน้อยขนาดนี้ ไหนจะเรื่องศูนย์บริการอีก 

ออฟไลน์ zekoza11

ออฟไลน์ Dubee

2.กลัวคนแถวบ้าน(อีสาน)ดูถูกเอา

แร๊ง

คนตามชนบทดูรถที่ความคุ้มค่าครับ คุณดูซิทำไมชนบทหรือต่างจังหวัดนิยมออกรถปิคอัพกัน เพราะมันขนวัตถุดิบทางการเกษตรได้ครับ ไม่แปลกที่ขับเก๋งคันเล้กๆละจะโดนดูถูกเอา

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่า Celerio น่าจะทำรถให้มันประหยัดจริงๆ

ตัดคนโฆษณาออกไป

ตัดรุ่นให้ลดลง เหลือสักสองรุ่น คือ GA และ GL

ลดราคาให้ตัว GA เหลือสัก 3.49
GL 3.99 โดยเอากระจกไฟฟ้าออก วิทยุออก

;D

ออฟไลน์ Sappe!

ตั้งแต่ขายมา ผมเพิ่งเห็นไม่ถึง 5 คันเลยครับ

ไม่ได้เวอร์นะ แต่จริงๆ  :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Rock795

ขายไม่ออก  ถ้ามีส่วนลดสัก 70,000-100,000 จะน่าสนมากๆ
+1ครับ
ตั้งแต่ออกมาผมเห็นแค่2คันครับคันแรกรุ่นGLสีขาวอีกคันรุ่นGLXเป็นตัวtest drive
ว่าแต่ระหว่างcelerioกับMG6คันไหนจะขายดีกว่ากัน ;D
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ soklong

ผมว่าถ้าถูกกว่านี้ อาจจะมีคนซื้อครับ

แต่เรื่องของเรื่องเลย
ลูกน้องที่บริษัทผม ไปถอยเจ๊สมือสอง
ทั้งๆที่ไปลองขับตัวนี้มาแล้ว

ผมถามว่าทำไมไม่เอาตัวนี้
เขาตอบผมมา 2 ข้อ
1.กลัวหาอะไหล่ไม่ได้

เอาตรงๆ นะ คนชนบท เป็นคนขี้อวด นะ
ลูกไครได้เป็น ทหาร ตำรวจ นายพงนายพล ลูกไครออกเบนซ์ บีเอ็ม คุย3บ้าน8บ้าน คุยแ-่งทุกงาน งานบุญ งานบวช งานศพ
อวดได้อวด เบ่งได้เบ่ง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ 6162002

เอาจริงๆนะครับ

ซื้อมิราจ คุ้มกว่าเยอะเลย สวยกว่าด้วย -.-

หรือถ้าไปเทียบกับรถอีโคร์รุ่นอื่น อย่างเช่น Attrage ซึ่งมิตซูให้ส่วนลดเยอะมาก

ลองเทียบเล่นๆ Attrage VS Celerio
ซื้อ Attrage ได้รถ สวยกว่า ใหญ่กว่า ดาวน์น้อยกว่า (เพราะมีส่วนลดไปซับดาวน์) แถมมีของแถมพวกฟรีค่าแรง ค่าอะไหล่ อีกต่างๆนานา -.-

ออฟไลน์ wonder

• **
เคยเจอตอนหยุดยาววันแม่ สีเหลืองโปรโมทเลย ที่มอหินขาว ชัยภูมิ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ด้วยหน้าตาของมันแบบนี้

ขายซํก 250000 ตัวถูกสุด

แต่ถ้าสามารถเปลี่ยนหน้าตาให้ดูดีกว่านี้ หรือ ดูดีเหมือน Swift ตั้งราคาขายเท่าไหร่ก็ขายได้

ผมว่าเหตผลหลัก ๆ ที่มันขายไม่ได้เพราะความอุบาทว์ของหน้าตามันล้วน ๆ ครับ ใครเดินผ่านก็มองแล้วร้องยี้

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
อย่าดูถูก เซเลริโอ นะครับ อ.ปากช่องเห็นบ่อยกว่า พัลซ่า นะครับ เอิ้กๆ

ตัวล่างสุด 2แสน จะขายดีกว่านี้

เพราะเพื่อนที่อินเดีย มีเซเลริโอ้ขาย ผมบอกบ้านผม 469000 บาท เขาถาม บ้านเธอมีดีเซลด้วยหรอ ผมบอกบ้าไม่มี เขาบอกบ้านเขาขาย 75000 ดอลล่าร์ นะแจ๊
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ lufy

ติดตามข่าวเหมือนกัน ไม่อยากจะซ้ำเติม แต่ตั้งราคาไม่เกรงใจผู้บริโภคเลย อยู่ตจว ก็เห็นนานๆ ครั้ง อย่างน้อยก็ขายได้กับคนที่ไม่ชอบรถโหล เพราะไม่ได้เจอกันบ่อยๆ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เอาตรงๆ ผมว่ามันดูกระเป๋าเกินไป