ผู้เขียน หัวข้อ: Altis 1.8 Esport กับ Ford Focus 2.0 4dr  (อ่าน 6833 ครั้ง)

ออฟไลน์ bahasa

• Jr. Member
  • **
Altis 1.8 Esport กับ Ford Focus 2.0 4dr
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 14:07:09 »
ดู Clip Esport แล้ว แหม คุณ jimmy กับ คุณ  Commander Cheng ไม่ยอมฟันธงว่า สองตัวนี้ดีเด่นแตกต่างกันอย่างไร เพราะเอาเกณฑ์ ราคา 9 แสนมาตั้ง เอ่อ ถ้าสมมุติว่า Focus ลด 1.5 แสน เหลือ 9 ต้นๆ ( เคยได้ยิน sell บอกมา แต่ไม่รู้ว่าหมดไปยัง) กับ Esport ตัวนี้ ท่านสมาชิกจะเลือกคันไหนครับ ถามถึงคุณ Commander Cheng ด้วยนะครับ (ไม่รู้ว่าตอนนี้แอบไปจองสีน้ำตาลแล้วยัง อิ อิ)

ออฟไลน์ Kawaei

• **
Re: Altis 1.8 Esport กับ Ford Focus 2.0 4dr
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 14:17:53 »
เฉพาะตัวรถแล้ว โฟกัสรถดีกว่าเกือบจะทุกอย่างเลย

แต่ถ้าซื้อ ซื้ออันติส พอดีผมไม่ชอบซื้อลอตเตอร์รี่

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: Altis 1.8 Esport กับ Ford Focus 2.0 4dr
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 14:24:55 »
เฉพาะตัวรถ ฟอร์ดดีกว่าเกือบทุกด้านอีกเสียง
แต่ถ้าใช้รถแบบพื้นๆ ไม่อะไรมาก เซอร์วิสง่ายอะไหล่เพียบ ขอเลือกที่ดีไซน์(ภายนอก) ตอบอัลติสครับ เพราะเฉียบคมกว่า ส่วนภายในออกแนวคลาสสิค ถึงทรงมันตั้งไปหน่อยอาจกดปุ่มลำบาก แต่ใช้ไปคงชินเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 15:37:25 โดย SETTHASART »

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 15:09:02 »
Ford Focus ข้อเสีย โฟกัสปัญหาเยอะ เกียร์กระตุก รอบเดินเบาสั่นแบบรู้สึกได้ QCห่วย(ผมเจอกับตัวรถเพื่อนผมเอง แต่ก็เป็นเฉพาะคันในเรื่องของQC) ห้องโดยสารด้านหลังแคบ นั่งแล้วอึดอัด คนนั่งหลังถ้านั่งปลายเบาะ ยืดมือสุดแขนก็ถึงคอนโซหน้าเลย ส่วนด้านหน้าแคบกว่าคู่แข่งนิดเดียว แต่พื้นที่วางขาแคบกว่าค่อนข้างเยอะ ราคาขายต่อไม่ต้องพูดถึง เละสุดในคู่แข่ง เข้าเซอร์วิสเช็คระยะแพงสุด อะไหล่แพง บริการหลังการขายแพ้พี่โตหลดลุ่ย ศูนย์บริการแย่
เพื่อนผมเกียร์พังไปรอบนึง สตาร์ท3ครั้งแรกไม่ติด ครั้งที่4ติด ก็เลยขับแบบช้าๆเข้า0 0เช็คดู ปรากฏว่าเฟืองเกียร์แตก ทำให้น้ำมันเข้าไปได้ ทำให้มันลื่น เฟืองไม่จับ อะไรเค้าไม่รู้

ข้อดี ล่างเทพ พวงมาลัยใช้ได้ เครื่องแรง ประหยัด15.4โลลิตร

Altis 1.8 ESport ข้อเสีย สมรรถนะโดยรวมแพ้โฟกัสเกือบทั้งหมด(หรือทั้งหมด) แต่ก็ดีกว่ารุ่นเดิมเยอะแล้ว
ข้อดี ห้องโดยสารกว้าง โปร่ง นั่งสบาย ไม่อึดอัด แรงและประหยัดใกล้เคียงกัน เซอร์วิสถูกกว่า อะไหล่ถูกกว่า 0และบริการหลังการขายดีกว่าแบบเทียบกันไม่ได้ ราคาขายต่อดีกว่าเยอะมาก

ปล.โฟกัสซัพแรงสะเทือนได้ดี แต่โช๊คกับสปริงเซ็ทมาแข็งเลยนะครับ ผมนั่งหลัง ถนนเรียบๆนี่ บางจังหวะเด้งดึ๋งๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 15:40:43 โดย f1rstgot »

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 15:14:59 »
Altis 1.8 Esport ไม่เจ็บตัว เจ็บใจภายหลัง FORD ดีกว่าจริง แต่ก็ไม่ได้แตกต่างอย่างรถญี่ปุ่นกับยุโรป  แต่ถ้าอยากลองลุ้นดูก็ FORD ใช้รถมาหลายคัน ซื้อตามอารมณ์ก็เยอะสรุปจบรถตลาดดดดดดดดดดดดด ถ้ามันไม่มีดีคงไม่ขายดีมากกกกกกกก

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 15:46:39 »
ผมว่ากระทู้นี้มีอะไรแปลกๆอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Jatupon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 15:54:34 »
จขกท.ครับ

ปรกติเว็บเรา   คุณจิมมี่  คุณแพน  ไม่ตอบแบบฟันธงอยู่แล้วครับ ( ตาม link  ระเบียบข้อบังคับด้านล่างนี้)

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=194.0

แต่จะให้ข้อมูลเชิงประจักษ์  โดยประสบการณ์ของผู้ทดสอบ   การตัดสินใจเป็นวิจารณญานของผู้ซื้อเอง

ด้วยความเคารพ นะครับ

กลับมาคำถามของ จขกท.

หลังจากผมผ่านประสบการณ์ การใช้รถตลาด รถนอกกระแสมาแล้วหลายคันนั้นสรุปได้ว่า

- มีรถคันเดียว  ใช้ทั้งทำงาน   ใช้ทั้งขับท่องเที่ยว  อยากให้เลือกรถตลาดครับ  (ผมไปมาหลายยี่ห้อสุดท้าย จบกับ ACV 50 2.0 G ป้ายแดง)

- ซื้อเป็นคันที่สอง  ให้รางวัลตัวเอง  มีรถหลักอยู่แล้ว ซื้อรถอะไรก็ได้ครับ   (กรณีนี้ ผมจับ J32 V6 มาเป็นรางวัลให้กับตัวเอง)

โฟกัส คงขับดีกว่า อัลติส   option ก็ล้นคัน  แต่เห็นการแก้ไขปัญหาของ ศูนย์แล้วหนาวๆ ร้อน ๆ

ผมเองที่บ้านมีแต่ D-seg   ต้อนนี้เห็น Ford ecoboost  แล้วคันเหลือเกิน   (จะซื้อเป็นคันที่สาม ที่สี่ ของบ้านยังคิดหนัก) 

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 16:24:30 »
ถึงคุณ Bobsan ครับ ผมไม่มีเจตนาอะไรแอบแฝงครับ ผมอยากทราบเพื่อเปรียบเทียบทั้งสองคัน หากคุณ Bobsan สงสัยถามได้ครับ ที่ถามเพราะอาจต้องเลือกหนึ่งในสองคันนี้ประมาณปลายปีก็เท่านั้น ผมตั้งกระทู้มาถามความเห็น  หากคุณให้ความเห็นมาก็ขอบคุณครับถ้าไม่ก็อย่าสงสัยจับผิดนักเลยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความเห็นครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 16:46:54 »
ส่วนลดนั้นโฟกัสมีแน่ๆครับ รู้สึกมีแถมน้ำมัน 10,000 บาทด้วย + ประกัน + บำรุงรักษา 6 ปีฟรี  โฟกัส 2.0 ไม่ค่อยมีอะไรร้ายแรงแค่มีให้รำคาญ เพราะจริงๆมีกลุ่มในเฟส เล่นโฟกัส 2.0 กัน แต่ละคันแต่งหลายแสนแล้ว แถมมีจูน ECU กันด้วยก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรหนักหนา หาดูกลุ่มโฟกัส มหาลัย (English) รู้สึกแรกๆมีรถประมาณ 12 คันผู้ใช้จริงล้วน ของไปสอบถามดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 16:52:41 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 16:50:07 »
ยังไม่จองครับ แต่ถ้าถูกล็อตเตอรี่ก็ไม่แน่

ปกติผมไม่ค่อยชอบฟันธงครับ เพราะไม่จำเป็นต้องทำ รถยนต์มีหลายคุณสมบัติ คนมีความต้องการหลายแบบ อยากให้ผมฟัน ผมต้องรู้จักนิสัยคนซื้อระดับนึง ดังนั้นส่วนมากผมก็แค่บอกว่าอะไร ดีกว่าอะไร ตรงไหน แย่กว่าตรงไหน แต่การประมวลผลว่าใครน่าเล่นกว่า อันนั้นคนจะซื้อ คนจะขับ ต้องตอบเอง หรือค่อยๆบอกข้อมูลผมเพิ่มมาก็จะช่วยชี้ให้ว่าอะไรเหมาะกว่ากัน

ยกเว้นมีคนถามอะไรที่มันฟันง่ายๆ อย่าง "MG6 กับ Mazda 3" ผมอาจจะลับขวานเตรียมฟันไว้ แต่อาจจะไม่ฟันจริงนะ

Focus นั้นเป็นรถที่ สเป็คสวย ออพชั่นโดน ขับดี ช่วงล่างเป๊ะ พวงมาลัยใช้ได้ เร่งแรง คือผมพูดก็พูดอ่ะนะ ชั่วโมงนี้หากเป็นการเทียบด้วยหัวข้อดังกล่าวมา..Focus มาวินครับ วินจริงๆ ส่วนปัญหาต่างๆของตัวรถนั้น ผมคิดว่าจากที่ดูมา ผมซีเรียสแค่เรื่องเดินเบามันสั่นเกินงามนะ หลายคนบอกว่าแก้ง่าย เอาผ้าไปห่มดิพอมันหายหนาวเดี๋ยวมันก็หายสั่น

Altis ESport เอาจริงๆนะ...มันไม่ได้มีอะไรเด่นแบบโดดๆ ลองคิดดูว่าถ้า Toyota อะไหล่เหมือน Ford มีเรื่องแบบเดียวกับ Ford จะมีอะไรเหลือให้น่าใช้? แต่นั่นมันเรื่องของหลักการ ส่วนนี่ชีวิตจริง วันๆนึงเวลาพักผ่อนแทบไม่มี คนโน้นใช้ทำโน่นนี้อยู่ตลอด วันว่างจริงๆวันเดียวคือวันอาทิตย์ ผมไม่อยากเอาเวลามานั่งเก็บปัญหาของรถครับ ถ้าซื้อป้ายแดง ผมจะคาดหวังว่าเอาวะใช้ไป 5 ปีก่อนแล้วปัญหาค่อยเริ่มโผล่ ถ้าโผล่ขอปัญหาเล็กน้อยก่อน Ford 5 ปี..Fiesta ให้ผมได้มั้ย Focus ให้ผมได้มั้ย? ตอน Fiestaมาใหม่ๆคนถามว่าน่าเล่นมั้ย ผมตอบว่าน่าเล่น แล้วไง ผ่านมา 3-4 ปี ผมโดนด่าเละ ว่ารถ QC ห่วย ปัญหาเยอะ รับเต็มๆ แล้วจะให้ผมแฮปปี้กับ Ford?

ถ้าพวกเขาอยากจะแก้อะไรสักอย่าง ..คงไม่ต้องพูดว่าแก้ตรงไหน คนซื้อรถใหม่ เพราะไม่อยากซ่อม ตอบโจทย์ตรงนี้ให้ได้ก่อนแล้วจะเริ่มมอง Ford ในแง่บวกขึ้น และถ้าทำได้ดีเผลอๆผมอาจจะไม่มอง Toyota ด้วยซ้ำ..ผมยังเชื่อว่าทุกอย่างเป็นไปได้...เมื่อ 5 ปีก่อนใครจะเชื่อว่า Mazda ทำ SUVมาขายชนะ CRV ได้ ..อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้ามีบางคนคิดจะเปลี่ยนบางอย่าง

แต่ถ้าเป็นอย่างทุกวันนี้ ระหว่างรถที่ขับแล้วว้าว เยี่ยมว่ะ เจ๋ง เว่ย แล้วต้องมานั่งรอว่าเมื่อไหร่รถตูจะเป็นอะไรอีกมั้ย ถ้าเป็นแล้วต้องเดินเรื่องยังไง ขอดำเนินการกับใคร บลาๆ
กับรถที่มีบางอย่างธรรมดา บางอย่างโอเค แต่พอฝากชีวิตได้ ขับไปแล้วมั่นใจได้ ใช้ 10 ปี เปลี่ยนอย่างมากแค่ตู้แอร์ คอมแอร์กับโอเวอร์ฮอลเกียร์..เออบางทีผมก็เอาอย่างหลังนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 16:52:54 »
ถ้าชอบโฟกัสจริงรอเครื่อง Ecoboots ดีกว่ามั๊ยครับ คนที่เล่นโฟกัสส่วนใหญ่จะชื่นชอบในด้านสมรรถนะอยู่แล้วอีกไม่นานนักก็คงจะออกมา
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 19:02:47 »
altis ONLY

แต่ถ้าที่บ้านมีรถหลายคันแล้วถ้าซื้อfocusแล้วยังมีรถคันอื่นเอามาใช้ระหว่างซ่อม ก็ซื้อfocusมาขับเล่นได้ฮะ

แต่ถ้ามีรถคันเดียว ไม่อยากเอารถเข้าศูนย์เพื่อแก้ปัญหาบ่อย ปล.บางปัญหาถึงจะเคลมอะไหล่ฟรีแต่ก็มีค่าใช้จ่าย++นะครับ

อย่าเข้าไกล้fordเด็ดขาด บอกเลย ประสบการณ์ตรงผมเจอมาแล้ว

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 20:55:46 »
ขอบคุณ Commander Cheng ที่กรุณาให้ความเห็นครับ จริงครับ มีสิ่งที่ต้องคำนึงในการใช้รถมากกว่าเทคโนโลยี การขับขี่ฯ คือการบริการ การซ่อมบำรุง เราจะมั่นใจกับรถที่กำลังจะซื้อมากหากมีการบริการที่ไว้ใจได้และไม่ชักช้า

ออฟไลน์ JAZZ2416

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 21:22:33 »
ผมชอบคุณ Commander Cheng comment จริงๆ เลยเห็นภาพชัดๆดีครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 22:24:09 »
ถ้าใช้รถคันเดียว ก็เอาเจ้าตลาดเถอะครับ รถมันก็ไม่ได้ห่วยอะไร กลางๆ ขับไปเที่ยว ตจว.หากมีปัญหาขึ้นมา เจ้าตลาดมีเปอร์เซนต์ซ่อมง่าย+เร็วกว่า อะไหล่มีเกลื่อนกว่านะครับ
แต่ถ้ามีหลายคัน เอาโฟกัสเหอะ ขับดีจริง ออฟชั่นเยอะกว่า น่าใช้กว่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 01:27:11 »
รถคันเดียว Altis ครับ

รถหลายคันก็วัดดวงเอา

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 08:49:38 »
ยังไม่จองครับ แต่ถ้าถูกล็อตเตอรี่ก็ไม่แน่

ปกติผมไม่ค่อยชอบฟันธงครับ เพราะไม่จำเป็นต้องทำ รถยนต์มีหลายคุณสมบัติ คนมีความต้องการหลายแบบ อยากให้ผมฟัน ผมต้องรู้จักนิสัยคนซื้อระดับนึง ดังนั้นส่วนมากผมก็แค่บอกว่าอะไร ดีกว่าอะไร ตรงไหน แย่กว่าตรงไหน แต่การประมวลผลว่าใครน่าเล่นกว่า อันนั้นคนจะซื้อ คนจะขับ ต้องตอบเอง หรือค่อยๆบอกข้อมูลผมเพิ่มมาก็จะช่วยชี้ให้ว่าอะไรเหมาะกว่ากัน

ยกเว้นมีคนถามอะไรที่มันฟันง่ายๆ อย่าง "MG6 กับ Mazda 3" ผมอาจจะลับขวานเตรียมฟันไว้ แต่อาจจะไม่ฟันจริงนะ

Focus นั้นเป็นรถที่ สเป็คสวย ออพชั่นโดน ขับดี ช่วงล่างเป๊ะ พวงมาลัยใช้ได้ เร่งแรง คือผมพูดก็พูดอ่ะนะ ชั่วโมงนี้หากเป็นการเทียบด้วยหัวข้อดังกล่าวมา..Focus มาวินครับ วินจริงๆ ส่วนปัญหาต่างๆของตัวรถนั้น ผมคิดว่าจากที่ดูมา ผมซีเรียสแค่เรื่องเดินเบามันสั่นเกินงามนะ หลายคนบอกว่าแก้ง่าย เอาผ้าไปห่มดิพอมันหายหนาวเดี๋ยวมันก็หายสั่น

Altis ESport เอาจริงๆนะ...มันไม่ได้มีอะไรเด่นแบบโดดๆ ลองคิดดูว่าถ้า Toyota อะไหล่เหมือน Ford มีเรื่องแบบเดียวกับ Ford จะมีอะไรเหลือให้น่าใช้? แต่นั่นมันเรื่องของหลักการ ส่วนนี่ชีวิตจริง วันๆนึงเวลาพักผ่อนแทบไม่มี คนโน้นใช้ทำโน่นนี้อยู่ตลอด วันว่างจริงๆวันเดียวคือวันอาทิตย์ ผมไม่อยากเอาเวลามานั่งเก็บปัญหาของรถครับ ถ้าซื้อป้ายแดง ผมจะคาดหวังว่าเอาวะใช้ไป 5 ปีก่อนแล้วปัญหาค่อยเริ่มโผล่ ถ้าโผล่ขอปัญหาเล็กน้อยก่อน Ford 5 ปี..Fiesta ให้ผมได้มั้ย Focus ให้ผมได้มั้ย? ตอน Fiestaมาใหม่ๆคนถามว่าน่าเล่นมั้ย ผมตอบว่าน่าเล่น แล้วไง ผ่านมา 3-4 ปี ผมโดนด่าเละ ว่ารถ QC ห่วย ปัญหาเยอะ รับเต็มๆ แล้วจะให้ผมแฮปปี้กับ Ford?

ถ้าพวกเขาอยากจะแก้อะไรสักอย่าง ..คงไม่ต้องพูดว่าแก้ตรงไหน คนซื้อรถใหม่ เพราะไม่อยากซ่อม ตอบโจทย์ตรงนี้ให้ได้ก่อนแล้วจะเริ่มมอง Ford ในแง่บวกขึ้น และถ้าทำได้ดีเผลอๆผมอาจจะไม่มอง Toyota ด้วยซ้ำ..ผมยังเชื่อว่าทุกอย่างเป็นไปได้...เมื่อ 5 ปีก่อนใครจะเชื่อว่า Mazda ทำ SUVมาขายชนะ CRV ได้ ..อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้ามีบางคนคิดจะเปลี่ยนบางอย่าง

แต่ถ้าเป็นอย่างทุกวันนี้ ระหว่างรถที่ขับแล้วว้าว เยี่ยมว่ะ เจ๋ง เว่ย แล้วต้องมานั่งรอว่าเมื่อไหร่รถตูจะเป็นอะไรอีกมั้ย ถ้าเป็นแล้วต้องเดินเรื่องยังไง ขอดำเนินการกับใคร บลาๆ
กับรถที่มีบางอย่างธรรมดา บางอย่างโอเค แต่พอฝากชีวิตได้ ขับไปแล้วมั่นใจได้ ใช้ 10 ปี เปลี่ยนอย่างมากแค่ตู้แอร์ คอมแอร์กับโอเวอร์ฮอลเกียร์..เออบางทีผมก็เอาอย่างหลังนะ
ตามนี้เลยครับพี่แพน  ผมอยู่กับเฟียสต้า 1.6 มา 3 ปีครึ่ง ปัจจุบันดมแก็สแล้ว ช่วง 2 ปีแรกนี่เคลมเยอะจริงๆ มันทำให้ผมกังวลเล็กๆ
จนถึงปัจจุบัน ถ่ายของเหลว หรือ อะไหล่สิ้นเปลืองข้างนอกหมด
แต่ก็กะจะใช้หาเงินจนมีเงิน พอจะซื้อสด CX-5 Mimorchange ครับ 55555555

ออฟไลน์ porcupine

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 09:03:38 »

โดนใจอีกแล้วสรุปให้เลยไม่พ้นรถเจ้าตลาดครับ รถ=ลด จริงๆ จะทำให้ "รถ" "ลด"มูลค่าลงให้น้อยที่สุดก็ต้องจบที่ "รถเจ้าตลาด" แต่ถ้าชอบอินดี้ก็แล้วแต่ครับ เงินทองหายากผมเสียดายเงินมากกว่าเสียดายที่ไม่ได้ขับรถที่คิดว่าดีกว่า

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 10:15:20 »
เสียเงินก็พอว่า แต่เสียเวลานี่สิครับ

ออฟไลน์ EN1506

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 10:16:49 »
ตอบจากใจผู้ใช้ Focus MK3 ตัว top รุ่นปัจจุบันนะครับ ว่า ...............................เลือก Altis Esport ดีกว่าครับ น่าใช้มาก กลางๆ แต่สบายใจ......

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 13:07:06 »
โดนใจอีกแล้วสรุปให้เลยไม่พ้นรถเจ้าตลาดครับ รถ=ลด จริงๆ จะทำให้ "รถ" "ลด"มูลค่าลงให้น้อยที่สุดก็ต้องจบที่ "รถเจ้าตลาด" แต่ถ้าชอบอินดี้ก็แล้วแต่ครับ เงินทองหายากผมเสียดายเงินมากกว่าเสียดายที่ไม่ได้ขับรถที่คิดว่าดีกว่า

ชอบประโยคท้ายอย่างมากครับ เงินหายากน่าเสียดายกว่าไม่ได้ขับรถที่ดี....

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 15:45:34 »
สำหรับผม Focus Only

Toyota ที่ประกอบในไทย อย่าหวังจะได้เงินผมง่ายๆ หึหึหึ