ผู้เขียน หัวข้อ: \\ได้ข้อสรุปของรถใหม่แล้ว~~ตกลงว่า ผมจะซื้อ......//  (อ่าน 11287 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

หลังจากที่ช่วงก่อนหน้านี้ ไม่ได้แนะนำรถยนต์รุ่นใหม่ให้ครอบครัวฟังเลย เพราะแม่จะซื้อ Pajero Sport แน่นอน....
ก็เลยต้องทำใจแล้วละ.........

แต่ 3 เดือนผ่านมา แม่ต้องขับรถไปทำงานวันละ 60 กม.ทุกวัน ก็เลยเริ่มไม่มีเงินเติมน้ำมัน
จึงต้องพิจารณารถรุ่นใหม่แล้วละ..........(รอคอยวันนี้มานาน..  ;D)

หลังจากนั้น ก็แนะนำรถรุ่นใหม่ไปเรื่อยๆ แต่จนมาวันนี้
เปิดตัว Nissan Almera ผมเลยคิดดูว่า ลองแนะนำคันนี้ดีมั้ยเนี่ย

ก็เลยแนะนำแม่ว่า ถ้าจะซื้อรถเดือนนี้แล้ว งั้นซื้อ Almera ดีมั้ย
เพราะขนาดก็พอๆ กับรถเก๋งอย่าง Tiida เครื่องก็แรงพอกับ Vigo แต่อาจอืดกว่า
และที่แน่ๆ ประหยัดน้ำมัน และราคาไม่แพงมากด้วย

ปรากฏว่า คุณแม่ตกลง!! ซื้อ Almera นี่ละ
และใจผม ก็อยากให้คุณแม่ซื้อรุ่น V  สีเงิน Brilliant Silver(รูปไม่ตรงนะครับ)
และ อาจจะไปจอง Almera รุ่น V นี้ ตั้งแต่พรุ่งนี้เลย!!!!

ขอแสดงความยินดีกับ Nissan ด้วย เปิดตัว Almera ยังไม่ข้ามวัน ได้ลูกค้าแล้ว!!
และต้องขอขอบคุณพี่ๆ ทุกๆคนนะครับ ที่ได้ให้คำแนะนำกับผม.....

และขอความคิดเห็นด้วยครับ ว่าเหมาะสมหรือเปล่ากับการใช้งาน

การใช้งานของครอบครัวผมนะครับ
1. ขับไป-กลับทุกวัน  วันละ 60 กม.
2. มักต้องเดินทางไปต่างจังหวัด 1-2 เดือน ไปครั้งนึง
3. ขับไม่เร็วมาก ไม่เกิน 110
4. อัตราสิ้นเปลือง สำคัญมาก ควรจะไม่ต่ำกว่า 15-16 กม/ลิตร
5. ขอนุ่มนวลและเกาะถนนกว่า Vigo นะ

เหตุผลที่ตัดสินใจซื้อ Almera
-มีระบะ Idling stop
-ราคาไม่แพงเกินเหตุ และขนาดก็ไม่เล็กเกินไป
-ประหยัดน้ำมัน

ยังไงก็แนะนำกันเพิ่มก็ได้นะครับครับ.... ;D

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: \\ได้ข้อสรุปของรถใหม่แล้ว~~ตกลงว่า ผมจะซื้อ......//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 19:24:16 »
Almera เครื่องแรงเท่า vigoเลยเหรอครับ

ออฟไลน์ lexus

Re: \\ได้ข้อสรุปของรถใหม่แล้ว~~ตกลงว่า ผมจะซื้อ......//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 19:25:56 »
ยินดีด้วยคับ

*ยังสงสัยว่ามันไปเทียบกับเครื่องวีโก้ได้ไง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 19:28:11 »
ผมว่าใจเย็นๆ นิดดีกว่าครับ

มาคุณแม่ไปดูรถตัวจริง แล้วลองขับ ลองนั่งก่อน

เพราะซื้อมาแล้วมันคืนไม่ได้นะครับ

ว่าแต่แรงพอๆ กับ Vigo นี่ เครื่อง base 102 แรงม้าเหรอครับ??

ผมขับ March ผมก็ไม่เห็นว่ามันไม่น่าจะแรงกว่ารถ C-Segment เมื่อสิบกว่าปีก่อน (Lancer CK2 1500) ด้วยซ้ำนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 19:53:20 »
มันไม่เท่าวีโก้หรอกครับ โกหกคุณแม่ระวังโดนสวดตอนซื้อมาใช้เน้อ *-* พอท่านไปลองก่อน จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 19:57:28 »
ถ้ามองเรื่องความคุ้มค่า และความสะดวกสบาย ผมว่าไม่มีคันไหนตอบโจทย์ได้ดีกว่าเจ้านี่แล้วล่ะครับ เพราะคันอื่น ถึงจะให้ได้เหมือนกัน แต่มันก็คุ้มค่าสู้เจ้านี่ไม่ได้*-*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 19:59:56 »

เทียบกับ Vigo รุ่นพื้นฐาน 102 แรงม้านะครับ  ;D
ถ้าเทียบกับ 3.0 นี่ขอบายละ

และที่บอกว่าแรงพอกัน หมายถึงอัตราเร่งครับ เอาตัวเลขจาก March มาบวกอีกครึ่งวินาที
และเทียบ Vigo ที่บ้านดู Almera ช้ากว่านิดนึง ไม่เทียบแรงดึง หรือแรงอะไรทั้งหลายแหล่...

ตอนนี้ คิดเหมือนกันครับว่า ถ้าพรุ่งนี้แม่ไปจองจริง จะให้ลองขับ March ดูก่อน ถ้า Almera ยังไม่เข้าโชว์รูมนะ
ให้คุ้นเคยกับระบบกลไกของ March ก่อน เป็นอย่างไรก็มาว่ากันอีกทีครับ..ถ้าชอบ ก็ตกลง ถ้าไม่ชอบ ...ยังไม่ได้คิด... ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 20:16:57 »
ยินดีด้วยครับ  ;)

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 20:19:10 »
แหม่ๆๆ
งี้ก็คงต้องเปลี่ยน signature ข้างล่างด้วยสิครับบ  ;D

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 20:56:05 »
เครื่องแรงเท่า วีโก้  :o ออกแนวเหมือนหลอกแม่ไปซื้อ เช็คดีๆนะครับ ไม่งั้นเดี่ยวแม่ไม่พอใจโดนด่านะครับเนี่ย

ออฟไลน์ Excellion

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:00:20 »
สุดท้ายแล้วเงินคุณแม่ ให้ท่านเลือกเถอะครับ  :D

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:12:34 »
Condition ทั้งหมดที่ว่ามา แม้กระทั่ง Brio ก็ตอบโจทย์ได้ครับ
ผมแปลกใจที่อิงกับ ​Vigo 2.5 ทั้งเรื่องอัตราเร่ง ความนุ่มนวล และการเกาะถนน

ถึงแม้ว่าตัวเลข 0-100 มันอาจจะต่างกันแค่ครึ่งวินาที
แต่ตอนลองขับ ความรู้สึกต่างกันลิบลับแน่นอน การดึงของเครื่องดีเซลนั้น
มีแรงดึงมากกว่ามาก และนั่นยังไม่รวมถึงอัตราเร่ง 40-60, 80-120 ซึ่ง Vigo อาจไปได้ไวกว่า
ดังนั้น การกางตัวเลขดูแล้วตัดสินใจ บางทีมันจะคลาดเคลื่อนกับสถานการณ์จริงนะครับ
ผมเจอ March มาขอลองดีกับ โปรทีเจ หลายคันแล้ว และก็ขับ March มาแล้ว ผมคิดว่าผมพอจะทราบดีว่า
อัตราเร่งที่ไม่ใช่จากจุดหยุดนิ่ง และฟีลลิ่งที่ได้จากการเร่งของเกียร์ CVT ใน March เป็นยังไง

ส่วนเรื่องความนุ่มนวล และการยึดเกาะนั้น ไม่ต้องสืบ
ในเมื่อ Vigo เป็นกระบะไว้บรรทุก ยิ่งเทียบกับตัว Base ด้วยแล้ว ยิ่งต่างกันกับรถเก๋งอย่างลิบลับ
แต่ความนุ่มนวลที่คาดหวังไว้ก็ต้องไปลองขับให้ดี บางทีมันดูเหมือนนุ่มแต่วิ่งเร็วแล้วโยน
ถ้านั่งแล้วไม่ชอบ ก็คือไม่ใช่ครับ ยังไงอย่าตื่นเต้นมากเกินไป พาคุณแม่ไปขับก่อนดีกว่า
ถ้าซื้อมาแล้วต้องเปิด Sport Mode แช่ตลอด อัตราสิ้นเปลืองอาจจะเหลือ 11 กม./ลิตร
อย่างที่ผมทำมาแล้วก็เป็นได้...

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:14:23 »
ยินดีด้วยครับผม ^^

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:15:24 »
ยินดีด้วยกับการตัดสินใจซื้อรถใหม่นะครับ

ยังไงก็พาคุณแม่ไปลองก่อนนะครับ ;D

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:26:59 »
พี่ว่าให้คุณแม่ลองขับก่อนดีมั๊ย ว่าท่านชอบรึเปล่า

เกิดได้รถมาแล้วไม่ชอบทีอาจงานเข้าได้นะ  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 22:01:25 โดย integra »

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:50:14 »
ไม่รู้ว่ารุ่นนี้จะมีปัญหาเรื่องการส่งมอบ ช้าเหมือนมาร์ชหรือเปล่า

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 00:04:22 »
ผมบอกคนของนิสสันว่า

"คุณโชคดีที่ March มันกรุยทางเอาไว้ให้แล้ว ดังนั้นการเทียบ Almera ให้ง่ายที่สุด
ก็ให้เทียบความต่างกับ March นี่ล่ะ....และไม่ต้องห่วงเรื่องคุณสมบัติของตัวรถหรอก
จะความอืดก็ดี ความย้วยของช่วงล่างก็ดี เพราะคู่แข่ง มีแต่สนใจช่วงล่างสไตล์สปอร์ต
Almera นี่ฉีกตัวออกมาเน้นความนุ่มนวล ซึ่งแนวโน้มลูกค้าที่ซื้อรถ 1.2 ลิตรน่ะ
จะมีกี่คนที่ชอบการขับขี่แบบสปอร์ต

ผมไม่ห่วงเรื่องตัวรถครับ ผมห่วงอย่างเดียว ผลิตให้ทันก็แล้วกัน!"

และถ้าโชคดี เดือนสิงหาคมปี 2012 เมื่อพี่สาวผมกลับมาจากบัลติมอร์
รถคันนี้อาจถูกนำมาใช้แทนที่ Civic ES คันเก่่าของเขาที่อายุครบ 10 ปีและเริ่มมี
รายการงอแงมาให้ผมต้องปวดกบาลบ้างแล้ว

อาชีพพี่สาวผมเป็นหมอ ทำงานเช้า กลับบ้านดึก ผมไม่อยากใ้ห้มีรายการตายกลางทางใดๆ
ทั้งนั้น เธอขับรถในเมือง 90% และแทบไม่เคยเอาเข็มวัดรอบไปเกิน 3,500 เลย
ขับบนวิภาวดีก็วิ่งแค่ 80 ขับออกทางไกล ก็วิ่งแค่ 120

ผมเล็งไว้แล้วล่ะว่าคงซื้อรุ่น 1.2ES ให้ใช้วิ่งไปๆมาๆในเมือง แต่ถ้าเธอจะวิ่งทางไกล
ผมคงให้เอา Tiida ผมไปใช้ เพราะ Tiida การบังคับควบคุมแม่นยำและมั่นคงกว่ามาก
แล้วผมก็จะถือโอกาสนั้นขโมยรถเธอไปใช้ 555
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 00:42:00 »
อ่านของคุณแพนแล้วคิดเลยครับว่า ต่อไปนิสสันจะเป็นเหมือนฮอนด้ามั้ย

จองวันนี้ อีก 3 เดือนเจอกัน !!

ออฟไลน์ wayz

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:42:34 »
ผมบอกคนของนิสสันว่า

"คุณโชคดีที่ March มันกรุยทางเอาไว้ให้แล้ว ดังนั้นการเทียบ Almera ให้ง่ายที่สุด
ก็ให้เทียบความต่างกับ March นี่ล่ะ....และไม่ต้องห่วงเรื่องคุณสมบัติของตัวรถหรอก
จะความอืดก็ดี ความย้วยของช่วงล่างก็ดี เพราะคู่แข่ง มีแต่สนใจช่วงล่างสไตล์สปอร์ต
Almera นี่ฉีกตัวออกมาเน้นความนุ่มนวล ซึ่งแนวโน้มลูกค้าที่ซื้อรถ 1.2 ลิตรน่ะ
จะมีกี่คนที่ชอบการขับขี่แบบสปอร์ต

ผมไม่ห่วงเรื่องตัวรถครับ ผมห่วงอย่างเดียว ผลิตให้ทันก็แล้วกัน!"

และถ้าโชคดี เดือนสิงหาคมปี 2012 เมื่อพี่สาวผมกลับมาจากบัลติมอร์
รถคันนี้อาจถูกนำมาใช้แทนที่ Civic ES คันเก่่าของเขาที่อายุครบ 10 ปีและเริ่มมี
รายการงอแงมาให้ผมต้องปวดกบาลบ้างแล้ว

อาชีพพี่สาวผมเป็นหมอ ทำงานเช้า กลับบ้านดึก ผมไม่อยากใ้ห้มีรายการตายกลางทางใดๆ
ทั้งนั้น เธอขับรถในเมือง 90% และแทบไม่เคยเอาเข็มวัดรอบไปเกิน 3,500 เลย
ขับบนวิภาวดีก็วิ่งแค่ 80 ขับออกทางไกล ก็วิ่งแค่ 120

ผมเล็งไว้แล้วล่ะว่าคงซื้อรุ่น 1.2ES ให้ใช้วิ่งไปๆมาๆในเมือง แต่ถ้าเธอจะวิ่งทางไกล
ผมคงให้เอา Tiida ผมไปใช้ เพราะ Tiida การบังคับควบคุมแม่นยำและมั่นคงกว่ามาก
แล้วผมก็จะถือโอกาสนั้นขโมยรถเธอไปใช้ 555
ผมว่าพี่วางแผนไว้ เนียนมาก อิอิ

ขอถามพี่นิดนึงครับว่า เจ้า Tida  โมเดลเช่น  จะมาเมื่อไรพี่พอจะทราบ ป่าวครับ และถ้ามาจะมาเครื่องยนต์เท่าไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:11:45 »
Tiida ผมอยากรู้เหมือนกันครับ ว่าจะหยุดขายที่ตัวนี้ แล้วหลีกทางให้ L12F หรือเปล่า เพราะเหมือนจะทับ Line กันอยู่

หรือว่าจะยังขายต่อไปตัวใหม่เข้ามาตามกำหนดการเดิม แล้วขาย L12F เป็น Sedan และ Tiida เป็น Hatchback ควบคู่กัน

ปล.ตอบข้างบนให้ครับ Tiida ตามกำหนดการเดิม จะมาในปีหน้า ส่วนเครื่องจะมี 1.6 และ 1.8 เหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ wayz

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 04:04:51 »
Tiida ผมอยากรู้เหมือนกันครับ ว่าจะหยุดขายที่ตัวนี้ แล้วหลีกทางให้ L12F หรือเปล่า เพราะเหมือนจะทับ Line กันอยู่

หรือว่าจะยังขายต่อไปตัวใหม่เข้ามาตามกำหนดการเดิม แล้วขาย L12F เป็น Sedan และ Tiida เป็น Hatchback ควบคู่กัน

ปล.ตอบข้างบนให้ครับ Tiida ตามกำหนดการเดิม จะมาในปีหน้า ส่วนเครื่องจะมี 1.6 และ 1.8 เหมือนเดิมครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

ผมว่า ตัวใหม่ของ Tida สวยดีครับ พอๆ กับ มาสด้า 3 เลย เด๊ยวจะรอดู ว่าตัวจริงบ้านเราจะออกมาเป็นอย่างไร

ตัวมาสด้า3 2.0 ดูจะสูงอยุ่ ถ้า ได้ Tida 1.8 น่าจะโอเค อยุ่เนอะครับ  ;D

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 07:03:49 »
ถ้าตอนแรกจะเล่น Pajero Sport แล้วเกิดอยากได้ความประหยัดขึ้นมา ผมว่างบประมาณพอๆกันซื้อ Prius ได้นะครับ

ออฟไลน์ tui

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:39:05 »
ผมใช้ TllDA อยู่ยอมรับว่า ในระดับเดียวกัน นิสสัน ข้างหลังนั่งสบายสุดแล้วครับ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:04:13 »
เห็นด้วยว่าใจเย็นๆก่อนดีกว่าครับผม...อย่าเพิ่ง "ปักใจ"

อยากให้ลองไปดูไปสัมผัสตัวจริงก่อนนะครับแล้วค่อยสรุปกันอีกครั้ง ถ้าเราตั้งธงไปซะแล้ว จะทำให้เรา "เอียง" ได้นะครับ...จะมองไม่เห็นด้านดี/ด้อยของรถตามความเป็นจริง

ผมเป็นมาแล้วกับตัวครับ คันก่อนคันล่าสุดก็เป็นอย่างนี้ ตั้งใจจะไปเอาให้ได้ สุดท้ายมาตอนนี้ก็ต้องเซ็งไป ไม่ใช่ว่ารถไม่ดีนะครับ...แต่ลักษณะและคุณสมบัติของรถไม่เหมาะกับการใช้งานของตัวเรา

อยากให้ได้รถที่เหมาะสมที่สุดกับการใช้งานนะครับ  :D

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:17:07 »
วัยรุ่นใจร้อน

หรือคุณแม่ใจร้อน ;D

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:41:37 »

ยินดีกับ(อนาคต) รถใหม่ ด้วยครับ

..............

อย่างว่าแหละ คนส่วนใหญ่ขับรถไม่ค่อยเร็วนักหรอก
จะมีซักกี่คน ที่ดึงสมรรถนะรถออกมาเต็มๆ ถึงขนาดเหยียบคันเร่งมิด
ดังนั้น เจ้าคันนี้ล่ะ โอเคแล้ว พอดีๆแล้ว

แต่ขาซิ่งทีนโหดทั้งหลาย มาขับเจ้า Almera คงหงุดหงิดน่าดู
ขนาดผมลองแต่ง March กับเพื่อน (เกียร CVT +ท่อ กรอง กล่องจูน)
ยังทำได้แค่สูสีกับซิตี้เดิมๆ (แต่ก็โดนทิ้งตอน 100+ อยู่ดี)

ยินดีกับนิสสันด้วย ที่ได้ลูกค้าแล้ว 1 หุๆ

ออฟไลน์ Tonchompoo

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:49:08 »
แจมด้วย

น้องที่ผมรู้จัก ไปจองบริโอมา แต่พอเห็น อัลมิรา ถึงขนาดถามเซลว่า ขอเงินจองคืนได้ไหม โชคดีไปที่เซลทั้ง 2 บริษัทรู้จักกัน
เลยย้ายข้างเงินจองได้ ^ ^ ผมฟังแล้วก็แปลกดี ได้ด้วยแหะ.....

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:50:26 »

ตอนนี้ แน่นอนแล้วว่า จะซื้อ Almera แน่นอน
และเป็นรุ่น V ด้วย

แต่เรื่องกำหนดการ ผมเข้าใจผิดครับ
จริงๆ แล้ว ถ้าจะจอง แม่บอกคงต้องจองตั้งแต่วันที่ 18 เป็นต้นไป หรืออาจจะเป็นเดือนหน้า
เพราะช่วงนี้แม่ไปกรุงเทพฯ.........

และเรื่องทดลองขับ ยังไงก็คงต้องรออยู่ดีครับ
เพราะบ้านผมอยู่พะเยาโน่น กว่ารถจะขึ้นโชว์รูมก็อีกนาน และพอขึ้นโชว์รูมคงจะทันเวลาที่ผมไปจองรถ
ก็จะได้ทดลองขับไปด้วยเลย...

ส่วนเรื่องสมรรถนะ ไม่ห่วงเท่าไหร่ครับ ไม่ค่อยขับเร็ว

ออฟไลน์ Tonchompoo

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:53:48 »
ได้ยินว่า มี test drive ลงโชว์รูมแล้วด้วยนะครับ....(แต่ที่ ขก.นะ)

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 21:34:07 »
ยินดีด้วยน่ะครับ กับรถคันใหม่  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium