ผู้เขียน หัวข้อ: ++ นับจากนี้ไปรถ Toyota เจเนเรชั่นใหม่จะสวยและขับขี่ดี ++  (อ่าน 12565 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
คนแก่ชอบโตโยต้ามีความคิดแบบนี้นี่เอง ขอบคุณครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
ศูนย์ดีตรงไหนครับ

8 เดือนก่อน บอกผมว่าน้ำกลั่นในแบตหมด จึงเบิกน้ำกลั่นเติม บอกว่าเติมให้เต็มแล้ว ไอ้ผมก็ไม่ไปเช็คตามเพราะว่ากันว่าศูนย์โตโยต้าบริการดีตลอด เช็คเสร็จก็เอารถไปคืนให้มท.1ที่บ้าน ล่าสุดเดือนก่อน ไม่รู้คิดอะไรเปิดฝากระโปรงมาดู พบคราบขี้เกลือกัดสีที่ฐานแบตเป็นรอยยาว 3x4 cm ล่างต่อมาพบรอยกรดกัดเป็นทางยาวจนถึงน๊อตล่างจนขึ้นสนิม กัดยาว

รถคันนี้ไม่ใช่ของผม เป็นของมท.1ที่บ้าน วิ่งน้อยมาก นานๆทีเค้าจะเอามาขับเอง ก็ไม่ได้ตรวจละเอียดมากประจำเพราะไม่ได้ใช้เองและบ่อย ถามดูเค้าก็บอกว่าไม่เคยเปิดฝากระโปรงดูเลย

เลยไปถามที่ศูนย์โตโยต้าบอกว่าไม่รับผิดชอบ เพราะมันตั้ง 8 เดือนแล้ว ปัดแบบนี้น่าตบไหม
ศูนย์โตโยต้าเติมน้ำกลั่นไม่เป็น บอกเติมเต็มแต่ดันอัดเติมแบบนี้ก็ล้นออกมาสิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control

8 เดือนก่อน บอกผมว่าน้ำกลั่นในแบตหมด จึงเบิกน้ำกลั่นเติม บอกว่าเติมให้เต็มแล้ว ไอ้ผมก็ไม่ไปเช็คตามเพราะว่ากันว่าศูนย์โตโยต้าบริการดีตลอด เช็คเสร็จก็เอารถไปคืนให้มท.1ที่บ้าน ล่าสุดเดือนก่อน ไม่รู้คิดอะไรเปิดฝากระโปรงมาดู พบคราบขี้เกลือกัดสีที่ฐานแบตเป็นรอยยาว 3x4 cm ล่างต่อมาพบรอยกรดกัดเป็นทางยาวจนถึงน๊อตล่างจนขึ้นสนิม กัดยาว

รถคันนี้ไม่ใช่ของผม เป็นของมท.1ที่บ้าน วิ่งน้อยมาก นานๆทีเค้าจะเอามาขับเอง ก็ไม่ได้ตรวจละเอียดมากประจำเพราะไม่ได้ใช้เองและบ่อย ถามดูเค้าก็บอกว่าไม่เคยเปิดฝากระโปรงดูเลย

เลยไปถามที่ศูนย์โตโยต้าบอกว่าไม่รับผิดชอบ เพราะมันตั้ง 8 เดือนแล้ว ปัดแบบนี้น่าตบไหม
ศูนย์โตโยต้าเติมน้ำกลั่นไม่เป็น บอกเติมเต็มแต่ดันอัดเติมแบบนี้ก็ล้นออกมาสิ
แล้วแต่ที่ครับ เมื่อหลายวันก่อนมีเคสเซลด่าลูกค้าด้วย
(ปัจจุบันนี้เคลียร์หมดแล้ว)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member

จะดีจะชั่วมันยังมีให้เข้าอยู่ทั่วเขตประเทศไทย เวลาฉุกเฉินต่อให้ศูนย์ไม่ดีก็ดีกว่าไม่มีให้ลากรถเข้าครับ

ที่ผ่านมาผมก็ด่าระบบบริหารงานของโตโยต้าไทยไปเยอะอยู่ แต่พอเพื่อนถามมาว่าที่บ้านอยากได้รถ C-seg

เพื่อน และครอบครัวทั้งบ้านรู้เรื่องรถน้อยมาก ไอ้ผมที่ด่าโตโยต้าเละเทะ เจือกตอบไปว่า "อัลติส"

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
คนใช้ toyota ไม่ได้จำเป็นต้องเข้าศูนย์ toyota ครับ ศูนย์นอก อู่เกรย์เยอะแยะ
เพียงแต่ ระบบต่างๆ เค้าทนทานจริงๆ ไม่ได้ใช้เอง จะไม่ทราบครับ

เป็นรถประเภทห่างอู่จริงๆ และอะไหล่มันหาง่าย สั่งไว สั่งจากญี่ปุ่นยังรอไม่นานเลย