ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา cruze 2011  (อ่าน 3800 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssandss

• Newbie
  • *
สอบถามปัญหา cruze 2011
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 20:24:42 »
สนใจมือสอง c-segment ลอง search google พบว่ารถ cruze ปี 2012 มีปัญหาเกียร์เยอะมาก
อยากรู้ว่า 2011 มีรึป่าวครับ (คิดว่าไม่น่ารอด) นอกจากเกียร์แล้วมันมีปัญหาอะไรหลักๆบ้างหรอครับ
ปล.ลองศึกษาดูบอก cruze ติดแก๊สไม่เวิคหรอครับ (1.8LS)

ผมลองดูราคา ราคาตกเยอะกว่า altis หลัง MC เยอะเลย อยากลองถามความเห็นว่าถ้ารวมค่าซ่อมจุกจิกจะทำให้รถ cruze
แพงกว่า altis ไหม

ออฟไลน์ sajjapat

• Newbie
  • *
Re: สอบถามปัญหา cruze 2011
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 21:29:15 »
cruze 1.8 my2011 พวงมาลัยไฮดรอลิค และเป็นไดเรกวาล์ว

cruze 1.8 my2012 พวงมาลัยไฟฟ้า วาว์ลไฮดรอลิค ติดแก๊สไม่ต้องตั้งวาล์ว

ทั้งสองปี เอามาติดออยเกียร์ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ  ยังไงลองศึกษาเพิ่มเติมจาก https://www.facebook.com/groups/cruzeuserthailand ดูนะครับ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 22:52:08 »
เห็นที่บอกปัญหาหนักๆคือเกียร์ครับ แต่ถ้าไปติดออยเกียร์ประกันขาดอีกครับ เค้าเลยไม่กล้าติดกัน พอพังมาศูนย์บริการก็ไม่ค่อยรับผิดชอบ แทนที่เชฟจะจัดการติดออยเกียร์มาให้จากโรงงานซะก็หมดเรื่อง รู้ทัังรู้ว่าเกียร์ชุดนี้มันไม่ถูกกับอากาศร้อนเมืองไทย เพลียจริงๆครับ แต่ยังหวังว่าต่อไปจะแก้ปัญหาได้ดีกว่านี้ครับ ยังไม่อยากเห็นแบรนด์นี้หายไปจากไทย อย่างน้อยก็เป็นสีสัน เป็นตัวเลือกให้กับผุ้บริโภคแบบเราได้มีตัวเลือกเยอะๆ แต่ก่อนอื่นต้องรีบแก้ภาพลักษณ์ก่อนนะจีเอ็ม คนไทยเค้าไม่กล้าซื้อกันแล้ววว

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 00:30:15 »
cruze 1.8 my2011 พวงมาลัยไฮดรอลิค และเป็นไดเรกวาล์ว

cruze 1.8 my2012 พวงมาลัยไฟฟ้า วาว์ลไฮดรอลิค ติดแก๊สไม่ต้องตั้งวาล์ว

ทั้งสองปี เอามาติดออยเกียร์ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ  ยังไงลองศึกษาเพิ่มเติมจาก https://www.facebook.com/groups/cruzeuserthailand ดูนะครับ

ติด Oil Gear cooler แล้วปัญหาเกียร์พังยังอยู่ครับ ไม่ได้หาย
แค่พังช้าลงนิดหน่อย

ปล. ได้ยินมาว่า ราคา Gear ราวๆ 2แสน

ออฟไลน์ unwellx

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 09:23:50 »
จากคนใช้จริง 2 คัน ซื้อมือหนึ่งครับ
คันแรก ปี2011 เกียร์พังตอน 80000 โล ช่อมไป 3 รอบ
คันที่2 ของเพื่อน ปี 2012 เข้า 70000 อาการเริ่มออก และ เพิ่งเคลมหม้อน้ำไป
หม้อน้ำรั่ว 
จุกจิกดีครับ ศูนย์บริการถ้าไม่นัดไว้ ก้ใช้เวลาช่อม 2วันอย่างต่ำ

ออฟไลน์ sajjapat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 16:54:13 »
เห็นที่บอกปัญหาหนักๆคือเกียร์ครับ แต่ถ้าไปติดออยเกียร์ประกันขาดอีกครับ เค้าเลยไม่กล้าติดกัน พอพังมาศูนย์บริการก็ไม่ค่อยรับผิดชอบ แทนที่เชฟจะจัดการติดออยเกียร์มาให้จากโรงงานซะก็หมดเรื่อง รู้ทัังรู้ว่าเกียร์ชุดนี้มันไม่ถูกกับอากาศร้อนเมืองไทย เพลียจริงๆครับ แต่ยังหวังว่าต่อไปจะแก้ปัญหาได้ดีกว่านี้ครับ ยังไม่อยากเห็นแบรนด์นี้หายไปจากไทย อย่างน้อยก็เป็นสีสัน เป็นตัวเลือกให้กับผุ้บริโภคแบบเราได้มีตัวเลือกเยอะๆ แต่ก่อนอื่นต้องรีบแก้ภาพลักษณ์ก่อนนะจีเอ็ม คนไทยเค้าไม่กล้าซื้อกันแล้ววว

เดี๋ยวนี้มี adaptor แปลงหัวแล้วครับ ติดออยเกียร์ไม่ต้องตัดสาย ประกันไม่ขาด