ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขายรถยนต์ PPV เดือนเมษายน 55 ยอดรวมโตโยต้าฟอร์จูนเนอร์ ทิ้งห่างปาเจโร่สปอร์ต.  (อ่าน 12017 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ยอดขายเดือนเมษายน 2555
*ปริมาณการขายรถกระบะดัดแปลง ในตลาดรถกระบะขนาด 1 ตัน: 5,015 คัน

1.โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์  2,437 คัน
2. มิตซูบิชิ ปาร์เจโร่ สปอร์ต 2,105 คัน
3. อีซูซุ  มิวเซเว่น  457 คัน
4. ฟอร์ด เอฟเวอเรส   16 คัน

ยอดขายสะสม มกราคม - เมษายน 2555
*ปริมาณการขายรถกระบะดัดแปลง ในตลาดรถกระบะขนาด 1 ตัน: 21,398คัน

1.โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ 11,256 คัน
2. มิตซูบิชิ ปาร์เจโร่ สปอร์ต 8,634 คัน
3. อีซูซุ  มิวเซเว่น 1,440 คัน
4. ฟอร์ด เอฟเวอเรส  68 คัน

ที่มา
http://www.thaipr.net/auto/405680
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 12:22:54 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
เฉพาะ เม.ย. ผมว่าไม่ห่างนาาา
พักหลังยอมรับว่า ปา ขายดีจริง
อาจเพราะใช้ชื่อ ปา คนเลยนิยมซื้อกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2012, 19:59:06 โดย valent »
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ YenChar

ส่วนหนึ่งที่ปาขายได้ดี เพราะรับรถไวกว่ามากๆ
อย่างมาก 2-3 เดือน ก็ได้รถแล้ว ถ้าจองฟอร์จูนเนอร์ เผลอๆมี 6-7 เดือน

ตกใจอันดับ 4 มากกว่า

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ส่วนหนึ่งที่ปาขายได้ดี เพราะรับรถไวกว่ามากๆ
อย่างมาก 2-3 เดือน ก็ได้รถแล้ว ถ้าจองฟอร์จูนเนอร์ เผลอๆมี 6-7 เดือน

ตกใจอันดับ 4 มากกว่า

เรียกว่าตกใจไม่ได้ครับ ต้องใช้คำว่า สงสารมากกว่า  ;D

ออฟไลน์ Sammy_

อันดับ 4 น่าเสร้ามากๆ

ปล.ตัวหนังสือผมขอเป็นสีขาวได้มั้ย ผมมองไม่เห็นอ่าาา

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่ามิตซูทำขนาดนี้ได้ก็โอเคมากๆแล้วนะครับ >_<

เผื่อจะเอาตังไปปรับปรุง EX ให้น่าซื้อขึ้นอีก 55+

ออฟไลน์ balliblue

แอบสงสาร อันดับ 4 เหมือนกัน ห่างกันซะลิบเลย น่าจะเป็นเพราะการประชาสัมพันธ์ไม่ดีด้วยส่วนนึง ไม่ติดตลาดเลย เอาเป็นว่าถ้าผมจะหา ppv ซักรุ่น ที่มองอันแรกคือ fortuner อันที่ 2 ก็ปาเจโร่สปอร์ตนี่แหละ  everest นี่ไม่เห็นโปรโมตเลย ผู้บริโภคยังไม่ค่อยรับรู้ว่ามี everest ใ้ห้เลือกด้วย นอกจากคนที่ชอบ ford จริงๆ

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker

ยอดขายรถยนต์ PPV เดือนเมษายน 55 ยอดรวมโตโยต้าฟอร์จูนเนอร์ ทิ้งห่างปาเจโร่สปอร์ต.

ผมว่า มันทิ้ง ไม่ห่างนะ   แค่สามร้อยคัน   ถ้าห่างกัน ต้องเป็นพันคัน ก็ว่าไป     ตั้งกะทู้ว่า   พี่จูน  ยอดขาย นำ ปาเจ  น่าจะตรงกว่า

ส่วนตัว ผิดหวัง กับ ปาปอดนะ  ซื้อเมื่อสองปีก่อน  กะจะเล่นรถที่เขาไม่เล่นกัน    เลยไม่มองพี่ฟอ   รับไม่ได้ กับเบาะหลัง ที่พับแบบแขวน ดังอ็อดแอ็ด   สู้การพับ

เบาะปาปอด ที่เรียบกว่าไม่ได้

มาปีนี้  ไม่รู้ คนจะแห่มาซื้อ ปาปอดกันทำไมนักหนา

กลายเป็น ปาเจโหล ไปซะแล้ว    ยิ่งปาขาว  ในซอย เกือบสิบคัน  มีขึ้นรถผิดกันประจำ 

ปีที่แล้ว  ทำสติ๊กเกอร์เว็บ ปาปอด   อาทิตย์นึง  ไม่เกินสิบชุด    ปีนี้  ล่อไป อาทิตย์ละ สามสิบกว่าชุด   ไม่รู้ จะซื้อกันทำไมนักหนา   เบื่อจริงๆ   ปาเจโหล

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ Fly to dream

Everest หมดแล้วจากรุ่นแรกที่ขายโครตดี ตอนหลังไม่เหลือเลยคนรอ Everest T6
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
Everest หมดแล้วจากรุ่นแรกที่ขายโครตดี ตอนหลังไม่เหลือเลยคนรอ Everest T6

โดยส่วนตัว  ชอบรถ ค่ายนี้ แบบไร้เหตผล  โดยเฉพาะ BT 50  ถ้า ได้แปลงร่าง เป็น PPV  น่าจะ แหวกตลาด หรูน้องๆ Cx 9  แต่ก็รู้ๆกัน  ว่าฟอร์ด  คงไม่ยอมให้มาสด้า ทำ PPV

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ jAk`CS

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ฟอจูนขายดีมั่กๆ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ myalexxp

ผมว่าโตโยต้องทำอะไรสักอย่างแล้วละครับ

แบบนี้ไม่ดีแน่ๆ เพราะเคยทิ้งห่างแบบสุดโต่ง

แต่ตอนนี้ .... ถือว่ามิตซู เข้าใจความต้องการของผู้บริโภค มากขึ้นกว่าเดิม

ถ้าไปเน้นเรื่อง 0 บริการ+ความน่าเชื่อถือของเซล อีกมากๆๆ

ผมว่าไม่ใช่เรื่องยากที่ มิตซู จะเป็นรถที่อยู่ในใจผู้ซื้ออย่างแน่นอน

เนื่องจากตัวรถ มันดีของมันอยู่แล้ว จริง ๆ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ;D

ออฟไลน์ mew123765

• Full Member
ที่บ้านพึ่งไปจอง PSJ มาเหมือนกันเหตุผลคือได้รถเร็วครับ ไม่ถึงเดือน (เซลว่างั้นนะ) 555 ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
โห รถเป็นล้านขายได้เดือนนึงเกิน 2 พันคันอีกเหรอ ผมว่าส่วนนึงก็ช่วยยอดขายกันและกันมากกว่า ถ้ามีแต่ฟอร์จูนเนอร์อย่างเดียวไม่มีปาเจโร่สปอร์ตก็อาจไม่ได้เยอะอย่างนี้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ XL_SiZe

ปา กับ เทล อยากให้ขายดี ๆ
จะได้เป็นแรงบันดาลใจให้ ยี่ห้ออื่น ๆ กล่าลงมาแชร์ตลาดบ้าง

ไม่ใช่กลัว จนไม่กล้าทำอะไรมาสู้...

จะได้เห็นว่ายักษ์ก็ไม่ใช่ ไม่มีจุดอ่อนเลย

ออฟไลน์ mongolias

ผมว่าไม่ห่างนะ
น่าดีใจแทน MMTH ด้วยซ้ำไป ขายได้เดือนละสองพันคัน สำหรับ PPV นี่ถือว่าเยอะนะ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ต้องยอมรับว่าไงพี่โตก็ต้องขายดี ญาติผม 2 คนออกมาไม่นานนี้ 2 คันครับ

ออฟไลน์ ball.design

ผมว่ายังงัยก็ toyota ไปไหนๆก็เจอแต่ จูน และ โก้ เกลื่อนถนน
dbx

ออฟไลน์ escudaeza

บ้านผมรอปามา2เดือนนิดๆ ยังเงียบอยู่เลยครับ
ตอนนี้ฟอbmcป้ายแดงบนถนน เริ่มออกมาเยอะกว่าแล้ว
เฮ้ออออ
mmth ส่งรถเร็วๆที  :'(
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ ball.design

บ้านผมรอปามา2เดือนนิดๆ ยังเงียบอยู่เลยครับ
ตอนนี้ฟอbmcป้ายแดงบนถนน เริ่มออกมาเยอะกว่าแล้ว
เฮ้ออออ
mmth ส่งรถเร็วๆที  :'(
ขอให้ได้รถเร็วๆนะครับ
ผมชอบท้ายปา นะสวยดี ถ้ามาใส่ จูนนะเท่เลย
dbx