ผู้เขียน หัวข้อ: BMW รุ่นใหม่ๆ เปลี่ยนยางรันแฟลตกันที่กี่กิโลครับ  (อ่าน 23368 ครั้ง)

ออฟไลน์ goldsfirm

• Jr. Member
  • **
Z4 E89 วิ่งมา 4หมื่นกิโลแล้วครับ สอบถามช่างที่ศูนย์ ช่างบอกว่า เปลี่ยนที่ 5หมื่นกิโล กำลังดี

ราคาประมาณ 2หมื่นกว่าต่อเส้น อยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ เปลี่ยนกันที่กี่กิโลครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับทุกคำตอบ

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
ผมได้ 7หมื่นนิดๆจะลากให้ถึง  8 หมื่นไม่ได้ครับ ยางปริก่อนครับ

ออฟไลน์ thor

• Newbie
  • *
ของผมวิ่ง 60,000 โลแล้วทางศูนย์ยังไม่เห็นว่าไง
ปล เส้นละสี่หมื่น :'(

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
เป็นยางที่ควรเปลี่ยนตั้งแต่ออกจากศูนย์เลยครับ ห่วยจริงๆ ดีอยู่หรอกที่ไม่รั่ว ไม่ระเบิด แต่ก็นะ มันดรปอบลงในด้านอื่นเยอะเกิ๊น

ออฟไลน์ Monn

ส่วนใหญ่อยู่ 4-50000 ครับ มันแข็งมากๆๆๆ ตั้งแต่ 30000 ไป ผมเปลี่ยนตอน 35000

ลองจับยางธรรมดา เส้นเทพๆ หมื่นต้นๆ ขอบ 19" แล้วหาที่สูบลมกะปะยางฉุกเฉินไว้แทน เชื่อเถอะครับ BMW ขับดีกว่าที่เป็นอยู่ เยอะมากๆๆๆๆๆๆ  หลายคนไม่เชื่อ ชอบบอกว่า ของเดิมติดรถ จะไม่ดีได้ไง  ผมคนนึงเลย ยางรันแฟลตห่วยแตกมาก ถึงจะดีเรื่องเซฟตี้ แต่แลกกับ performance นี่ มันไม่ไหวจริงๆ ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ WTN

• **
F30 ผมเปลี่ยนไปตอน 45,000 โลครับ จริงดั่งที่คุณ Monn ว่า ของผมพอหลัง 40,000โล แข็งมาก ขึ้นเนินกระเด้งกระดอนพอสมควร
พอเปลี่ยนยางใหม่ นุ่มกันคนละเรื่อง ยางใหม่ที่เพิ่งเปลี่ยนก็เป็น Bridgestone รุ่นเดียวกับที่ทางศูยน์ให้มา แต่ล๊อตนี้ได้ Made in Japan ส่วนยางที่ได้มากับรถเป็น Made in Poland

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Full Member
  • Mister.G
ผมขออนุญาติ ตั้งคำถามเพิ่มนะครับ

เปลี่ยนเป็น s001 RFT ดีไหมครับบบ จะไปGRก็ไม่สบายใจครับ หรือในอนาคตใกล้นี้จะมีRFTรุ่นใหม่ๆออกมาไหมครับ

ผมขออนุญาติ ตั้งคำถามเพิ่มนะครับ

เปลี่ยนเป็น s001 RFT ดีไหมครับบบ จะไปGRก็ไม่สบายใจครับ หรือในอนาคตใกล้นี้จะมีRFTรุ่นใหม่ๆออกมาไหมครับ

กลุ่มผม แทบไม่มีใครกลับไปใส่รันแฟลตอีกเลย ถึงจะล้อเดิมกัน ก็ใส่ยางธรรมดาหมดละครับ พร้อมจัดที่สูบ + ที่ปะฉุกเฉินไว้ทุกคน เพราะถึงจะรันแฟลต เวลามันรั่วแล้ว ระบบจับได้ ก็ให้เราขับได้แปปเดียวอยู่ดี แล้วยางก็ปะยาก ส่วนใหญ่ก็สไลด์ทั้งนั้น เลยแทบไม่เห็นประโยชน์รันแฟลตเลย แพงอีก
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ goldsfirm

• **
เปลี่ยนยางธรรมดาใส่
หลุด BSI มั๊ยครับ คุณ Monn

ออนไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าใช้น้อยล่ะครับ (ปีละไม่ถึง 8000กม.) ลากได้กี่ปีครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

Re: BMW รุ่นใหม่ๆ เปลี่ยนยางรันแฟลตกันที่กี่กิโลครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 08:51:36 »
เปลี่ยนยางธรรมดาใส่
หลุด BSI มั๊ยครับ คุณ Monn

bsi ไม่รวมยางครับ

แต่หากทำประกัน มี axa ประกันยาง เคลมได้ 100% สำหรับอุบัติเหตุ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ XL_SiZe

Re: BMW รุ่นใหม่ๆ เปลี่ยนยางรันแฟลตกันที่กี่กิโลครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2015, 10:52:19 »
ของผมวิ่ง 60,000 โลแล้วทางศูนย์ยังไม่เห็นว่าไง
ปล เส้นละสี่หมื่น :'(

ยางอะไรเหรอครับ เส้นละ 40,000 บาท
ตรวจสอบ ข้างนอกรึยังครับ

ของผมเพิ่งเหยียบน๊อตมาวันก่อนครับ มาด ๆ เลย
รั่วรูใหญ่ แก้มฉีกยาว วิ่งมาต่อจนถึงร้านยาง
เลยต้องเปลี่ยนเส้นใหม่เลยครับ 2 เส้น ที่ร้านก็มีแต่ Maxxis
ก็เลยจัดไปซะ ราคาโคตรถูก วิ่งไปก่อน

รอเปลี่ยน 4 เส้นทีเดียวเลย แต่คาดว่าคงจะไม่เอา RF ครับ แพงไป

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 11:39:26 »
E90 ของผมทั้ง 2 คันก็เลิกใช้ RFT ทั้งคู่ครับ เอาสเปรย์ปะยางเก็บไว้ท้ายรถทั้ง 2 คันพอ

เอาเงินที่จะใส่ RFT ไปซื้อยางเทพๆใส่ดีกว่าเยอะครับ ความกระเด้งกระดอนของรถก็ลดลงชัดเจน ใช้แล้วสมกับช่วงล่างที่เซ็ทมาครับ ตอนใช้ RFT เนี่ย ไม่ไหวๆ  ;)
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ z03

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2015, 12:37:31 »
f10 ของผมยางปริตั้งแต่ 33,000 km ครับ
ยางกรอบง่ายมาก