ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย มิราจผม ช่างเจาะรูทะเบียนหน้า รูใหญ่บวมนูน mitsubishi กฤษดา สาขาแจ้ง  (อ่าน 8778 ครั้ง)

ออฟไลน์ KT7

• Jr. Member
  • **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
ช่วยด้วย มิราจผม ช่างเจาะรูทะเบียนหน้า รูใหญ่บวมนูน mitsubishi กฤษดา สาขาแจ้ง

รับรถเมื่อวันที่ 2 เดือนที่ผ่านมา วันนี้ครบรอบเช็ค 1 เดือน เลยเข้าไปเซ็คศูนย์ใกล้บ้านและจะะเปลี่ยนป้ายทะเบียน เป็นแรลลี่อาร์ด รอสักพักช่างมาบอกว่าให้เอารถกลับไปที่ ศูนย์ที่ออกรถแล้วบอกให้เค้าแก้ไข บริเวณ กันชนหน้า (ที่ติดทะเบียน) ผมก็งงเลยเดินไปดู แม่จ้าวววว น่าเกลียดมาก นู้นจนน็อตจะหลุดออกมาแล้ว รัสมีการนูน 1 นิ้วกว่าๆเลย  ตามรูปที่แนบมาเลยครับ สังเกตุเส้นสีดำนั้นคือมันเริ่มนูนขุ้นไปวงกว้างพอสมควร มันไม่ใช้แค่ตรงน็อตเท่านั้น

พรุ้งนี้จะเข้าไปที่ศูนย์ ผมสามารถเรียกร้องอะไรได้ไหม

ให้ร้านแก้ไข แล้วจะแก้ไขยังไง ...

ให้เปลี่ยนกันชนหน้าไปเลยได้ไหม

ช่วยผมทีมันรับไม่ได้ ถึงรถจะเป็นรถ eco แต่กว่าจะเก็บเงินมาซื้อได้นั้นก็ลำบากพอแล้วเจอแบบนี้ เศร้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 07:25:21 โดย Bansedition »

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
o ไหนทำครับ

0 ที่ออกรถหรอครับ

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member
ดูจากลักษณะของรู และรอยนูนแล้ว  ผมว่าช่างเจาะรูใหญ่กว่ารูน๊อตแค่เล็กน้อย

แต่ว่าปัญหาที่เห็นคือ กันชนพลาสติกมันบาง เมื่อช่างพยายามขันน๊อตให้แ่น่น น๊อตตัวผู้ที่อยู่ด้านนอก มันจะดึงน๊อตตัวเมียที่อยู่ข้างในออกมา
ส่วนรอยที่เห็นนูนออกมา น่าจะเนื่องมาจากรูด้านหลังของกรอบป้ายครับ

ส่วนวิธีแ้ก้ไข  คงไม่ต้องถึงกลับเปลี่ยนกันชนหรอกครับ  ให้เพิ่มแหวนขนาดเท่าๆ เอาใหญ่กว่ารอยนูนที่เห็นเล็กน้อย
รองทั้งด้านหน้าและหลังกันชนไว้ แล้วก็ขันน๊อตตามปกติ  แต่ว่าจะจับต้วเมียด้านหลังยากหน่อยนึง  แต่ไม่ยากเกินไปหรอกครับ

ออฟไลน์ KT7

• **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
ดูจากลักษณะของรู และรอยนูนแล้ว  ผมว่าช่างเจาะรูใหญ่กว่ารูน๊อตแค่เล็กน้อย

แต่ว่าปัญหาที่เห็นคือ กันชนพลาสติกมันบาง เมื่อช่างพยายามขันน๊อตให้แ่น่น น๊อตตัวผู้ที่อยู่ด้านนอก มันจะดึงน๊อตตัวเมียที่อยู่ข้างในออกมา
ส่วนรอยที่เห็นนูนออกมา น่าจะเนื่องมาจากรูด้านหลังของกรอบป้ายครับ

ส่วนวิธีแ้ก้ไข  คงไม่ต้องถึงกลับเปลี่ยนกันชนหรอกครับ  ให้เพิ่มแหวนขนาดเท่าๆ เอาใหญ่กว่ารอยนูนที่เห็นเล็กน้อย
รองทั้งด้านหน้าและหลังกันชนไว้ แล้วก็ขันน๊อตตามปกติ  แต่ว่าจะจับต้วเมียด้านหลังยากหน่อยนึง  แต่ไม่ยากเกินไปหรอกครับ

ที่นุขึ้นมาน้อตเกือบจะหลุดละ

แล้วรัสมีการนู้มากกว่า 1 นิ้ว ลักษณะคล้ายภูเขาอะ แต่เพราะถ่ายมุมไม่ค่อยเท่าไหร ผมเลยวงมาให้ดูอีกที พอใส่ป้ายแล้วนู้นออกมาเยอะพอดู

ที่เส้นดำดำนั้นคือเริ่มนูนแล้วครับวงกว้่างพอสมควร เศร้าๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 07:24:13 โดย Bansedition »

ออฟไลน์ KT7

• **
o ไหนทำครับ

0 ที่ออกรถหรอครับ

mitsubishi กฤษดา สาขาแจ้งวัฒนะ ครับที่ออกกรถครับผม

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
มิราจ มีปัญหาเรื่องใส่ป้ายทะเบียนด้านหน้า รึเปล่า คือผมเป็นมันไม่มีที่ใ่ส่เลย(เรียบไปหมด)  แล้วทีนี้ถ้าคนเจาะฝีมือแย่ ก็จะเกิดปัญหาได้ทันที

ตกลงผิดที่รถ หรือที่คิด นะ?

ออฟไลน์ KT7

• **
อัปเดท ตอนนี้อยู่ที่ร้าน

เค้าบอกว่าจะเปลี่ยนให้ใหม่

แต่ตอนนี้มาบอกรอปรึกษา ชักจะยังไงละนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 12:59:41 โดย Bansedition »

ออฟไลน์ hutzero

มิราจ มีปัญหาเรื่องใส่ป้ายทะเบียนด้านหน้า รึเปล่า คือผมเป็นมันไม่มีที่ใ่ส่เลย(เรียบไปหมด)  แล้วทีนี้ถ้าคนเจาะฝีมือแย่ ก็จะเกิดปัญหาได้ทันที

ตกลงผิดที่รถ หรือที่คิด นะ?

เค้าอาจจะเผื่อไว้สำหรับคนอยากติดป้ายทะเบียนด้านข้างแบบ EVO   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ LaTeX

เข้ากระทู้มาเพราะคำว่า รูใหญ่บวมนูน

ออฟไลน์ ^Yimm@^

สงสัยจะติดกล้องหน้าให้เลยเจาะใหญ่ไปหน่อย ล้อเล่นนะครับ

ออฟไลน์ chaiz

สู้ๆครับ ขอให้แก้ไขได้ครับ ไม่น่าจะยากนะ

ออฟไลน์ adis

โอ...ช่างเค้าน่าจะมีวิธีที่ดีกว่านี้นะครับ ต้องไปบอกพรรคพวกให้ระวังแระ
แต่ผมว่าแก้ไขไม่ยากนะครับ เอาใจช่วยครับ