ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Revo เป็นของเจ้าอื่นๆ ที่ไม่ใช่ของ Toyota คิดว่าจะเป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 7226 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ขายได้ลดลงแน่นอนครับ

แต่ทุกอย่างมีผลของการกระทำ เพราะการสร้างยี่ห้อต้องใช้เวลาและเงิน รวมถึงบริการหลังการขายต้องใช้เงิน และใช้หัวใจในการสร้าง
การที่เค้าไม่เชื่อถือในยี่ห้อเพราะอะไร เพราะไปทำให้ลูกค้าเจ็บมาก่อน
นิสสัน มิตซู ฟอร์ด มาสด้า เซฟ ตัวแสบทั้งนั้น  คนที่ซื้อตอนนี้คือคนทียังไม่เคยเจอเฉยๆ ก็หาเหยื่อใหม่ไปเรื่อยๆ

อย่าไปโทษเลยครับว่าอะไรๆแปะตราโตโยต้าก็ขายได้ ทุกอย่างมีเหตุผลเสมอ

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
คงขายได้น้อยกว่าที่เป็นอยู่มาก
อย่างที่รู้กันว่าคนซื้อToyotaเขามั่นใจในแบรนด์ อะไหล่ 0บริการ ความไม่จุกจิก มีปัญหาแก้จบ ขายต่อราคาตกไม่มากเท่ายี่ห้ออื่น
หน้าตาอย่างRevo(ที่ผมมองว่าไม่ค่อยสวยงามลงตัว)มันเลยขายได้ Toyotaสั่งสมข้อดีเหล่านี้มาหลายสิบปี จากรุ่นพ่อมารุ่นลูก และกำลังจะไปรุ่นหลานแล้ว

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ใช่วาแปะตราToyotaแล้วจะขายได้เสมอไปนะครับ ตลาดรถยุคปัจจุบันแข่งขันกันเลือดสาด สื่อโซเชี่ยลถึงกันหมด ผู้บริโภคมีช่องทางในการรับข่าวสารมากขึ้น ผลิตรถห่วยๆกะโหลกกะลามาถึงแปะตราเจ้าตลาด อาจเจ๊งกลับบ้านเก่าไปก็ได้

นี่แหละครัที่เขาเรียกว่า  ขาย ระบบ การจัดการ ที่ดี :-X รถ 20กว่าปียังหาอะไหล่ได้ ง่ายๆ มีน้อยเจ้าที่ทำได้

ออฟไลน์ Nouiii1

จขกท. ตั้งกระทู้แบบนี้ ไปเกลียดไรเค้าหนักหนาเนี่ยะครับ
ส่วนตัวผม หน้าตาตอนออกใหม่่ช่วงแรกๆดูแปลกๆ แต่ตอนนี้ผมมองว่ามันสวยกว่า วีโก้ และ แรนเจอร์ เสียอีก

สวยกว่าเรนจเอร์คิดว่าไม่ แต่ผมว่าสวยกว่าวีโก้

แล้วเปิดประตูมา ภายในผมชอบนะ มันไม่กระบะเท่าไรอ่ะ ชอบๆ

อีกเสียงครับ!! สวยกว่าเรนเจอร์คิดว่าไม่เลย แต่สวยกว่า บีที ขึ้นมาหน่อย

5555 นึกออกเลยว่าเหมือนอะไร

ออฟไลน์ kris-lack

งง ว่าทำไมสมาชิกในนี้ส่วนใหญ่บอกไม่สวย ถึงแม้จะเป็นนานาจิตตังล่ะนะ
ทำไมเราว่ามันสวยเลยแล่ะ คันใหญ่ด้วยนะ ถ้าต้องเปลี่ยนกระบะตอนนี้ ก็จะซื้อตัวนี้แล่ะ และจะเอาตัวท็อปด้วย สวยดี
ราคาก็ไม่ได้หนีเจ้าอื่นมากนะ ยิ่งเมื่อรวมส่วนลด ที่โตโยต้าจัดให้ค่อนข้างบ่อยแล้ว ราคายิ่งไม่ได้หนีตัวอื่นเลย
ซื้อแล้วก็ไม่ต้องกังวลอะไรมาก

ออฟไลน์ Darkart

ขายได้อยู่ อาจจะน้อยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ AT

งง ว่าทำไมสมาชิกในนี้ส่วนใหญ่บอกไม่สวย ถึงแม้จะเป็นนานาจิตตังล่ะนะ
ทำไมเราว่ามันสวยเลยแล่ะ คันใหญ่ด้วยนะ ถ้าต้องเปลี่ยนกระบะตอนนี้ ก็จะซื้อตัวนี้แล่ะ และจะเอาตัวท็อปด้วย สวยดี
ราคาก็ไม่ได้หนีเจ้าอื่นมากนะ ยิ่งเมื่อรวมส่วนลด ที่โตโยต้าจัดให้ค่อนข้างบ่อยแล้ว ราคายิ่งไม่ได้หนีตัวอื่นเลย
ซื้อแล้วก็ไม่ต้องกังวลอะไรมาก

ไม่ต้องงงหรอกครับ มันก็นานาจิตตังนั่นแหละ แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน บองคนชอบ สวยสปอร์ต บางคนชอบสวยน่ารัก บางคนชอบบึกๆถึกๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2016, 11:41:50 โดย BL_Maz3 »

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้ากลับอีกมุมจากคำถามเป็นว่า ถ้าแบรนด์อื่นทำศูนย์บริการดีกว่านี้ได้ หรือใกล้เคียงกับโตโยต้าได้ จะขายดีมั๊ย น่าจะตรงประเด็นกว่าครับ

เพราะถามแบบนี้มันเหมือนมีแง่ลบอยู่แล้วส่วนนึงด้วยครับ

ดูอีซูซุ จะเห็นชัดครับว่า คนซื้อรถส่วนมากในประเทศเรา ดูหลังการขายเป็นเรื่องสำคัญมากๆแล้วในตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ recycleman

ที่ยอดขายมันลดลงชัดเจนผมว่าไม่ใช่เพราะรูปโฉมหรือหน้าตาของมันหรอกครับ

การกั๊กออฟชั่นและตั้งราคาแบบไม่แคร์คนซื้อนี่แหละ ประเด็นเลย

ออฟไลน์ alpha14

ลางไม่ดีตั้งแต่ก่อนเปิดตัวละ พากันเทลงข้างทางเพราะรถไม่เกาะถนน(เทลเล่อร์นะอิอิ) เกี่ยวอะไรกะหัวข้อนี่!

ออฟไลน์ min217

• Full Member
น่าสงสารเจ้า Revo จัง แต่ยอดขายอันดับสอง

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
จขกท. ตั้งกระทู้แบบนี้ ไปเกลียดไรเค้าหนักหนาเนี่ยะครับ
ส่วนตัวผม หน้าตาตอนออกใหม่่ช่วงแรกๆดูแปลกๆ แต่ตอนนี้ผมมองว่ามันสวยกว่า วีโก้ และ แรนเจอร์ เสียอีก

ผมไม่ได้เกลียดอะไรนะครับ ผมแค่อยากทราบความคิดเห็นของท่านอื่นๆ ว่ามีความคิดเห็นอย่างไร
ไม่แน่ใจว่า ท่าน momola เอง เป็นอะไรครับบบบบบบบบบบบบ 5555 

ออฟไลน์ momola

• Jr. Member
  • **

ผมไม่ได้เกลียดอะไรนะครับ ผมแค่อยากทราบความคิดเห็นของท่านอื่นๆ ว่ามีความคิดเห็นอย่างไร
ไม่แน่ใจว่า ท่าน momola เอง เป็นอะไรครับบบบบบบบบบบบบ 5555
ถ้าไม่ชอบรถเค้าขนาดอยากให้เค้าไปติดยีห้ออื่น หาปัญหาของรีโว้มาแชร์เยอะๆ เลยครับ

:) ;) :D

ออฟไลน์ kittiphat123

ถ้าตั้งราคาถูกกว่าคู่แข่ง100k-150kยอดคงขายดี ถ้าตั้งราคาเท่าๆเจ้าอื่น ยอดคงพอๆกับมาสด้าBT-50proมั้ง

ออฟไลน์ 380Z

จริงๆ np 300 ไทรตัน บีที มันก็ไม่ได้สวยนะครับ เพียงแต่มันไม่ขี้เหร่อย่างรีโว่