โพลล์

ติด เพราะจำเป็นมีประโยชน์
48 (52.2%)
ติด เพราะคนอื่นเขาติดกัน เซลล์แถมให้
5 (5.4%)
ไม่ติด เพราะไม่มีประโยชน์ ไม่สวย
32 (34.8%)
ไม่ติด แบบไม่มีเหตุผล
7 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 88

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านติดกันสาดหรือไม่ เพราะเหตุใด  (อ่าน 10141 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: ท่านติดกันสาดหรือไม่ เพราะเหตุใด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 21:14:42 »
หากเป็นรุ่นมีกิ๊ปก็น่าติดครับ แบบกาวเกรงจะหลุดตอนจะบิน  :-X
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Peach B.

• Newbie
  • *
Re: ท่านติดกันสาดหรือไม่ เพราะเหตุใด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 21:30:09 »
ไม่ติดครับ เซลล์แถมเป็นของแถมให้ก็ไม่เอาครับ มันทำให้เส้นสายรถดูไม่สวย ชอบรถแบบเดิมๆมากกว่า

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 21:52:30 »
คันก่อนหน้าติดหมดครับ เพราะมันเข้ากับรถ และแง้มกระจกเวลาจอดตากแดดได้

ส่วน EV คันใหม่ไม่ติดเพราะมันไม่เข้ากับรถครับ กระจกแถม 1-2 มันต่อกับแถว 3 เลย ทำให้ติดแล้วดูขาดๆไงก็ไม่รู้เลยยอมไม่ติดครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 21:59:24 »
ติดเพราะเซลล์แถมให้ ทุกวันนี้อยากถอดออกมาก แต่กลัวว่าสีรถจะติดออกมาด้วยเพราะติดแน่นมาก เพราะดันเป็นสีดำทึบ ทำให้เสาA หนามากบดบังทัศนวิสัยไปมาก เลี้ยวขึ้นห้างทางวนวงกลมต้องเอี้ยวตัวมอง รู้สึกไม่ปลอดภัยเลย

ออฟไลน์ TUN69

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 22:59:35 »
ติดไม่ติดแล้วแต่ประเภทรถ และการใช้งานครับ
แต่ที่แน่ๆรถซิ่ง รถหรู ผมไม่ติดครับ ::)

ออฟไลน์ legion

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 22:59:53 »
ไม่ติดครับ ส่วนตัวมองว่าเกะกะ ไม่สวย เสียงลมดังเวลาวิ่งเร็วๆ และไม่เคยเปิดกระจกรถทิ้งไว้ครับ
ต่อให้แถมของแท้มาฟรีๆ ก็ไม่ติดครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 23:23:47 »
ไม่ได้ติดครับ เพราะคิดว่าประโยชน์ไม่ค่อยมาก ช่วยกันฝนได้ไม่มาก สุดท้ายก็ฝนก็สาดเข้ามาในรถได้อยู่ดี

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 23:28:44 »
เก๋ง  ไม่ติดแน่นอน  ไม่เข้ากับตัวรถ
SUV แล้วแต่รุ่น  ถ้าแนวลุยๆ ติดครับ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 00:11:26 »
ไม่คิดจะติดเลยซักคันครับรถ 3 คันที่บ้าน เซลล์จะแถมให้แต่ผมไม่เอา เหตุผลคือ ไม่สวย ไม่ชอบ ดูรกหูรกตาเกะกะ เสียงลมดัง ทำความสะอาดยากอีกตางหาก
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 01:03:43 »
ไม่ติดคับ ไม่เห็นประโยชน์มันครับ

ออฟไลน์ focus2012

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 06:46:14 »
สำหรับผมติดแล้วก็ดีนะ สวยด้วยสำหรับรถผม แต่ข้อเสียงลมดังเข้ารถเยอะมากๆครับ(จำ Feel ได้ตอนก่อนติดและหลังติด)

ออฟไลน์ Minidog

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 07:06:06 »
ที่บ้านติดทุกคันครับ มีประโยชน์เวลาระบายอากกาศ เวลาฝนตกไม่อยากเปิดแอร์ก็แง้มออก กับข้อเสียที่เสียงดังขึ้นผมรับได้ครับ เพราะเคยขับรถรุ้นเก่าๆเสัยงดังกว่านี้มากมาย ล่าสุดEV+เซลไม่แถมมาให้ก็กำลังจะไปติดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ xxxxxx

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 08:33:17 »
สำหรับผมติดทุกคันเท่าที่มีครับ

เพราะเสียงลมดังๆ ผมก้ไม่ค่อยได้ยินอยู่แล้วเพราะรถเก่า แต่ที่ชอบเพราะจอดตากแดดบ่อยแง้มกระจกไว้ช่วยระบายได้ดี แถมฝนตกก็ไม่ต้องวิ่งมาปิดรถ /สมัยก่อนแอนตี้เหมือนกันครับ แต่ติดแล้วบอกกับแฟนว่า เออ ช่วยลดความร้อนห้องโดยสารไปได้เยอะเลยนะ เวลาเลิกงานลงมาที่รถ ตอนปิดกระจกหมดกับมีกันสาดนี่ ความอบความร้อนในรถต่างกันมากครับ แถมฝนตกนี่ปิดแอร์วิ่งเลย แง้มไว้ประหยัดดี  :-[

8)

ออฟไลน์ Myx

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 10:56:59 »
ติดครับ

ต้องทิ้งรถจอดไว้กลางแจ้งเพื่อเปลี่ยนรถอีกคันบ่อยๆ เบาะหนังด้วย ตอนทิ้งตากแดดแล้วมาขึ้นรถนี่ตูดจะไหม้เอาได้
ถ้าได้แง้มกระจกช่วยระบายความร้อน คิ้วกันสาดมันบังช่องที่แง้มได้ แต่อากาศยังไหลผ่านได้อยู่
ช่วยลดความร้อนได้มากเลย ฝนตกก็กันน้ำสาดเข้าได้

เรื่องเสียงไม่ค่อยเป็นปัญหาเพราะเปิดเพลงฟังตลอดเวลาที่ขับรถอยู่แล้ว
จะลำบากตอนล้างรถเช็ดรถนิดหน่อยเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 13:53:02 »
ไม่ติดครับ ชอบเรียบๆ
แแต่เวลามีคนชอบแล้ว จะแนะนำให้ติดของแท้
- มีกิ๊บรับน้ำหนัก ของเทียบแปะแต่กาว
- ของแท้ดำนานกว่า ขอเทียบมีกม่วง
- คันที่กระจกมีคิ้วโครเมียม ของแท้จะมีขอบคิ้วโครเมียม
ขอบเทียบจะเป็นสีดำทับไปเลย ดูแปลกๆ

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 14:27:26 »
ติดเพราะเวลาจอดตากแดด จะได้เอากระจกลงนิดนึง ส่วนเรื่องเสียงไม่เคยมีปัญหานะคับ ผมติดของเเท้จากศูนย์เลยย

ออฟไลน์ chipmunk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 14:56:00 »
ผมเลือกไม่ติดครับ

ตอนแรก ลองติดแล้ว ประมาณสองสัปดาห์ก็เอาออก รู้สึกรถไม่สวยเหมือนตอนที่ ไปเลือกจองคันนี้

พอเอาออกมา โอเคเลย สำหรับผม มันกลับมาสวย แบบที่ตัดสินใจจอง ส่วนประโยชน์อื่นใด ผมไม่ได้สนใจครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวล้วน ๆ ครับ   :P

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 16:54:05 »
แล้วแต่สไตล์รถครับ ถ้าเป็นเก๋งไม่ติดแน่นอน

แต่ถ้าเป็น กระบะ PPV อาจเลือกติดแบบที่สวยหน่อยครับ

ออฟไลน์ amiyama

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 15:43:09 »
ติดทุกคันนะครับ ส่วนตัวผมว่า มีประโยชน์มากกว่า อย่างน้อยๆเวลาฝนตก หรือ ตากแดดแหละ

แต่สังเกตุว่า รถยุโรปทุกคัน ไม่มีติดเลยนะ