ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปเกือบสยอง GT-R กดมาเกือบ300KM/H ยางระเบิด  (อ่าน 10405 ครั้ง)

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
Re: คลิปเกือบสยอง GT-R กดมาเกือบ300KM/H ยางระเบิด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 17:00:47 »
ยังดีที่ขับเร็วตอนดึกๆ รถน้อยๆ ถนนดีๆ ลูกเมียไม่มีไปด้วย
--จังหวะเป๋ทีแรก ถ้าเจอท้ายรถบรรทุกก็เสร็จหละครับ

พูดถึงลูกเมียแบ้วคิดถึง คลิปกระบะลงจ้างทาง5555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: คลิปเกือบสยอง GT-R กดมาเกือบ300KM/H ยางระเบิด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 02:00:07 »
เอาอีกละ จะดราม่ากันเรื่องขับรถเร็วกันอีกใช่ไหม?

อย่าเชียวนะ เตือนไว้ก่อนเลย....ใครดราม่า ประเด็นนี้ ผมอัดกลับอย่างหนักแน่ ประกาศไว้ตรงนี้เลย

เพราะไอ้ดราม่าในเว็บเราส่วนใหญ่ ก็มาจากพวกคุณ ที่พยายามจะบอกว่า
ขับรถเร็วมันอันตราย มันผิดกฎหมาย อย่างนั้นอย่างนี้ แล้วก็ตั้งท่าว่าจะด่าคนอื่นเขาเลยทันที

ครับ เราไม่สนับสนุน ให้ทำผิดกฎหมาย
เราไม่สนับสนุนให้ใช้ความเร็วสูงขนาดนั้น
แต่จากที่ดูแล้ว ผมถือว่า ในคลิปนั้น คนทำเขาก็รับผิดชอบต่อสังคม
ในระดับหนึ่งแล้ว นั่นคือ วิ่งตอนกลางคืน รถน้อยๆ หรือไม่ค่อยมีรถเลย
ไม่ใช่เอามาวิ่งกลางวันแสกๆ ให้พวกคุณที่มาตั้งป้อมเตรียมถล่ม
ได้หวาดเสียวเล่นกันสักหน่อย

ผมรู้จักคนขับรถเร็วจัดๆหลายคน ที่ขับรปลอดภัยมากๆ
มากพอที่รู้จักคนขับรถช้าเป็นเต่าคลาน แต่ก่ออุบัติเหตุ
เฉี่ยวชนคนอื่นได้ทุกสัปดาห์...

ผมไม่รู้ว่า อย่างไหน จะอันตรายสำหรับคนที่ตั้งป้อมเตรียมด่าคนขับรถเร็วนะครับ

แต่สำหรับผม กลุ่มหลังนี่ พวกขับช้า แต่เงอะงะ และตัสดินใจพลาดประจำนี่
ผมหลีกไกลก่อนพวกขับรถเร็วด้วยซ้ำ เพราะพวกขับรถเร็ว การตัดสินใจมักไว
คุณแค่หลบให้ หรืออยู่เฉยๆ เขาก็จะหาทางแซงคุณขึ้นไปเองอยู่แล้ว

แล้วจะไปกลัวอะไร? เขาจะทำผิดกฎหมาย มันก็เรื่องของเขา!
มันเป็นเรื่องที่ตำรวจจะต้องจัดการกับเขาเอง ไม่ใช่หน้าที่ของคุณที่จะไปชี้ชัด
ตัดสินว่าใครทำผิดกฎหมาย

ดังนั้น เจอกระทู้อย่างนี้ ผมขอแนะนำว่า เตอืนกันดีๆ พอ ว่า ระมัดระวังด้วยนะครับ แค่นี้พอ
ไม่ต้องมาเตรียมตั้งท่า ทำตัวเป็นนักด่าประจำประเทศ กันเลยเถอะ

เข้าใจตรงกันนะ!

----------------------------------------

แม้จะไม่ชอบให้เอาคลิปจากที่อื่นมาโพสต์นัก

แต่คลิปนี้ ดีอย่างนึงคือ เป็นตัวอย่างว่า ถ้าคุณใช้คตวามเร็วมา ไม่ว่าจะเร็วเท่าไหร่
หากรถยางระเบิด....คุณควร และไม่ควรทำอย่างไร ถ้าแก้สถานการณ์ถูกต้อง
จะปลอดภัย อาจจะเสียล้อไปข้างนึง แต่ดีกว่าเสียรถทั้งคันและเสียชีวิต

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 17:27:48 »
ผมล่ะกำลังจะพิมพ์เล้ยยยว่าอย่าโลกสวยกันให้มากนักเหอๆ

อยากชมว่ารถเทพมากจริงๆ เห็นอัตราเร่งแล้วขนลุกเลย อยากจะบอกว่าแค่เจอแรงดึงขนาดนี้ผมก็ฉี่แทบราดแล้ว ไม่ต้องแถมยางแตกด้วยหรอก

สุดยอดมากจริงๆครับ คนขับนี่เทพสุดๆๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 21:56:43 »
รถเทพ คนเทพ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 16:21:42 »
เก่งมากเลยครับ คนขับ สติดี ใจเย็น เป็นแบบอย่างที่ดี :D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 16:48:53 »
หน้า 1 กะลังเริ่มเดือดเลย

มาหน้า 2 อ้าว ไฟดับ...  ;D