ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย นักเลงในปั๊ม  (อ่าน 3638 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
เตือนภัย นักเลงในปั๊ม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2023, 21:21:25 »
ตอนค่ำแวะเติมนำมัน ปั๊ม PT ถ.สาธุประดิษฐ์
ปกติก็ไม่ได้เข้าปั๊มนี้เลย  บังเอิญจะกลับรถและไหนๆก็วนเข้าไปในปั๊ม เลยเติมน้ำในไปด้วยเลย

ขณะรอจ่ายเงิน เห็นมีคนมาคุย (หรือจ่ายเงินไม่แน่ใจ) และเดินมาหาเด็กปั๊มที่บริการเรา แต่เอามือมาตบท้ายรถผม ดังปัง... เด็กปั๊มทักเขาว่า เดี๋ยวลูกค้าว่าเอา  ชายคนที่ตบรถตะโกนเข้ามาว่า มีปัญหาไรไหมเฮีย  เด็กปั๊มมองหน้าชายคนนั้น เขาควักของคล้ายมีดหรือกรรไกรใส่เด็กปั๊ม และยังมีเสียงลอยๆมาว่ามีปัญหาไหม ผมมองผ่านกระจกข้างเห็นท่าทางไม่ดีก็จ่ายเงินแล้วรีบออกมา 

ปั๊มไม่ได้เปลี่ยว ไฟสว่าง แต่ไม่ค่อยมีคนเข้า
ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงละกันครับปั๊มนี้  บรรยากาศเถื่อนมากครับ

ออฟไลน์ apinui

Re: เตือนภัย นักเลงในปั๊ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2023, 21:36:23 »
เป็นผมจะขับรถไปจอดที่ปลอดภัย แล้วโทรเรียกตำรวจครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2023, 22:03:52 »
จริงๆย่านนั้นก็ถือว่าอันตรายเหมือนกัน ส่วนตัวเป็นผมอาจจะขับเลยไปหน่อยแล้วเติม Esso ดีกว่า (เยื้องๆ Tops สาธุฯที่เปิดใหม่)

PT ตรงนั้นจริงๆผมไม่เคยกล้าแวะเลย เย็นๆชอบมีรถแนวชีวิตหนักหนามาจอดกันเยอะๆเป็นประจำ ไม่รู้ทำไม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2023, 22:06:19 »
เป็นผมจะขับรถไปจอดที่ปลอดภัย แล้วโทรเรียกตำรวจครับ

จ่ายตังแล้วรีบเผ่นครับ
รู้สึก ฉันมาทำอะไรที่นี่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2023, 22:08:04 »
จริงๆย่านนั้นก็ถือว่าอันตรายเหมือนกัน ส่วนตัวเป็นผมอาจจะขับเลยไปหน่อยแล้วเติม Esso ดีกว่า (เยื้องๆ Tops สาธุฯที่เปิดใหม่)

PT ตรงนั้นจริงๆผมไม่เคยกล้าแวะเลย เย็นๆชอบมีรถแนวชีวิตหนักหนามาจอดกันเยอะๆเป็นประจำ ไม่รู้ทำไม

ปกติก็เติม esso บ่อยกว่าครับ
วันนี้บังเอิญจริงๆ ที่ต้องกลับรถตรงนั้นเลยแวะเติม  ได้ประสบการณ์แปลกใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2023, 23:00:02 »
ปั๊มเยื้องๆคอนโดผมเลย ผมก็ไม่เคยเติมปั๊มนั้น เพราะเข้าออกลำบาก และมันดูมืดๆทึมๆแปลก ผมเลยไม่อยากเข้าไปเท่าไหร่ เลือกไป Esso มากกว่า

จริง สมัยก่อนฝั่งนั้นจะเงียบมากผมไม่เคยข้ามไปเดินฝั่งนั้นเลย จะคึกคักหน่อยก็คือร้านข้าวต้ม แต่กับข้าวราคาสูงอยู่ คนมากร้านนี้เลยดูไม่ค่อยน่ากลัว ผมเดินไป 711 ตอนกลางคืนได้สบายๆ ส่วนปั๊ม พึ่งมาเปิด ช่วง 4-5 ปีที่ผ่านมา

พอช่วงปี 65 มีร้านอาหารมาเปิดตรงข้ามปั๊มหลายร้าน แถวนั้นดูคึกคักขึ้น แต่แอบน่ากลัวกว่าเดิม ที่เห็นบ่อยๆคือ แย่งที่จอดรถกัน ทุกวันนี้ไม่ค่อยกล้าเดินฝั่งนั้นไปตอนดึกๆเท่าไหร่ ยอมเอารถออกขับไป 711 สาขาอื่นแทนครับ

ผมว่าน่าจะลูกค้าร้านอาหารที่เปิดใหม่ตรงข้ามปั๊มครับ มีหมูกระทะ อาหารทะเล และ อาหารอีสานมั้ง แต่ก่อนไม่มีมาจอดเลย ทุกวันนี้จอดเต็มริมถนนไปหมด บางคืน ผมเลี้ยวเข้าคอนโดยากมาก เพราะเล่นจอดกันพอดีขอบทางเลี้ยวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2023, 23:06:32 โดย ToRToNGPaT »
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2023, 00:21:19 »
ที่ทำงานผมอยู่ในซอยนั้น(ซอย44) ครับ
แถวนั้นยังมีพวกคนโรงงานอยู่เยอะ มีหลายกะ
เลิกงานกลางวันยังเมาแอ๋ได้

แต่ผมยังไม่เคยเจอซักที
เอาเป็นว่า ถ้าผมโดนตบท้ายรถแบบนี้ในปั๊มแถวนั้น นักเลงคนนั้น(หรือขี้เมา)​ไม่น่ารอด

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2023, 00:40:43 »
ปั๊มเยื้องๆคอนโดผมเลย ผมก็ไม่เคยเติมปั๊มนั้น เพราะเข้าออกลำบาก และมันดูมืดๆทึมๆแปลก ผมเลยไม่อยากเข้าไปเท่าไหร่ เลือกไป Esso มากกว่า

จริง สมัยก่อนฝั่งนั้นจะเงียบมากผมไม่เคยข้ามไปเดินฝั่งนั้นเลย จะคึกคักหน่อยก็คือร้านข้าวต้ม แต่กับข้าวราคาสูงอยู่ คนมากร้านนี้เลยดูไม่ค่อยน่ากลัว ผมเดินไป 711 ตอนกลางคืนได้สบายๆ ส่วนปั๊ม พึ่งมาเปิด ช่วง 4-5 ปีที่ผ่านมา

พอช่วงปี 65 มีร้านอาหารมาเปิดตรงข้ามปั๊มหลายร้าน แถวนั้นดูคึกคักขึ้น แต่แอบน่ากลัวกว่าเดิม ที่เห็นบ่อยๆคือ แย่งที่จอดรถกัน ทุกวันนี้ไม่ค่อยกล้าเดินฝั่งนั้นไปตอนดึกๆเท่าไหร่ ยอมเอารถออกขับไป 711 สาขาอื่นแทนครับ

ผมว่าน่าจะลูกค้าร้านอาหารที่เปิดใหม่ตรงข้ามปั๊มครับ มีหมูกระทะ อาหารทะเล และ อาหารอีสานมั้ง แต่ก่อนไม่มีมาจอดเลย ทุกวันนี้จอดเต็มริมถนนไปหมด บางคืน ผมเลี้ยวเข้าคอนโดยากมาก เพราะเล่นจอดกันพอดีขอบทางเลี้ยวเลย

ผมย้ายมาอยู่ได้ 2-3 ปีแล้ว ปีแรกที่ผมไปก็ไม่ค่อยเจอนะ แต่แบบหลังๆผ่านนี่เจอเยอะมากก็เลยไม่มั่นใจเหมือนกัน รู้สึกมันแปลกๆไป

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2023, 12:58:23 »
ในไทยนี่ต้องรอให้มาแทงเราก่อนตำรวจถึงจะทำอะไร แต่ถ้าเป็นในประเทศอื่นๆอย่างอเมริกาก็จะมีสายตรวจมาส่องดู ถ้าห้าวไม่ทิ้งอาวุธตอนจะรวบขึ้นรถก็มีสิทธิโดนยิงทิ้งเป็นศพตรงนั้น
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2023, 19:13:03 »
ใช่อดีต Susco หรือเปล่าครับ สมัยไม่กี่ปีก่อนก็มีแวะเวียนไปบ้าง รู้สึกแหละว่า sketchy เอาเรื่องอยู่ แต่ก็แคล้วคลาดมาได้

ในไทยนี่ต้องรอให้มาแทงเราก่อนตำรวจถึงจะทำอะไร แต่ถ้าเป็นในประเทศอื่นๆอย่างอเมริกาก็จะมีสายตรวจมาส่องดู ถ้าห้าวไม่ทิ้งอาวุธตอนจะรวบขึ้นรถก็มีสิทธิโดนยิงทิ้งเป็นศพตรงนั้น
จริงครับ โดนแทงถ้าไม่ตายก็ไม่รู้จะทำอะไรมั้ย ไปดูภารกิจหลักสำคัญยิ่งสุดของเขากันก่อนเถอะ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2023, 20:42:34 »
ใช่อดีต Susco หรือเปล่าครับ สมัยไม่กี่ปีก่อนก็มีแวะเวียนไปบ้าง รู้สึกแหละว่า sketchy เอาเรื่องอยู่ แต่ก็แคล้วคลาดมาได้

จริงครับ โดนแทงถ้าไม่ตายก็ไม่รู้จะทำอะไรมั้ย ไปดูภารกิจหลักสำคัญยิ่งสุดของเขากันก่อนเถอะ

ปั๊มที่ว่าอดีตเป็น ptt ครับ
ทำใหม่เป็น PT ดูสว่างกว่า ptt เดิมนิดนึง

susco ยังอยู่ครับ เงียบๆเปลี่ยวๆ

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2023, 22:14:50 »
เข้าใจว่า คงเสพกระท่อมหรือกัญชาจากที่ตั้งแผงขายอยู่ตรงข้ามปั๊ม PT

เมาเสร็จ กร่าง เดินมาหาเรื่องคนเสียหน่อย คงทำบ่อยจนเคยชิน

แต่ผมไม่เคยเข้าปั๊มนั้นเลยนะ รู้สึกว่ามันเก่ามากกกกก ไม่น่าเข้าเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2023, 09:42:03 »
น่าจะมาที่ปั๊มบ่อยด้วย ถึงกล้าคุยกับเด็กปั๊มแบบนั้น ถ้าเจ้าของปั๊มไม่จัดการ ต่อไปนักเลง คงได้เติมน้ำมันฟรี

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2023, 10:58:22 »
ตำรวจนอนหมดแล้ว....เจ้าถิ่นเปรี้ยวได้ งานpatrolตรวจตามซอยแบบตร.เมืองนอกนิผมไม่เคยเห็น  8)
ปล.อยากได้ความเป็นอยู่เดิมๆ เลือกพรรคเลือกคนหน้าเดิมไป เข้าไปแล้วก็มัวแต่บาลานส์อำนาจจนไม่สนใจปชช. ฝากให้คริส
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Nice

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2023, 09:46:17 »

ปั๊มที่ว่าอดีตเป็น ptt ครับ
ทำใหม่เป็น PT ดูสว่างกว่า ptt เดิมนิดนึง

susco ยังอยู่ครับ เงียบๆเปลี่ยวๆ

สมาคมตระกูลเฮ้ง