ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าแล้วครับ กระจกมองข้างพับเก็บไฟฟ้ามันเดี้ยงแล้ว จะซ่อมยังไงดีครับ  (อ่าน 8968 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
คาดว่าคงมาจากการที่โดนเบียดแน่ๆครับ กระจกมองข้างมันเลยประท้วงผมไม่ยอมพับเก็บด้วยไฟฟ้า และ ต้องใช้ระบบมือพับถึงจะเก็บได้

เลยอยากทราบครับว่า
-เคลมประกันได้ไหม
-ซ่อมที่ไหนได้บ้าง

อ้อ รถผม แอกคอร์ด G8 ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
คาดว่าเคลมประกันได้นะครับ   

รอท่านอื่นช่วยตอบครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ของพี่ไม่เท่าไรหรอกแค่โดนเบียดยังเป็นขนาดนี้เลยของผมนี่รถพ่อผมโดนชนซุ้มล้อที่เดียวแม่งสะเทือนและดุ้งไปทั้งรถเลย ประตูด้านคนขับเปิดไม่ได้ มีอยู่ทีนึงรถมอไซด์ชนท้ายมอไซด์ไม่เปนไรเลย ท้ายเราดันยุบไปเยอะเลย แล้วบอกฮอนด้าแข็งจริง ไม่จริงเลยครับ ขนาดมอไซด์ยังแข็งกว่าเลย รอยอะไรก้อไม่มี ล่าสุดรถพ่อผมโดนชนตรงซุ้มล้อ ผลที่ตามมา มีรอยแตกที่ไฟหน้า กันชนเขยิ้น กันชนหลังตรงไฟท้ายปริ้นออกมา ประตูด้านคนขับเปิดไม่ได้ต้องงัด นี่หรือครับ แข็งจริง เฮ้อ เคาะตัวถังอัลติสยังแข็งกว่าเลย พ่อผมผิดหวังมากๆไม่น่าได้คันนี้เป็นรถประจำตำแหน่งเล้ย  >:(เปราะไปทั้งรถเด๋วว่าๆจาถ่ายรูปให้ดูครับ คราวนี้ซ่อมนานเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 20:42:59 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ !Chaps!

• Newbie
  • *
  • Live in คราม

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Arado_kung

เคลมดูก่อนครับ กระจกมองข้างของ G8 มันแปลกอย่างนึงคือสามารถพับเก็บด้วยมือได้ ของผมเคยโดนมอไซด์เกี่ยวไปดังตึงเลย แต่มันก็เด้งกลับมาที่เดิมได้อ่ะครับ ไม่เสียด้วย ทุกวันนี้ก็ยังใช้ได้อยู่

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
เป็นเหมือนกันเลยครับคุณ  ยำยำรส keanetona ของผมพับได้ข้าง ไม่ได้ข้าง - -" อยากรู้เหมือนกันครับว่าเคลมได้ไหม ???
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
น่าจะลองโทรถามศุนย์ดูนะครับ
อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่ตัวเฟืองขับเคลื่อนกลไกมันหักไป

บางรุ่นอาจจะมีอะไหล่แยกขายเฉพาะตัวเฟืองครับ

Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ Sappe!

เครมได้ครับ

ชัวร์!!  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ lepon

• Jr. Member
  • **
เรื่องเคลมก็ลองดู แต่ถ้าจะซ่อม

กระจกมองข้าง กระจกไฟฟ้า ลองดูที่่รองเมือง ซ.5 ครับ
เพื่อนเคยเอาอิมฯ gc8 ไปซ่อม เจ๊งทั้งกระจกไฟฟ้า กระจกมองข้าง กลับมาก็ใช้ได้ดี

ออฟไลน์ prai

ผมขอแนะนำว่า ถ้าซ่อมศูนย์ได้และไม่แพงนัก พอที่เราสามารถที่จ่ายได้นั้นซ่อมไปเถอะครับ
เพราะถ้าเครมประกันนั้น สำหรับไม่มีคู่กรณี เสียประวัติ+เบี้ยขึ้น เปล่าๆ ครับ