ผู้เขียน หัวข้อ: Honda มีโครงการจะนำ Accord Hybrid เข้ามาขายมั้ยครับ  (อ่าน 5295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
Honda มีโครงการจะนำ Accord Hybrid เข้ามาขายมั้ยครับ เพื่อแบ่งส่วนแบ่งการตลาดรถไฮบริดระดับบนกับ Camry Hybrid

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
Re: Honda มีโครงการจะนำ Accord Hybrid เข้ามาขายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 21:36:31 »
ดูจากยอดขาย Civic Hybrid กับ Jazz Hybrid ถ้ายังคงขายได้น้อยมากๆอยู่ ก็คงคิดหนักละครับ

Accord Hybrid มันเครื่อง 2.0 + มอเตอร์ไฟฟ้า ส่วน ของแคมรี่ เครื่อง 2.5 + มอเตอร์ไฟฟ้า

แต่ ไม่แน่ใจว่า Accord จะเป็น Plugin ด้วยรึเปล่า แต่ระบบ Hybrid มันต่างกับ Civic และ Jazz

ถ้ามาจริง ขอออฟชันเท่า 2.0 แล้วก็ราคา แพงกว่าสัก 1 แสน  ถึง 1.2 แสนพอ ก็น่าจะฮือฮาไม่น้อย

ออฟไลน์ Nut_K

Re: Honda มีโครงการจะนำ Accord Hybrid เข้ามาขายมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 21:58:05 »
รู้สึกจะเข้าปลายปีนี้ ไม่ก็ต้นปีหน้านะครับ แต่ถ้ายังเป็น Mild-Hybrid อยู่เหมือนเดิมก็คงยากที่จะขายได้เยอะเลยครับ

เพราะ Camry 2.5 + Hybrid ก็ปาเข้าไป 200 แรงม้าแล้ว ตอนนี้ก็ขอให้ Honda ใจปล้ำเอาเครื่อง 2.0 Hybrid 197 แรงม้าเข้ามาทีเหอะ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 22:14:07 »
รู้สึก ACCORD ตัวนี้จะเป็น Hybrid  แบบ Camry แล้วนะครับ  คาดว่า(เดา) น่าจะประหยัดพอกัน  เครื่อง  ก็เล็กกว่าด้วย 2.0 + MOTER 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 00:51:04 »
ผมว่ามานะครับ

ต้องดูว่าระบบ นี้ จะเจ๋งแค่ไหน

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 02:45:44 »
เอา mild hybrid มาหลอกคนไทยอีกซิ เหมือน earth dream ปลอมๆ นั่นหน่ะ

jazz hybrid กับ civic hybrid ก็ทำมาไม่โดนใจ ครึ่งๆกลางๆ ถ้าเทียบกับ toyota เขา

ออฟไลน์ slate

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 13:31:44 »
ไม่เห็นโลงศพ ไม่ยอมจัดเต็ม สินะฮอน

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 13:36:28 »
ตัวผมเองยังไม่เคยเห็น Civic Hybrid คันจริงเลย นอกจากที่งาน Motor Show
เหมือน Hybrid ของ Honda จะยังไม่สามารถตอบโจทย์คนไทยได้เท่าที่ควร

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 15:16:45 »
แล้ว CRV จะมี Hybrid กะเขาไหม

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 17:28:40 »
ต้นปีหน้าผมหวังว่าจะมาแต่ไม่รุ้จะได้หรือเปล่า แทบไม่มีทางที่จะเปน Plug in hybrid เลยเพราะอเมริกายังขายแพงมากเข้าไทยมีราคาเกือบ Series 5 แน่ ผมสงสัยว่าถ้าอย่างนั้นของเราจะเปน Hybrid ตัวเดียวกันแต่เสียบปลั้กไม่ได้ หรอถ้าอย่างนั้นจะเปนประเทศแรกที่มีรถรุ่นนี้ ผมกลัวว่าฮอนด้าจะไม่ยอมลงทุนและยกเลิกรถรุ่นนี้ไปคับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 18:36:25 »
แล้ว CRV จะมี Hybrid กะเขาไหม

อยากได้ crv diesel มากกว่าหนะครับ เห็นว่าดีนะ ยุโรปชอบกันใหญ่
S3 - F30
X1 - E84